Cứu với, em quên mất Phone Lock Code???

highvoltage
16/8/2008 9:16Phản hồi: 11
Em đang dùng P990i, táy máy đặt password ở mục Phone lock sau đó đãng trí quên mất. Trước đó đã có lần em cũng bị như vậy nhưng em nhớ là trên diễn đàn Tinhte có phần mềm tìm Phone Lock Code cho P990i, giờ tìm lại phần mềm đó không thấy. Bác nào biết chỉ giùm em đường dẫn download. Đa tạ!!!
11 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Phone lock code mặc định là 0000. Nếu bạn đã thay đổi rồi mà quên ko nhớ thì có thể dùng XS++ (phần mềm change CDA cho máy UIQ), có thể đọc cho bạn code.
thaiminh40
ĐẠI BÀNG
16 năm
với máy sony thì bạn có thể khôi phục code về 0000 bằng cách tháo sim ra rồi mở máy lên. từ màng hình chờ bấm **04*0000*0000*0000# xong rồi thì lắp sim vào sử dụng code là 0000. cái này mới test trên k800 và k750 chưa test trên uiq.nhưng bạn có thể thử
xkhoax
TÍCH CỰC
16 năm
Hình như đó là mã đổi Pin của SIM, mình mới thử trên P990 xong, 0000 đầu là Code hiện tại, 2x0000 là Code mới và Confirm, không biết có đúng ko :?
thaiminh40
ĐẠI BÀNG
16 năm
đã tháo sim ra rồi thì đổi pin sim thế nào được ?:eek:
zmxncbv
ĐẠI BÀNG
16 năm
Có lẽ UIQ3 sẽ không dễ dàng như vậy đâu! Nhưng bác nào có máy bị quên mã thì hẵng thử! Máy ngon lành đừng thử làm gì kẻo lợn lành thành lợn què! Dù sao cũng cảm ơn đóng góp của bác vì nếu làm thành công trên UIQ3 thì nó sẽ đơn giản hơn rất nhiều so với cách dùng tool change CDA để xem mã! Thanks!
PS: Vẫn đang chờ kết quả! Bác nào đã thử nghiệm thành công cái code trên thì pót lên 1 cái để cho anh em ghi vào sổ tay kinh nghiệm UIQ3 nhé!
Chính xác là dùng XS++ (phần mềm change CDA cho máy UIQ), download XS++ về PC, cài đặt lên PC và sau đó XS++ sẽ tìm ra code. Bác thangdo tài thật. Cảm ơn bác nhiều.
Mới mở con P990i test xem còn lên không thì bị hỏi pass, hic
minhtienhn
ĐẠI BÀNG
5 năm
Sao bảo Iphone lock giờ chuyển sang quốc tế free các bác nhỉ
@minhtienhn Tùy bạn à. Lock Nhật có mỗi docomo thôi
minhhdpro
ĐẠI BÀNG
5 năm
Ko reset lại được hả bạn

Xu hướng

Bài mới