Đã có 84% máy iOS đang hoạt động dùng iOS 9

sonlazio
22/4/2016 13:6Phản hồi: 169
Đã có 84% máy iOS đang hoạt động dùng iOS 9
Thông tin từ trang dành cho lập trình viên của Apple cho biết trong số tất cả các thiết bị (iPhone, iPad, iPod) được Apple cho phép cài đặt iOS 9 thì có tới 84% đang dùng iOS 9, tức phiên bản hệ điều hành mới nhất. 11% dùng iOS 8 và chỉ 5% cho các phiên bản cũ hơn. So với tháng 2 thì tỉ lệ người dùng iOS 9 chỉ tăng 7%, không rõ khi WWDC được tổ chức vào giữa tháng 6 tới thì tỉ lệ này có vượt qua con số 90% hay không.

Một trong những lý do làm cho iOS 9 chưa vượt được qua con số 90% có lẽ là việc nó còn tồn tại khá nhiều lỗi không đáng có. Tuy vậy, với việc hầu hết các máy đều có iOS 9 thì các lập trình viên sẽ dễ dàng hơn trong việc ứng dụng các tập lệnh mới cũng như hỗ trợ tốt hơn. Để so sánh, hiện tại các máy sử dụng Android 6.0 vẫn ở mức thấp hơn 5%.
Tham khảo: Ubergizmo, Apple, Google
169 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ngocultra
ĐẠI BÀNG
8 năm
Sụt giảm 44% so với quý trc rồi. May ra lợi nhuận dc 10 tỷ USD
Khang Dân
ĐẠI BÀNG
8 năm
@mronly105 Bác cho xin cái link
@ngocultra So với quý cùng kì năm trước thôi chứ hồi giờ Apple bán sản phẩm đều có đồ thị như vậy mà.
Raydar
ĐẠI BÀNG
8 năm
@mronly105 Đây là một trong số điển hình cho người việt nam ghen an tức ở, không biết mình thua kém người ta o chỗ nào, chỉ biết moi móc cái xấu của người khác, đất nước việt nam mà còn nhiều thành phần này dự thì mai mốt còn phát triển kém nhất khu vực asia
mronly105
TÍCH CỰC
8 năm
@Raydar Cuồng và ngồi ngắm đt mới làm được điều đó. Nói xấu gì, khen cowgirl chăn bò bên đó giỏi còn gì. 😆)
Số còn lại chắc do máy lock nên chưa lên đc
@xuhariver Máy lock nó cũng đâu có ngại lên ios 9 bạn! 6plus qtế của mình vẫn đang ở 8.1.2 đây @@
@bomduc tui có con iphone 6 mua khi mới ra không update gì cả xài xưa chừ vẫn như thường. gần 2 năm rồi :v. đồ apple bền thật
@0932372043 thế con 6 của tui cũng thế 😆 nhanh như mới; hay đi chơi du lịch thấy mấy con samsung s4, s5 giơ lên chụp ảnh load load mãi chắc do dùng lâu không cài lại ios thì cứ phà phà
@thecuong_87 Lỗi 😁
lên rồi xuống được nữa đâu mà ko tăng 😁
For me, It's i0s 9 + Android 5
anam_vn90
ĐẠI BÀNG
8 năm
@bud's same for me 😆
duytran79
TÍCH CỰC
8 năm
Tất cả những thứ mình dùng của apple đã lên 9.3.1 hết rồi😃
@duytran79 Anh ấy thật giàu có nhể
huybach
ĐẠI BÀNG
8 năm
Không biết 5s chạy ios9.3.1 có mượt ko; ai có 5s lên rồi chỉ giáo với nhen
cbr150r
TÍCH CỰC
8 năm
@huybach Mượt, khỏi lo
Hoahp2010
TÍCH CỰC
8 năm
@huybach Chạy mượt luôn, nhưng pin có cảm giác k bằng 9.2.1
@huybach Đã lên rùi bác, thấy bt, y ngư trc nhưng cũng ko lỗi lầm chi
lạc minh
TÍCH CỰC
8 năm
@huybach Con 5s của mình chạy ngon mượt lắm , nhưng pin ko bằng con 6s , mặc dù cả 2 con đều xài 3g ko xài wifi
Hy vọng quí 3 giảm 54%
cứ cái topic nào có tên appl là y như rằng một đám bệnh vào ném đá. thật hết thuốc.
@nnkjsc apple em ơi, từ từ gõ làm gì vội thế
@Yas Ôh thế à? E vào nhầm cũng nên. Thôi các thím thẩm du với nhau đi. Em lượn!!!
Seventy
ĐẠI BÀNG
8 năm
@hackieuhoang Có 1 sự zô ziên ko hề nhẹ. Hí hí.
@nnkjsc Topic có ss thì gấp 3 số bệnh nhân. Kaka

Mình đang ở 8.3 lúc mua máy đến gio. Không biết nên lên 9 ko ae
không phân mảnh nó sướng thế đấy! nhưng cho hạ dc thì tốt quá
Ngon, đang dùng 9.3.2 beta 2 trên iPhone 5s 😁
Dùng thêm con 2G sưu tầm 3.1.3, iPhone 4 nghe Lệ Quyên 7.1.2...
@Giàng A Lúa Giàng a L giàu vãi
iPhone 4 có dc tính trong đây ko ạ. 😃
@nguyensang12 Đọc bài kỹ là biết có được tính hay không liền.
@thecuong_87 Nhìu khi nó tính vào cái màu vàng. Chưa tính đến máy bị dính icloud đang chờ màn hình kích hoạt. 😃
lỗi tùm lum ý có gì đâu
ferazzi
ĐẠI BÀNG
8 năm
Không update lên thì ngày nào cũng hiện lên thấy ghét
123456ls
ĐẠI BÀNG
8 năm
máy tự động tải fw về, một tuần đòi cập nhật vài lần, ai không biết ấn vào là lên có gì đâu mà tính số liệu
@123456ls ai bảo là tự tải 😆 ấn vào nó mới tải; vs lại xóa đi là nó không báo nữa
playmarble
TÍCH CỰC
8 năm
ios mà không lên phiên bản mới nhiều app sẽ không được hỗ trợ. mới ios 8.3 mà đã nhiều app không hỗ trợ rồi. trong khi android 4.1.2 vẫn cài được tất
Sorry ace cho mình xả khí cặn cái. Ức chế vl là cái ipad mini 1 ghẻ của mình lại nằm trong số 84%. Cập cái cmn nhật, sài kg được, xuống kg được ức chế vồnz.......
Chuyển qua xài apple mới biết vì sao ít phân mảnh hơn android, mình mà không update thì nó cứ nhắc riết, còn cái chấm đỏ thì dòm ngứa cả mắt :mad:. Lên rồi thì không xuống được, có khi còn gặp lỗi và hao pin hơn 😔
YABO
TÍCH CỰC
8 năm
@Ed Nguyễn Tắt tự động cập nhật đi.
@Yas Phiên bản nó tự động tải về mà, đâu có tắt được, chỉ là mình không update nó thôi không phải hả bạn. Nhưng nếu có thể tắt thì chỉ mình với, có thể mới chuyển sang xài nên không biết 😁
ngox_IT
TÍCH CỰC
8 năm
Mình nằm trong số còn lại 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019