Đã có 1,57 tỉ điện thoại di động được giao trong năm 2012; Samsung, Nokia, Apple vẫn đứng đầu

Duy Luân
25/1/2013 7:23Phản hồi: 163
163 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bọn tàu cũng nhìu nhĩ
Vẫn thích Táo nhưng giờ thích thêm cả SS S3 nữa. Ủng hộ SS ^^
[ Sigma ]
TÍCH CỰC
11 năm
RIM của em đâu............😔
Samsung đúng là đã vả một quả khá "chất lượng" vào niềm kiêu hãnh của anh Táo 😁
vandatAT
TÍCH CỰC
11 năm
Mình dùng blackberry + htc và không biết 2 ông này lặn ngụp ở đâu rồi 😔
@vandatAT hehe từ từ sẽ ngoi lên mặt nước bác ơi.anh BB ra BB10 mà không ăn thua nữa thì chìm luôn hihi
dinhchungcr
ĐẠI BÀNG
11 năm
NOKIA đã vực dậy.bây h còn ai nói nokia phá sản nữa nào.phân khúc giá rẻ của nokia vẫn chiếm một thị phần lớn ở các nước đag phát triển như việt nam
sgvietnam79
ĐẠI BÀNG
11 năm
Phải nói là quá khủng chắc thế giới đang chết chìm dần quá.
không phải chết vì trái đất nóng lên làm tan băng ở bắc cực,
mà chết vì chìm trong thế giới công nghệ ( chết vì thời gian dành cho công nghệ ngày 1 nhiều hơn chiếm hết thời gian cho việc khác)
sangemlht
ĐẠI BÀNG
11 năm
Anh No vẫn có nằm trong bảng xếp hạng,cừ thiệt
số điện thoại cũ, trở thành rác thải công nghiệp, đi vòng vòng qua tung của, và sẽ dừng chân ở việt nam!
cái từ khác là dành cho anh tàu khựa à =))
sắp sửa ai ai cũng có đt xài rồi.
Trong con số này thì mình và bà xã đóng góp đến 8 cái ( 5 smartphone và 3 con 1208)
1,57 tỉ hay 1,57 tỷ :eek:
@thanhhoangc ????

Sent from my LG OPTIMUS HD LTE using Tinhte.vn
dt mình đang xài là 1 trong số đó 😁
Thị phần cũng quan trọng đó, nhưng chỉ vì cái thị phần mà giảm lợi nhuận thì chỉ có điên mới nghĩ tới. Thằng kinh doanh nào cũng chỉ nghĩ cách tăng lợi nhuận càng cao càng tốt, chứ hy sinh lợi nhuận để mang cái mác số 1 về thị phần thì chắc chỉ có ABI Research mới nghĩ ra.

Như kiểu kêu Ferrari hy sinh lợi nhuận ra các mẫu xe rẻ tiền để cạnh tranh thị phần với Benz hay BMW vậy.
smart phone của samsung là tất cả các dòng điện thoại của nó, chứ ko phải tính riêng s3 vs note 2 => tính theo đơn vị máy bán ra đúng là quá khập khiễng. Tính theo lợi nhuận mới là chuẩn

Đó là lý do vì sao apple là công ty giá trị nhất thế giới (apple = iphone + ipad + ipod + imac + macbook) còn samsung ko biết đứng ở đâu (samsung = ti vi + tủ lạnh + máy giặt + máy điều hòa cũ hỏng + nồi cơm điện + mấy chục loại điện thoại + đủ các thể loại)
@luonghoanghuy Đang nói điện thoại mà sao lại tivi,turlanh,ipod ở đây thế bạn. Đọc lại cho kỹ cái tựa đề và bài viết đi.
@tuandatlk222 mình đọc rất kỹ bạn ơi, mình thấy có nhiều bạn nói samsung bá đạo, và bài viết cũng nói nếu so doanh số smartphone thì ss vẫn hơn apple. Vì vậy dẫn đến nhiều hiểu nhầm, tất cả các đời smartphone cao cấp của SS từ trước đến nay cộng lại chỉ khoảng hơn 100tr chiếc, còn apple 1 quý đã bán 135tr iphone. Vậy cái nào hơn? Còn phần tivi tủ lạnh mình nói vậy là để so sánh cho mọi người thấy dù samsung bán nhiều sản phẩm nhưng lợi nhuận vẫn thua xa apple

khi nói đến bá đạo thì nên hiểu theo nghĩa doanh thu chứ không nên hiểu theo doanh số bạn ạ 😃
@luonghoanghuy Măt bạn để sau gáy ah mà đọc ko hiểu vậy
@luonghoanghuy Măt bạn để sau gáy ah mà đọc ko hiểu vậy
Chúc mừng ss
ss bá đạo thật, thích mỗi nokia

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019