[Cydia-Free]iComic-Đọc truyện tranh trên iPhone

caocaotac
2/9/2008 6:40Phản hồi: 127
[Cydia-Free]iComic-Đọc truyện tranh trên iPhone
Chắc các bạn còn nhớ iComic thời FW.1.1.x dùng để đọc truyện tranh.Bây giờ đã có trên Cydia dành cho FW 2.0.x.
Sau khi mày mò một hồi,thì ra cách cài cũng giống như FW cũ.
Sau khi cài đặt iComic xong,dùng WinSCP chép truyện tranh vào theo đường dẫn :/private/var/mobile/Media/Comic/
Nên nhớ là folder Comic là do mình đặt nhé.
File truyện phải là .zip

Sau khi chép truyện vào xong,bạn sẽ thấy như sau

Bấm vào chuyện mình muốn coi

Muốn chuyển trang thì gỏ vào góc phải phía dưới hoặc quẹt (cái này tùy theo bạn chỉnh trong phần settings)

Xoay iPhone để đọc theo chiều ngang,các bạn cũng có thể dùng 2 ngón tay để zoom hình lớn lên để coi cho rõ.

Vào settings để chỉnh sửa theo ý muốn

Các bạn muốn download truyện tranh thì tham khảo ở đây:
http://tinhte.com/forum/showthread.php?t=52605
127 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hay quá ta ơi, có bác nào có Doreamon cho em xin vài truyện đi 😁
cám ơn bác nha hay quá mình đang ở nhật nên rất thèm đọc truyện việt mà lại không có tg từ này có thể đọc ngay cả trên xe điện rùi
chientt
ĐẠI BÀNG
16 năm
hehe, refresh phát thì có cả iComic va Comic Viewer, đúng là đc mùa
Hai cái đều có công dụng như nhau.Hy vọng sẽ thỏa mãn phần nào cho các bạn mê truyện tranh.
Sau khi mình cài Comic Viewer về, vo WinSCP để đưa manga vô đường dẫn /private/var/mobile/Media/Comic/. Mở lên được bình thường nhưng kô thể chuyển sang trang khác được, có ai bị giống mình kô?
cuối cùng cũng chuyển trang được rồi, tại vì kô đọc kỹ sorry 😆

"Muốn chuyển trang thì gỏ vào góc phải phía dưới hoặc quẹt (cái này tùy theo bạn chỉnh trong phần settings)"
cho em hỏi tí xíu, nếu mình đang coi truyện mà muốn đổi sang truyện khác thì làm sao? em nhấn tùm lum trên màn hình mà nó không thoát ra. Cám on ^.^
Bạn gỏ vào góc trái phía trên đó nhé,còn gỏ vào góc phải phía dưới là để chuyển trang.
có bác nào biết cách nào xem truyện *.cbr trên iPhone không, chỉ em với 😃
hix, mình cài cả 2 cái icomic và comicviewer trên máy 2.0.2 của mình, mà khi vào đường dẫn như bạn nói thì ** thấy folder comic đâu cả. Và bây giờ mình chỉ remove dc icomic, còn cái comicviewer chả hiều sao vào installer remove nó, rõ ràng là đã remove rồi, restart mày rồi, mà vẫn còn icon trên springboard, đã vậy click vào nó vẫn chạy, nhưng khi check cả cydia và installer hoàn toàn ** báo có cài ><
** có mục Comic thì bạn phải tạo nó chứ😃 tạo xong đưa truyện vào mà đoc thôi😃
còn sao ** remove dc thì...mình chịu ^^"
cho hỏi nều như mình coi gần hết truyện và muốn trở về trang đầu thì sao nhi?chẳng lẽ cứ lật từng trang để về sao? 😔 cả trăm trang chứ ko ít đâu
Bạn gỏ vào góc trái phía trên để trở về lúc đầu.Chúc vui.
Bác nào có link down ko vậy share cho mình với,nhà mình ko có wifi nên chịu ko cài được.Thanks
bluechan
ĐẠI BÀNG
16 năm
h mấy cái file tải về toàn là file .winrar hok ah làm sao chuyển thành winzip đây anh caocao
bluechan
ĐẠI BÀNG
16 năm
đã làm đc oy thanks anh caocao
You're welcome,bạn làm được là vui rồi.
bạn nào có file thì up lên được không , nhà không có wifi
anh caocao cho tụi em cái link down truyện lun đi ^^
Bạn có thể tham khảo ở đây:

http://tinhte.com/forum/showthread.php?t=52605
cái này down ở đâu trong cydia vậy anh ? iphone 2.1 em kiếm mà ko thấy ...
Bạn tìm được chưa??? nếu chưa thì vào Cydia, phía bên dưới click vào Seach vào đánh tên iComic sẽ thấy thôi
Chắc là trong Cydia phải add thêm source nào đấy chứ em refresh mỏi tay cũng search ko ra, hic. Bị giống hệt như Dtunes và Docs, giờ 2 app này hiện rồi, nhưng icomic thì chịu, hic. Bác nào jups em với ạ.
rancon
ĐẠI BÀNG
16 năm
Cái này có xài cho 2.0 được không các bác? Sao em cài vào thì bị báo lỗi không cài được.?????
cho em hoi 1 chut, truyen cua em danh so trang la 1, 2, 3, 4....
thi khi doc, no lai theo thu tu 1, 100, 101,....... mai moi den 2 roi lai 20 21
vay danh so trang the nao a? de doc duoc chuan
callboy10
ĐẠI BÀNG
16 năm
sao mình vào file .zip để đọc truyện toàn bị văng ra ngoài ko dạy.......
hic
Cho hỏi nếu nhà mình không có Wifi và muốn cài icomic vào cho ip fw 2.1 thì lam ntnao?

Xin chân thành cảm ơn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019