[Cydia] Font San Francisco của Apple Watch lên iOS 8.0 -> 8.1.2.

anti-apple
23/5/2015 10:33Phản hồi: 30
Như các bạn cũng biết là Apple Watch được Apple sử dụng hệ thống font mới này . Cách đây vài ngày , Apple cho rằng họ sẽ áp dụng font mới này ở bản iOS 9 và OS X 10.11 sắp tới . Bây giờ , anh em ai muốn biết font mới này nó ra sao , nó có đẹp không , nó có sắc nét hay không thì hãy bắt đầu những bước sau đây :

Bước 1 : Load Cydia , đợi nó loading hết source luôn . Qua phần Search , gõ BytaFont 2 . Install nó về .
Bước 2 : Qua tab Sources -> Edit -> Add , nhập source này vào : http://dbk1ng.myrepospace.com/ . Sau đó đợi 1 vài phút cho Cydia refresh lại các source có trên máy .
Bước 3 : Vào mục Source mới Add vào , click vào chọn dòng iOS 8 Fonts -> Click vào ký tự S bên phải , thì nó sẽ di chuyển tới mục San Francisco iOS 8 , click vào đó . Install về , nó khá nặng khoảng 19.5 Mb nên tìm chỗ nào Wifi mạnh 1 chút để Install nó về .
Bước 4 : Mở ứng dụng BytaFont 2 trên màn hình springboard , chọn Tab Swap Mode , click vào mục Basic phía trên đầu , click vào mục San Francisco iOS 8 . Nó sẽ hỏi bạn muốn YES hay NO , chọn YES thì máy sẽ tự động respring , đợi khoảng vài giây . Máy sẽ chính thức chạy font mới này .

Còn muốn chán không xài nữa , thì ở bước 4 , click vào mục BytaFont Backup là xong . Máy sẽ trở về font ban đầu là Helvetica Neue .

Lưu ý : Máy phải Jailbreak để có Cydia mới làm những bước trên nhé . Chúc mọi người thưởng thức font mới , vọc vạch trên con iPhone của mình .
30 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bocua
CAO CẤP
9 năm
Ai cài rồi xin cái ảnh 😔 mình thích font đơn giản như giờ

Xấu ồm nhé
hunglatao1
TÍCH CỰC
9 năm
@sonny_martin Cái này là san francisco gì đấy đứng thứ 2. Ko phải font san francisco xịn của OS 9 đâu.
hunglatao1
TÍCH CỰC
9 năm
@sonny_martin Bạn down nhầm font rồi. Trong đấy có 2 font bạn down chuẩn font San francisco ios 8 là đc. Còn font sau font đó là font chỉnh sửa. Như font của bạn đó. Ko phải là font của OS 9
@sonny_martin Nhìn như Iphone tàu vậy 😁
hunglatao1
TÍCH CỰC
9 năm
@lardy Bạn này down nhầm font,chứ font đó ko phải của os 9
@hunglatao1 nguyên bản đẹp mà, linh hồn của anh tim đấy !
pvtung1990
ĐẠI BÀNG
9 năm
bác nào còn font này cho e xin đc hem hình như soud này chết rồi e ko dow
@pvtung1990 Font này trên iOS 9 cực kỳ đẹp mắt luôn . Lên bản 9 luôn tận hưởng cho nó trọn vẹn bác 😁
pvtung1990
ĐẠI BÀNG
9 năm
@anti-apple thích ở 8.4 jb 9 bh còn hơi lag khi nào có chính thức rồi lên bác có ko cho e xin
@pvtung1990 Source đó nó vẫn chạy ổn mà bạn . Tìm chỗ nào wifi mạnh refresh source lại đi bác .
pvtung1990
ĐẠI BÀNG
9 năm
@anti-apple wifi e mạnh lắm add thì đc nhưng mà ko dow đc thôi bác à
@pvtung1990 Đang ở 8. Thì cưa đung font 8. Đi ham hố cầm đèn chạy trc ô tô làm gì hả bác.
pvtung1990
ĐẠI BÀNG
9 năm
đây này bác
mariobeo
ĐẠI BÀNG
9 năm
@pvtung1990 Mình cũng bị y chang...
hunglatao1
TÍCH CỰC
9 năm
image.jpg image.jpg image.jpg image.jpg

Đây mới là font San Francisco của Os 9 trên OS 8 bạn nhé
Mình cài rồi. Khuyên các b k nên cài. K ngon như hàng chuẩn trên ios9 đâu.
Add mà cài toàn bị như vậy là sao vậy bác
hunglatao1
TÍCH CỰC
9 năm
@Guy Nori Nó có source mới rồi. Source đó nó bỏ rồi
@hunglatao1 Bác cho e cái S nha
@hunglatao1 Bác tl giúp
hunglatao1
TÍCH CỰC
9 năm
@Guy Nori
qua source mới rồi nhé
add : dbk1ng.github.io

image.jpg image.jpg
image.jpg image.jpg
dungmaphero
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hunglatao1 source đó ko down được
SWAT
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cài k dc cứ báo size... Mãi @@ ImageUploadedByTinhte.vn1436893952.423107.jpg
Xấu thế! Cầu Trời cho Tim Cook nó giữ nguyên font cũ chứ đừng San Francisco gì cả! San Jose hay San Diego đê!
kinglord90
ĐẠI BÀNG
9 năm
bác cho em hỏi là tải 2 font sanfransico ios8 với sanfransico display thì cũng chỉ sử dụng 1 trong 2 thôi phải không bác 😔
hunglatao1
TÍCH CỰC
9 năm
@kinglord90 Ko. 2 font đấy là 2 font khác nhau. Tải cái sanfrancisco ios 8 thôi. Nó là font của ios 9
Mjnhvudn
TÍCH CỰC
9 năm
Chẳng hiểu sao mình cài bytafont 2 roi chọn font như bình thường. Font thay đổi mà chỉ có cái đồng hồ trên stb ko thây đổi vẫn là font củ là sao mọi người??
bocua
CAO CẤP
9 năm
Cài cái này có tốn pin ko bà con 😁

Sent from my iPad using Tapatalk HD
FOnt san mới này đẹp!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095