CyanogenMod ra mắt bản CM10 mới - mang Jelly Bean lên nhiều thiết bị hơn

Blaze1st
15/11/2012 4:27Phản hồi: 283
CyanogenMod ra mắt bản CM10 mới - mang Jelly Bean lên nhiều thiết bị hơn

Nhóm lập trình viên CyanogenMod vừa mới đây đã cho ra mắt bản ROM CyanogenMod 10. Đây là một thông tin vui đối với những ai yêu thích và chờ đợi một bản ROM cook ổn định, bởi CM10 sẽ mang Jelly Bean cùng một loạt những tính năng, widget mới đi kèm, hơn nữa bản ROM cook này sẽ còn bổ sung thêm một số ứng dụng mới, theme mới, màn hình lockscreen mới cho người dùng lựa chọn. Hiện CM10 đã hỗ trợ rất nhiều máy trong đó có Galaxy S3, HTC One S, Galaxy Nexus, Evo 4G LTE, Nexus 7, Xperia S, Galaxy Note,...Trong thời gian tới, danh sách này sẽ tiếp tục đón nhận thêm nhiều thiết bị mới. Để tải về bản ROM CyanogenMod 10 này các bạn ấn vào đây.

Dùng thử và cảm nhận những tính năng mới trên Android 4.1

283 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình đang xài CM10 trên Nook tablet 16gb của Tonyp23 😃...nói chung cũng khá tốt..
@phongdenny Cho em xin review đi bác 😃
@boybl1990 Xin mời bác qua bên này http://www.tinhte.vn/threads/1252105/page-37#post-27589287
@phongdenny anh xài bản nào vậy ?
Xperia Arc có chạy mượt không nhỉ
anhhung7461
ĐẠI BÀNG
11 năm
không biết có sony xperia arc s của mình không nhỉ
@anhhung7461 bạn bấm vào chữ đây trong bài ấy, đọc hết bài rồi đã hỏi chứ 😃
@anhhung7461 Chạy ngon, mượt và đã khắc phục đc lỗi camera.
Nhưng chưa hoàn thiện hết đâu. Khuyên dùng bản rom jelly sandwich 8.1. Mượt mà lắm. Thêm cái kernel arcknight 4.1 thì mượt như lõi kép 😃 Nhưng chỉ là android 4.0.4 thôi.

Sent from my lt18 using Tinhte.vn
mylove0308
ĐẠI BÀNG
11 năm
@anhhung7461 chẳng có từ lâu rùi, cách đây 2 tháng rùi. chẳng chịu cập nhật
vâng các anh là cứu tiin của em đấy ah.....đợi rom "chính chủ" thì đến tết công gô :p
B.O.Y
TÍCH CỰC
11 năm
Galaxy S nó lên đc mà sao ko thấy Infuse 4G của mình ...bùn 5s :mad:

Sent from my SGH-I997 using Tinhte.vn
đợi các a làm chuột bạch trước em mới dám thử trên con One X của e!
n3_bmt
TÍCH CỰC
11 năm
htc chacha cùi bắp của mình cũng có cm 10 lâu rồi mà?
Mượt mà trên note 1
@best_it_leader Bác cho xin nhận xét với ạ?
Mà tại sao rom lại có 160M nhỉ? Cài đặt có gì khác không nhỉ?
Em đang dùng rocket v3
@quanganh1810 Hnay mình thử gần 10 rom 4.1 thì cuối cùng quay lại dùng bản CyanogenMod nightly. Dù chỉ có 160mb nhưng hầu hết tính năng đều ngon, máy chạy nhanh, pin tốt hơn bản 4.0 ROM stock
Trên XDA giờ có nhiều ROM 4.1 lắm, nhưng do tinh chỉnh nhiều quá nên đa phần thấy chậm và làm mất cái hay của 4.1 nguyên bản.
VD bản ROM SVA JB 2.3 có bạn nói là khá ổn định nhưng mình up thì thấy máy chạy khá chậm, giao diện nhìn chung chẳng khác gì 4.0.4, choi 1 số game sẽ lỗi âm thanh nghe rất tệ..
Bản Paranoidandroid 2.51 thì nhiều tinh chỉnh, để vọc cũng vui, nhẹ nhàng.
Nói chung cứ up thử đi. Mìnhq uay lại bản gốc của CyanogenMod 10 vì ít tốn Ram, pin tốt với lại có phần update OTA, khi nào ra bản mới thì up luôn, khá tiện lợi
Còn mất tính năng như dual screen giống Note 2, S note chẳng đời nào dùng nên Cyano là good cho mình, bạn nào thích vẽ vời thì cho SVA JB 2.3 trong quá trình đợi ROM "chính chủ"
nhoclonton
ĐẠI BÀNG
11 năm
Chạy rất ngon cho con S3 AT&T của mình. Nghe đồn trong tuần này S3 AT&T sẽ có 4.1 Stock 😃
Xài android thích nhất là cái khoản này đây!:p
@nhoxwindypro hehe ios ko thể nào làm thế này được ,chán nhỉ
lg lte2 cua e chay cm
10 ngon lam
@phamduythaitb88 bác ơi lte2 kết nối máy tính kiểu gì thế nhỉ em mới mua kết nối vs máy tính nhận nhưng không hiện ổ để copy paste dữ liệu từ máy vs máy tính
@prohieune123 Qua box mình, có hd cụ thể đó bạn uploadfromtaptalk1352976796932.jpg

Sent from my LG-F160L using Tinhte.vn
@lelong3010 sài aokp à,cái này ko tiện bằng cm,nhưng mà công nhận aokp bắt sóng khoẻ hơn cm chút chút
RIM
CAO CẤP
11 năm
Chỉ có cho Arc LT15 chứ không có ArcS! Tiếc nhỉ! 😔
RIM
CAO CẤP
11 năm
@phuongbkhn Tôi cũng là fan BB lâu năm nhưng cũng đang vọc vạch Android :oops: bác có cái link CM cho ArcS mà hd cụ thể chút thì làm ơn gửi cho tôi mày mò với 😃
phuongbkhn
ĐẠI BÀNG
11 năm
@RIM bác xem ở 2 topic này, e thấy bộ đôi ROM với kernel này là ổn nhất

ROM CM10 FXP 146: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1780316

Kernel Fusion v3.8: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1926299

khuyến cáo bác là bác nên dùng rom fxp 145 thôi, cái bản 146 e đang dùng thi thoảng cứ reboot k rõ lý do, tuy nhiên vẫn dùng ngon nên e chờ 147, k muốn hạ xuống 145 nữa, mất công 😁

có hướng dẫn trong topic luôn ;)
xuxu09
TÍCH CỰC
11 năm
@RIM ARC S thì lên xda tìm, có lâu rồi mà
vmhapr
ĐẠI BÀNG
11 năm
@RIM Chỉ xài khác kernel thôi bác, còn room thì xài chung được.
Dùng cũng hay

LTE HD và P930 gatre
Chúc mừng các bác Ăn Roi khi ăn kẹo JB nhé ! E dùng ios nên không bị dính ! 😁
Phải công nhận trên android thì nhóm này là giỏi và nổi bật hơn cả mặc dù chưa từng sử dụng android ! Nhóm này cũng giống nhóm Dev team trên ios vậy ! 😃
nam9000
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ủng hộ các dev 😁 phong cách CM10 rất mượt và ổn định, đang dùng CM10 trên galaxy nexus của mình, đẹp và ổn định !! CM10 ftw, haha :D
Sao k cho tí hình luôn 😔
Cài làm sao trên Neo vậy ? Hướng dẫn mình với 😃
doihoang
ĐẠI BÀNG
11 năm
bác nào cho em biết là galaxy s advance nó có tội j ko mà trên mạng ko có 1 bản rom nào cho nó thể,hix còn ko bằng con Y
Ss bỏ rơi S2 rôic hay sao ý. Chờ room stock chắc chết. Chưa gì đã thấy sự thua thjệt của những dòng ko phải Nexus

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019