D-com dùng trọn gói 120k (KO GIỚI HẠN TỐC ĐỘ)

lamtiensinh8888
31/5/2011 15:48Phản hồi: 132
132 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình muốn mua cái sim Viettel để dùng 3G cho iphone làm hotspot ipad.(không cần ntin gọi điện thoại)

Mình gọi lên tông đài người ta bảo D com 3G ko dùng cho mobile tốt. vì được thiết kế dành cho usb....
ngoài ra nếu dùng mobile phải dùng dich vụ mobile internet đại loai như ntin 3G on rồi gửi 161 ( mình làm rồi)
Mi80 gửi 191 (trong 7 ngay mat 80k) (mình chưa làm)

chả hiểu gì cả.

mih hỏi minh mua sim d com 3G dành cho iphone bật băg e conect bạn trên tổng đài bảo dùng cái đấy ko tốt

theo các bạn thì như thế nào?

mua cái sim dịch vụ nào của VTel? đăng ký như thế nào? mình tìm hiểu trên tinhte nhưng loạn hết cả lên.

cám ơn Tinhte
Bạn là thuê bao trả trước hay trả sau ?
- Cho mình xin số Dcom, mình kiểm tra giúp cho/.

---------- Post added at 04:12 PM ---------- Previous post was at 04:09 PM ----------

Đối với những thuê bao gói Laptop thì 120K(60đ/MB), còn thuê bao gói PC là 100K bạn à. Viettel mới áp dụng MCTĐ cho gói PC vào đầu tháng 7 này thôi, trước đó chỉ có gói Laptop được áp dụng.
phunganhhuy
ĐẠI BÀNG
13 năm
sao em đăng ký mức cước tối đa cho goi PC mà không được vậy anh? không có tin nhắn trả về. Anh check dùm em với nha,
số sim: 89840.48505.04653.1427
đó là tính năng mức cước tối đa chứ không phải gói cước nên bạn có thể đăng ký sử dụng mức cước tối đa như đối với thuê bao trả trước mà ko cần phải chuyển đổi. bạn chỉ việc nhắn tin DKTD gửi 191 là xong.
mức cước tối đa đối với gói cước trả sau không phải là 120K/ tháng như gói cước trả trước mà sẽ = thuê bao tháng của gói đang sử dụng + 120K bạn nhé.
zmazskg
ĐẠI BÀNG
13 năm
à, 100k, quên nhỉ 😁
thanh.seo
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình muốn hỏi giả sử dùng sim rác.. Tài khoản sẽ được chia làm 2 loại..
Tài khoản chính và tài khoản khuyến mãi... Vậy khi nhắn tin đăng ký gói 120k thì số tiền sẽ được trừ cho tài khoản chính hay cả 2 tài khoản.
Vì nhiều lần gửi 87xx thấy toàn bị " chém' vào tài khoản chính thôi
Mình đang dùng "Mức cước tối đa", thấy lướt web vẫn tốt, không quá chậm. Hình như tốc độ tải giới hạn đã được tăng lên 396kbps rồi.
2GB là lưu lượng tối đa sử dụng tốc độ trên nền 3G bạn nhé.
trừ theo qui định của gói cước bạn à, vd: gói Laptop thì trừ tiền theo thứ tự
TK lưu lượng>TK cộng hàng tháng> TK gốc 2> TK khuyến mại> TK gốc 1
tốc độ down/up đã được điều chỉnh lên 512Kbps/128Kbps bạn nhé. ^^
ôi trời dùng hết 120K mà bị chuyển qua mang 2G thì có mà điên lướt wed bằng 2g thì cả ngày lướt được mấy trang wed.hic ngu quá thấy viettel giời thiệu tưởng ngon ăn đi mua ngay cái sim D-Com úi kiểu này chỉ ngu có 1 lần thôi.kiểu này vẫn chung thành với vina sim rac thôi 65k được 3G dùng 2tuan 1 tháng 130k mà dùng ngon hơn hẳn cái ông viettel nay.quá vớ vẳn chuyên đi lùa dân
phongkute
ĐẠI BÀNG
13 năm
Thực ra bị bóp bằng thông thì về còn tầm 50-60Kb/s lướt web nghe nhạc, thậm chí xem youtube 240p, 360p cũng tạm tạm. Chứ ko đến nỗi cả ngày được vài trang đâu bạn. Hi vọng trong thời gian tới Viettel tăng dần dần tốc độ này lên. 100-200Kb/s =p~ rồi thì ko giới hạn luôn 😁

Còn nếu tính sim rác. Thì viettel 30-35k có tài khoản 100k. Như thế cũng 60-70k có 200k tương đương hơn 3G dung lượng . Tóm lại như nhau bạn ạ

Chưa kể có cách như này. sim 30-35k tài khoản có 100k. Đợi nhân đôi hàng tháng nạp 10k có 20k. Tổng là 120k. Đk MCTD. Như thế có 2G dùng ngon, còn sau đó vẫn có sim để lướt web, chit chat, nghe nhạc thoải mãi. Tổng chi phí có 40-45k. Bạn tự suy ra cái nào rẻ hơn nhé

[MENTION=510639]62500119[/MENTION]: anh cho e thắc mắc tí. Mới hôm trước e có kiểm tra tài khoản thì chỉ thấy ghi tiền TK gốc. Nhưng nay vào thì lại có thêm hạn dùng (18/08/2011). E tưởng sim dcom h đều là tomato thì ko có hạn nữa. E dùng sim km 120k x 5 tháng kèm theo khi mua usb.

Còn 1 thắc mắc nữa về cái ctrinh này http://diendanviettel.vn/forum/viettel-3g-sac-mau-cuoc-song/4686-viettel-trien-khai-goi-cuoc-dcom-danh-cho-khach-hang-co-do-tuoi-hoc-sinh-sinh-vien-3.html
Ko biết đã triên khai chưa? ở HN thì chỗ nào làm. Đứa e em sinh tháng 8/1990. Tính ra đến 8/2012 là tròn 22 tuổi, tức là còn 12-13 tháng nữa, ko biết có được tham gia chương trình này ko? Cám ơn a
Nhiều bác muốn xài nhiều, xài ngon mà lại hong muốn tốn tiền, vậy thì nhà mạng lấy gì để duy trì cơ sở hạ tầng chứ.

Đơn giản, ai cũng hiểu, nếu bác nào hong hiểu là chắc có lẽ bác ấy rơi vào trường hợp "ai cũng hiểu, chỉ mình hong hiểu" là mục đích của cái này là hướng đến người ít tiền, mà vẫn muốn sử dụng Internet liên tục.

Cá nhân mình nhận thấy đây là một chính sách tuyệt vời mà Viettel dành cho khách hàng của mình, nó có ưu điểm vượt trội hơn các mạng còn lại.
dùng hết 120K thi chuyển qua 2G thì khac gì bảo không dùng nưa.ôi thời hoàng kim của vinaphone gói cước không giới hạn.hic bao giờ mới có đây.còn anh viettel .......
mình dùng gói cước tối đa dùng thê m pm tăng tốc internet cfosspeed-v600 download IDM đạt 64KB/giây nghe nhạc dc xem youtube bị giật, phải chờ đọc báo thì ok nhanh, không chậm gói laptop 120k
Hix, chỉ đạt 64kb/s thôi à, vậy mà có người bảo down/up là 512kbps/128kbps 😔
chắc b k hiểu mình, ý mình là 64kb/s nhân 8. ok!
iloveBB
ĐẠI BÀNG
12 năm
nếu bạn viết là b nó là bit, khi viết hoa B nó là Byte, 1 Byte = 8 bit, bạn biết cách tính chưa? hơn nữa tiền tố K người ta viết hoa chứ k viết thường. Các bạn viết sai quen nên k phân biệt được là phải ;))
bebi1250
TÍCH CỰC
12 năm
cái bài từ thời nào rồi còn đào lên chi vậy bác.làm loãng toppic quá.bạn chú ý nha
chuoi1437
TÍCH CỰC
12 năm
cũng như lấy 512/8 thôi cưng...nhà mạng nào mà đưa cưng con số thực rồi nhân 8? toàn đưa ra tốc độ cao để lòe thiên hạ thôi..
Viettel có nhiều gói cước hướng đến nhiều đối tượng KH. Nhà mạng có bắt buộc KH phải dùng mức cước tối đa đâu bạn. Bạn xem vina có gói này ko hay vẫn phải bỏ tiền thêm để dùng. bạn cố chờ Vina ra gói cước không giới hạn nhé.

bạn xem kĩ lại bạn xuanmaibaby nói là 64KB/s chứ ko phải là 64Kb/s nhé. tốc độ d/u lý thuyết thì đúng như bạn nói 512Kbps/128Kbps

- sim D-com trả trước vẫn có tính năng tomato từ ngày 1/6 bạn nhé.
- Viettel triển khai từ ngày 5/7, bạn vui lòng lH trực tiếp tại các điểm giao dịch của Viettel để được tư vấn hòa mạng nhé. Tính đến thời điểm này em của bạn vẫn nằm trong giới hạn qui định từ 14->22 nên có thể tham gia chương trình này nhé.
hihi

ha ha ha cho moi nguoi coi nay ko he bi gioi han
minh dang ky goi laptopeasy da xai het 2G uu tien ma toc do van khung nay
bang chung day
phunganhhuy
ĐẠI BÀNG
13 năm
rầu giờ ngắt kết nối, kết nối lại thử đi. có được như rứa nữa không... heee
Mình ra hiệu mua sim rac. Người ta bảo sim rác k dùng dc cho Usb 3g. Mình muốn sài thì làm thế nào....? Giá của nó là bao nhiu Vnd 1MB....?
bạn mua sim rác của mạng nào? sim rác có thể đăng ký 3G Mobile Internet và các gói cước MI bạn nhé. giá cước khi bạn mua sim rác đăng ký 3G sẽ đắt hơn là một số gói cước 3G chuyên biệt như D-com của Viettel, FC của Mobi, ezcom của vinaphone
Bóp băng thông xuống 2G như vậy còn nói chuyện làm gì ?mobifone cũng có gói Fast Connect(FCU) ko giới hạn lưu lượng như vậy:
120k/1 tháng dùng hết 2G cũng sẽ bị bóp băng thông.Như vậy kinh tế nhất vẫn là chọn gói mobile internet( của mobifone(MIU) chỉ với 60k/1 tháng cũng được sử dụng ko giới hạn,dùng hết 500mb thì bị bóp băng thông xuống 2G,nhưng có ưu điểm là có thể gọi,nhắn tin như sim thông thường,tốc độ lưu lg 3g nhỏ hơn gói 120k là 1,5gb nhưng cũng đã giảm chi phí 1 nửa.
http://mobifone3g.com.vn/index.aspx?s=internet
http://mobifone3g.com.vn/index.aspx?s=connect
Bạn nói rất đúng nhưng 256kbps của gói MIU và 512kbps của gói FCU là khác nhau đấy chứ. Nhưng chỉ để lướt wep thì tốc độ đó có chênh lệch thế cũng ko khác nhau là mấy. Dùng vina bị bóp = với gói này của mobi nên gói MIU này dùng khá ổn.Cái hay là dùng FCU thì có cách ko bị bóp băng thông. Mà sóng mobi cũng yếu ko bóp cũng chỉ đc 120KB/s nên ko nói làm gì ! Còn vina thì cũng bị bóp 256kbps nhưng lại có thủ thuật ko bóp. Đó chính là cái hay và sự khác biệt của các gói 3G với gói MIU của mobi.
VT bóp băng thông nhưng tốc độ down/up là 512Kbps/128Kbps và là nhà mạng đầu tiêng nâng tốc độ gói cước để đảm bảo tốc độ truy cập cho KH bạn nhé.
Mấy ông mobi xấu tính quá. đâu cũng quảng cáo pr cho mobi mà không chịu tiếp thu gì cả.:banghead:
Theo tôi thì : 3 nhà mạng đầu đàn : vietel ,vina ,mobi đều có gói cước , tốc độ và giá tương đương nhau ...nếu chúng ta cứ tỉ mỉ chi ly tính từng hạt cát thì làm sao vừa lòng nhau hết được ...Nói chung ai sử dụng gói cước tối đa ,sau khi hết dung lượng 2..3G..tiêu chuẩn thì nhà mạng bóp lại băng thông từ 3G xuống 2G vậy thôi mà .
Cái quan trọng theo tôi là : lấy gì xác định tôi đã sử dụng hết 2G ? trung bình chỉ 1 tuần là bị bóp ( không xem phim và tải file chỉ lướt web) , mạng vietel kg theo dung lượng thống kê trên giao diện D.com 3G ...? tôi theo dỏi thì số liệu thống kê chưa đến 2G là bị bóp . Nhà mạng nên cùng KH thống nhất điểm này là xem như hài hòa đôi bên ...
thienvudao
ĐẠI BÀNG
12 năm
like cái này nhưng mình không thích dùng lắm 😃 dùng Sfone giá rẻ hơn he he!
cã bro ơi, sim tomato đang dùng bình thường có đăng kí được không nhỉ!........
để sử dụng tính năng mức cước tối đa thì sim của bạn phải là sim D-com 3G không có chức năng thoại. Đây là sim chuyên dụng 3G bạn nhé. Nếu bạn dùng sim di động thông thường để đăng ký các gói cước Mobile Internet thì ko sử dụng được tính năng mức cước tối đa nhé. Tks.
512Kbps/128Kbps là đúng tốc độ cam kết của nhà mạng rồi còn gì, em dùng thì tốc độ khi bóp dao động tử 65KB/s đến 70KB/s, ổn mà. mạng việt teo, nge nhạc được xem video youtube định dạng 240p được :p

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019