Đã Chính Thức Jailbreak được iTouch 2G

DKGV
16/3/2009 1:15Phản hồi: 18
"Bây giờ bạn có thể hoàn toàn jailbreak iPod Touch 2G!
Hôm nay là một ngày tốt cho các bạn! Nhóm Dev-Team đã phát hành một miếng vá cuối cùng với codename "24kPwn", sẽ cho phép bạn thực hiện một untethered cho iPod Touch 2G jailbreak. Untethered có nghĩa là iPod Touch 2G của bạn sẽ không cần phải rejailbroken mỗi khi bạn khởi động lại iPod Touch 2G. Miếng vá này sẽ giúp cho iPod Touch 2G có thể jailbreak được, đồng thời sẽ không bị ảnh hưởng gì đối với những bản update sau đó do Apple phát hành...." -tóm tắt phần quan trọng trên trang web chính thức của nhóm Dev-Team mà các bạn có thể tham khảo và theo dõi thêm ở dưới đây:

http://blog.iphone-dev.org/

iphone-dev.org

Find the best information and most relevant links on all topics related to This domain may be for sale!
blog.iphone-dev.org

hoặc
http://www.quickpwn.com/

Thân
18 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

^^ ..cho em spam tí , bài hướng dẫn JB chính thức post từ lâu rồi .
DKGV
ĐẠI BÀNG
15 năm
:eek: Em hiểu ý bác, nhưng ở đây, em chỉ muốn nói đến cái gói "official release" mà nhóm Dev-team sẽ tung ra nay mai, chứ không phải là cái Quickfreedom GUI của nhóm Dancool999. 😃
khi có cái tool quickfreedoom thì hiển nhiên mọi ngừoi sẽ biết là bản chính thức sắp có tại bản quickfreedoom hoàn toàn có chung nền với redsnow, chỉ có điều nó ko được làm kĩ nên nó sẽ có nhiều lỗi hơn mà thôi. Bây h redsnow hay bản gì cũng vậy, chỉ có Jb được hay không chứ ko có định nghĩa : Jb hỏng làm hư ipod, never luôn
DKGV
ĐẠI BÀNG
15 năm
Chính cái điểm: "...chỉ có điều nó ko được làm kĩ nên nó sẽ có nhiều lỗi hơn mà thôi." như bác đã nói, nên theo em, chờ đợi bản chính thức của Dev-team vẫn tốt hơn là giải pháp tạm thời của bản Quickfreedom, chỉ những "vọc sĩ" mới nên dùng Quickfreedom để khám phá thôi, chứ bản này không thể thích hợp với đại đa số người dùng, nhất là những newbee như em.
làm theo bạn & đã thành công, cảm ơn nhiều :yes4lo:
thanharts
TÍCH CỰC
15 năm
em thấy câu này đáng giá này 😁
lên 3.0 cũng ko sao àh
thời gian chờ đợi đã được đền đáp.kekeke.từ hồi mua con touch toi giờ em chưa dám JB.có bản chính thức rồi.tới lun.hehehe!!!!thanks các bác đã cập nhật thông tin thật nhanh.
chưa nghe cái định nghĩa ra tool chính thức mà có thể jb mọi bản firmware. Mỗi tool chỉ có tác dụng với mỗi firmware nhất định thôi .Mà sắp ra 3.0 thì cũng chả dại update lên làm gì , ko biết nó hỗ trợ thêm nhiều hay ko chứ mât JB là mất nhiều lắm ^^
it ra cũng giải quyết được cái màn tắt nguồn touch là mất hết.nghe mà phát sợ.còn bản update cua apple thi ko ai dám rồi.kakaka.mấy bác iphone đang kêu trời kìa😁
cái đó là tùy thôi ^^ , newmem hay mem lâu rồi cũng vậy , chỉ cẩn hiểu ro mình đang làm gì thì ok hết .Còn mình đính chính là Quickfreedom ko phải là bản tạm . Bản tạm là thời tethered như voltage, cywood...lúc đó còn ngồi lò mò đánh câu lệnh .
"...chỉ có điều nó ko được làm kĩ nên nó sẽ có nhiều lỗi hơn mà thôi." cái lỗi mà mình nói ko phải bắt nguồn từ bạn là new mem mà bắt nguồn từ chính cái tool . Nhiều bác pro đó làm co được đâu, nhưng có bác mới vào lại được . Lí do là do cái máy tính mà mỗi ngừoi sử dụng nó có gì đó đụng chạm với cái tool. Mà nếu như vậy thì cũng đáng để thử lắm chứ , biết đâu máy tính mình ok thì sao^^
risusu
ĐẠI BÀNG
15 năm
nếu JB được con i-touch g2 rồi sao chẳng có bài hướng dẫn vậy? ai biết chỉ giúp với, thanks
JB touch 2 được 20 máy, chưa thấy ai phàn nàn về chất lượng sau khi JB.
Máy vi tính cùi bắp nên hok dám,đang cần gấp một cao thủ jb júp e touch 2 để cài themes hihihihi. Có ai júp mình hok?
okie,JB hộ luôn nè (tỉ lệ thành công 90% 😁) đang học ngoài Thủ Đức,t7,CN mới vào tp
😔 Chòy, tỉ lệ thành công 90% :baffled5wh:, tuyển một pro tỉ lệ % 99 - 100% LOA LOA LOA LOA :biggrin9gp:
Zionic
ĐẠI BÀNG
15 năm
Hehehe 100% được không????????????????????????????????
Sao thông tin tùm lum hết vậy, túm lại là đã có bản JB chính thức & dễ làm hay chưa? Mong mọi ngừoi cho biết. Nếu đã có luồng chỉ dẫn rùi thì xin cho bit nó nằm ở đâu. Tui là tay mơ nên cần được hướng dẫn chi tiết. Cám ơn lắm lắm.
mình vừa mới thủ JB bằng quickfreedom,gia diện GUI nên chỉ có 4 bước đơn giản rất nhiều đối với người mới sử dụng.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019