Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Đã có ai Update lên iOS 10.1 Final và cảm nhận như thế nào chưa nhỉ?

25/10/2016 3:38Phản hồi: 88
Đã có ai Update lên iOS 10.1 Final và cảm nhận như thế nào chưa nhỉ?
Chào các bạn! hiện mình đã update lên iOS 10.1 Final và cảm nhận thấy khá ok hơn trên iPhone 6. Còn các bạn xài các iPhone khác thì sao nhỉ?

88 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vatlitre
TÍCH CỰC
7 năm
Bác chụp phần tin nhắn xem cái baner hiển thị tên đã thu hẹp chưa. Đã có tên lại còn chữ cái to đùng
@vatlitre Vẫn như cũ.
@vatlitre FYI ;)
Thấy vẫn vậy, điên nhất là cái touch id vẫn kém nhậy. iPhone 6
Reboot máy còn bị sọc màn hình không bạn ?
@duyhieuip4s 6s ko bị j hết nha bạn, ko rõ các model khác ntn
7+ Beta5 và offical mã đều là 14b72c hả máy bạn, Cho mình hỏi up bằng ipsw thì nếu có bảng cập nhập mới có thể up bằng ota được ko ạ. Mình mới up lên offical rồi mà mã vẫn là 14b72c và mình vào cập nhập phần mền thì nó kêu là Không thể Kiểm tra bản cập nhật
@GolTran97 Cùng mã bạn à.Nếu con 7+ của bạn có mã là 14B72C thì ok rồi đó.Có khi check ko đuợc là do Internet chỗ bạn chập chờn làm gián đoạn lúc kết nối Apple server thôi...chỉ cần TRY check lại là ok ha 😃
Killeralll
ĐẠI BÀNG
7 năm
IMG_0042.PNG IMG_0043.PNG IMG_0044.PNG IMG_0045.PNG

ip6 chưa dám up . đag ở beta 5 , ae nào up lên cho cái nhận xét nha ! thank
HDhitech.com
ĐẠI BÀNG
7 năm
Cập nhật 25/10/2016 : Đã có sim ghép iPhone 7 lock Nhật, Mỹ , Các nước khác trên thế giới và đã dùng được mạch sim 4G mới của các nhà mạng .
*theo thứ tự : Heicard 7 - Slim evo 6.0 - xsim - club điều đã cập nhật cho iPhone 7.

- iPhone Lock Nhật , T-Mobile Mỹ Full lỗi
- iPhone Lock Mỹ At&t cần Fix thêm lỗi nhận cuôc gọi đến.
Tested

-----------------------------------------------------------------
Killeralll
ĐẠI BÀNG
7 năm
mình đã up qua OTA từ "10.1 beta 4" lên 10.1 final thành công 100% nha
nó ko khác gì bản beta 4 , nâng cao hiệu xuất hoạt động cho tính năng mới trên ios 10 thui ( imess ) . Nếu ai xài ip7 thì đc tối ưu thêm camera nữa !
Mình up qua OTA
Cảm nhận thấy mượt hơn rõ rệt bản 10.0.2, và cũng mượt hơn hẳn các bản 10.1 beta 1-5
Chắc chắn là máy mượt hơn, pin trâu hơn và không còn xuất hiện các lỗi truy cập các ứng dụng bị trễ từ Control center
babybo1234
TÍCH CỰC
7 năm
@Canhhoabatdiet Của bác máy gì vậy, e tg bản Final vs beta 5 là 1 ?
@babybo1234 Bản IOS 10.1 Final bạn nhé
iphone 5s cập nhật lên ios 10 co lag giựt lắm không?
@BLACKBERRY__7290 5c thì mình không biết, nhưng con 5s của mình lên ios 10.1 mượt như thời ios 8
Mecsij
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Canhhoabatdiet chả biết máy của bác up lên 10.1 pin có xuống nhanh k. máy e ở 10.0.2 pin trâu hơn 10.1. dùng 10.1 pin xuống nhanh quá
@Mecsij Bản 10.1 ngon hơn 10.0.2
tranbmt
ĐẠI BÀNG
7 năm
iP6+ Lock lên 10.1 được không mấy bạn?
các thím có thấy pin tụt nhanh không? e thấy tụt ghê lắm 6s plus, biết thế k lên:p:p:p
@Coloros Chuẩn luôn, chịu đựng ít ngày giờ phải về lại gấp ngay và luôn 😔
Bản 10.1 up qua OTA có hơi bất thường tí xíu, như mình 6s + đang ở dev beta 4 (14B72) check mãi không thấy có cập nhật, tưởng cùng mã với Final nên thôi. Hôm qua tự nhiên lại thấy thông báo cập nhật 1.9 GB, tải xong, up lên không có gì thay đổi, vẫn là 14B72 nhưng đồng thời cái thông báo đỏ ở Setting và mục Cập nhật phần mềm thì còn mãi không mất đi được dù đã reboot đủ kiểu. Vì thế để cho chắc ăn và đảm bảo ổn định thì các bạn nên chịu khó backup lại rồi restore bằng itune cho sạch. (Đương nhiên là các tình trạng bug của IOS thì có máy bị thế này, máy bị thế kia nên những ai không bị thì cũng đừng vội "manh động" nhé).
bocua
CAO CẤP
7 năm
Trần đời ai oán ghét nhất cái ấn phím home để mở , thay vì chạm cái là mở . Chán
sontg10
ĐẠI BÀNG
7 năm
@NhaLauXeHoi Bạn dùng máy gì?
bocua
CAO CẤP
7 năm
@sontg10 à nay mới biết tắt cái nhấn để mở 😁
0906227997
ĐẠI BÀNG
7 năm
ngon mà
ios 10.1 mình thấy thỉnh thoảng hơi lag( có vẻ chậm) và pin sụt nhanh hơn 10.0.2! ip7 nhé mn
@quangtuyenb Cá nhân mình thấy nhiều ứng dụng trên IPhone 7 có vẻ chậm hơn trên IPhone 6s (nhất là mục truy cập Camera)
@Canhhoabatdiet đúng rồi! mình thấy chậm mà thấy rõ luôn ấy! trước khi lên 10.1 thì đúng là ip7 nhanh khác biệt hẳn
@quangtuyenb Kể từ bản 10.0.2 đến các bản 10.1 beta đến 10.1 Final mình đều thấy IPhone 7 chậm hơn IPhone 6s (chỉ kém 1 tí xíu so với IPhone 7+ do ram 3 GB)
minhai
TÍCH CỰC
7 năm
IP6: Soft báo độ chai pin giảm đi tí, sạc thấy nóng máy hơn, pin sụt nhanh hơn; mọi thứ còn lại thì ok
Lên từ 10.0.2 qua itune thấy mượt hơn , pin chưa rõ
khongai_2212
ĐẠI BÀNG
7 năm
6s đã lên hôm qua và thấy hoàn toàn bình thường

Gửi từ ASUS_Z00AD của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
Ip 6 lên rồi có vẻ sóng ko tốt bằng 10.0.2, máy nóng hơn.
moitinhdau
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Beminh13 Xác nhận iPhone 6 qte sóng phập phù 3G yếu khi tự động chuyển về 2G thì mãi không lên lại dc 3G phải khởi động lại mới dc. Rất bực vụ sóng yếu này.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019