"Cydia for Today" đã gộp chung vào topic JBU Redsn0w & Absinthe (10/7/2012)

cydiatoday
25/5/2012 18:37Phản hồi: 2.888
2.888 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tối qua lúc mình vào 4rum thì mình đọc qua các bài về tool JB, có mỗi bài này là viết chi tiết & có hình ảnh minh họa nên mình đưa lên Stick để mọi người theo dõi cho nhanh chứ chả có ý gì 😃

1. Lỗ hổng Exploit là ý nói lỗ hổng FW của Apple mà các Jailbreaker có thể nhắm vào đó khai thác & bẻ khóa đấy bạn 😃
2. BPT là bảng cũng về Cydia & các ứng dụng trên Cydia thôi mà, do tên nghe quá kêu nên chết ngoẻo ;)
3. Springboard là màn hình bên trong máy bạn thôi, khi cài thêm 1 số ứng dụng thì máy sẽ yêu cầu bạn Restart Spingboard - bạn phải làm thì ứng dụng mới có hiêu lực 🆒
Bo0Bo0
TÍCH CỰC
12 năm
Hix chưa cài dc bất cứ cái gì từ Cydia-cái gì cũng chữ đỏ lòm nản quá
kh0c
CAO CẤP
12 năm
@Bo0Bo0 đêm qua e chầu trực từ 11h đến 6h sáng mới cài xong đống cydia cần thiết. phải dùng 3G chứ wifi nhà e cùi quá
Bo0Bo0
TÍCH CỰC
12 năm
@kh0c Chịu khó thế
Mình mới cài dc mỗi cái appsync từ Cydiavn để cài app .....-còn SBS với bITESMS vẫn chưa dc 😔(
kh0c
CAO CẤP
12 năm
@Bo0Bo0 e xong hết rồi, giờ đang phân vân có nên chạy cái 2.0.1 ko😁 2.0 thi thoảng bị lỗi hiện máy cái icon trắng tinh
@kh0c Lỗi icon trắng do fw cũ update fw mới nên loạn hệ thống chút. Các máy restore qua DFU mode không bị trường hợp này.
Đã jb thành công không cần JB đè 2.0.1 vì bản này chỉ fix hỗ trợ jailbreak bớt lỗi thôi.
Ko cần đâu bạn 😃
Bản 2.0.1 là bản vá lỗi, nếu bạn ko JB được thì dùng bản mới thôi ;)

Để lúc khác cài bạn à, vội gì 😃
trời ơi sao mà load cydia lâu như con trâu, cứ down package riết
SBSettings ko hoạt động trong 5.1.1 ... zzz. Appstorevn và Installous ko xuất hiện khi JB nữa =.=
[quote="LIENHUONG, post:
2. BPT là bảng cũng về Cydia & các ứng dụng trên Cydia thôi mà, do tên nghe quá kêu nên chết ngoẻo ;)

sao mà chết dc hả Mod nó đang hồi sinh mạnh mẻ, còn ghê gớm hơn xưa nửa thánh cô tỷ tỷ ko thấy sao.
Coi như có Bảng phong thần chính thống để đọc rồi. Mấy hôm đọc bên 4rum khác thấy nó copy ko ghi nguồn mà ức chế quá.
Bác chủ topic chắc chắn là bác iFone rồi, xoắn làm gì nữa bác =)).
Hi, thanks bác nhiều.
P/S : em đã test , ok tất cả mọi cái mà em cần dùng 😆. Mọi người chiến đi nhé.
khanh11h
ĐẠI BÀNG
12 năm
Em không cài được zephyr,
Các bác xem thế nào với
minoku
ĐẠI BÀNG
12 năm
@khanh11h mình cài và hoạt động bình thường 😃 bạn cài lại thử xem sao 😁
vatlitre
TÍCH CỰC
12 năm
@minoku có điều cài lại nó vẫn giữ dữ liệu cũ. Bác cài nguồn nào?
vatlitre
TÍCH CỰC
12 năm
Số em đen quá các bác à
Hôm qua jb xong xuôi cài xong những gì mình cần, cài thêm cái iblacklist vào thế là crAsh dính ngay " chế độ an toàn" bực mình gỡ ra. Cài thêm cái intelliscreen x vào.(cài từ deb ) sáng reset máy dính luôn táo. Dfu itunes ko rs đc, lại fai hạ xuống 5.1 rồi ota lên. Vẫn máu jb lại jb tiếp xong cài lại y xì lại bị táo tiếp, giờ sợ rồi. Bác nào rành cho e xin tên các pm hữu dụng nhất, và cách làm nữa cho e xin link thì càng tốt. Cảm ơn các bác
Các mem có ai lên 5.1.1 rồi mà sync iPhoto vẫn thành công k? Từ sáng tới giờ mình down trên Store HeaveniPhone loạn xạ mà k đc cái nào... Help me!
sao 4s không tìm thấy sbsettinh
v1234v
ĐẠI BÀNG
12 năm
@qhungmc http://www.tinhte.vn/threads/1282415/
sbsetting appstorevn zephyr + mấy cái chủ topic chưa test mình đêm qua cài vẫn bt, các bạn chịu khó install nhiều lần, hoặc out ra xóa cydia ẩn ở dưới đi rồi vào lại ...
Các bác cho e hỏi tại sao e add scources nào cũng báo lỗi hết vậy. Lỗi như thế này nè các bác :
POSIX : operation timed out
Failed to fetch....
Some index files failed to download, they have been ignored or old ones used instead
....
Đại khái lá các lỗi như vậy, scources nào e cũng bị hết. Bị từ hôm qua đến giờ, mong các bác giúp em.

Thân !
@sf.feng A Cydiatoday ơi giúp e lỗi này với e làm từ tối hôm qua đến giờ này vẫn bị. A cho e nick yahoo để e hỏi 1 số thắc mắc được ko. Thân !
pvdonghup
ĐẠI BÀNG
12 năm
Các bác cho e hỏi 1 câu hơi ngu ngu một tý, do e đang dùng android chuyển sang IOS nên ko biết gì:
EM đã JBU được em IP4 của e r, add sources xong rùi nhưng ko biết tìm ứng dụng nào hỗ trợ báo rung khi kết nối hoặc ngắt cuộc gọi như android.
Mong các bác chỉ giúp với ạ, em xin chân thành cảm ơn.
Adingon
ĐẠI BÀNG
12 năm
E cũng mới dùng ios các bác cho e hỏi những phần mềm hữu dụng, sử dụng phổ biến tring cydia là gì k?
@Adingon Bạn đọc kỹ chú thích của từng app sẽ hiểu nhé.
Aaron Chan
ĐẠI BÀNG
12 năm
cám ơn bạn Cydiatoday nhé,nhờ có bảng phong thần 2 này mình mới biết cài phần nào,cám ơn bạn nhiều nhé 😃
có ai cài airblue sharing chưa ạ... e gửi đc mà k nhận đc 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019