Đã có app Facebook chính chủ cho Windows 10 Mobile, gần như đủ tính năng của bản iOS

Duy Luân
17/6/2016 12:42Phản hồi: 173
Đã có app Facebook chính chủ cho Windows 10 Mobile, gần như đủ tính năng của bản iOS
Sau rất nhiều ngày chờ đợi, cuối cùng app Facebook chính chủ dành cho Windows 10 Mobile cũng đã ra mắt với gần như đầy đủ các tính năng như bên iOS và Android. Có cả reaction, live video (xem, chưa tự quay được), thu nhỏ video dạng picture-in-picture trong app, thậm chí có luôn chức năng quét bạn bè Near By Friend nữa. Bản này có vẻ như được port từ iOS sang, cũng giống như các app Win 10 gần đây của Facebook, và mình thấy nó chạy khá là ngon, nhanh mượt hơn nhiều so với app Facebook hiện tại của Microsoft. Với anh em nào xài điện thoại màn hình to cỡ 5" trở lên thì app cũng tối ưu giao diện tốt hơn, không bị to bè ra như trước. Lưu ý là bạn sẽ phải chuyển Region của điện thoại về nước Pháp thì mới download được. Chưa rõ bao giờ hãng sẽ ra mắt bản chính thức.

Cách chuyển vùng về Pháp:
  • Vào Settings > Region & Language
  • Chọn vào phần Region > chọn France (hoặc Pháp) nếu bạn dùng tiếng Việt
  • Nhấn OK, khởi động lại máy
  • Nhấn vào đường link hoặc quét QR mình cung cấp ở trên
173 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chán đời với WP ghê.
Sinh sau đẻ muộn mà Apps ra cũng trễ theo ~.~..

Hồi trc tính hốt con lumia 640 roài mà nhìn lại OS support dỡ quá nên từ luôn.
@baotam2101 Hehe chắc bạn chưa xem nhiều tin về wp , họ đang quan tâm wp đấy
@baotam2101 Quyết định sáng suốt. Mình vừa bán con 640. Mình nghĩ cai wp os này chắc cũng sớm lụi tàn
Dùng phê lắm ý 😁
p/s: hóng các thánh vào chê wp/w10m quá ;)
hien.ct
ĐẠI BÀNG
8 năm
@namvip77 Phê gì thím
Nặng gấp mười mấy lần cái app fb kia
Tại đang ở app kìa tù túng sang đây thấy phê thôi chứ e vẫn thất vọng lắm
@namvip77 Giờ còn ai dùng nữa mà chê. Tháng trc cất con lumia vào tủ mua iphone xài rồi. Vĩnh biệt wp
@hien.ct Của em chạy mượt vđ bác ah :v thỉnh thoảng hơi out tí nhưng nhìn chung vẫn mượt. Kích cỡ ứng dụng đúng là lớn hơn nhiều thật nhưng em thấy độ mượt khá tương đồng.
Ah btw, em chưa bao h thấy cái app fb kia tù túng đâu bác ah :v
@namvip77 Mình đã bỏ Wp rồi, sự kiên nhẫn ko thể thắng đc cái nỗi bực mình.
koller1994
TÍCH CỰC
8 năm
đã quá trễ, mới từ bỏ em lumia sang em ip cho dễ sử dụng rồi :oops:
vl9bl
ĐẠI BÀNG
8 năm
@koller1994 tôi bán con l550 chuyển sang iphone 5c cho lành
h này mới có thì đã mục nát
Dao2nd
TÍCH CỰC
8 năm
Tải về đc rùi sao k vào đc các bác nhỉ, toàn thoát ra luôn?
sontn139
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Dao2nd Em cũng bị như bác, tải lại vài lần rồi nhưng không được, chuyển cả vùng và định dạng vùng rồi.
Có bác nào bị giống em mà sửa đc rồi không ạ ?
@sontn139 E cũng bị như thế, có cách gì khắc phục vậy ko các bác.
Xài toàn macbook nhỉ
@Vodanh_vohinh hội nhà giàu khoe của 😁
Chắc sắp tới sẽ có bản chính thức rồi
Ms bỏ con giửa chợ wp và lumia coi như xong
heorung52
TÍCH CỰC
8 năm
@Vodanh_vohinh Mấy ông này toàn quảng cáo Lenovo mà nhìn lại toàn xài hàng của Apple.
Yeeeee, nhưng 1520 của em không dại gì lên win10 đâu.
ManU4ever
TÍCH CỰC
8 năm
@Duy_P900 lên dùng ngon mà bạn,bản FB này mình cài hqua xài rất đã,hầu như là ko thiếu chức năng ji.. giao diện lại đẹp 😁
Cơ mà phải chuyển vùng sang Pháp Đức mới tải dc.
@ManU4ever Quá ngon luôn ý. Đúng là app ios có khác 😆
@Duy_P900 Bị phí nửa cuộc đời!!!!
Haha. Mình từng nản wm10 nhưng giờ đã đủ app minh cần rồi. Fb insta messenger viber uber zalo zi là đủ. Típ tục xài wm10 đây
ninh135790
TÍCH CỰC
8 năm
Em còn cần cái ngu thoại nhà em có thể xài cáp OTG nữa !! Chứ kông cuối năm em sang chơi với anh GG đó anh MS
maiquoc
ĐẠI BÀNG
8 năm
ngon rồi...thích winphone10 giờ có FB ngon nữa thì quá ok.
Thật khâm phục MS, sau 5 năm chờ đợi, WP đã có ứng dụng FB chính chủ
1520 tớ lên win10 dùng hay mà 😃 nhưng cam có vẻ chán hơn 8.1
301
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Nhân Nvidia May quá mình vẫn giữ được bộ cài lumia camera, cái này vẫn đó sáng tự động được trên w10m
tommyphany
ĐẠI BÀNG
8 năm
@301 Dùng mà cứ sợ sợ update lên Lumia Camera bản mới nhất thì ko dùng đc ...
bực
đành chờ thêm một thời gian nữa
301
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Nhân Nvidia Lumia camera bản mới và win camera thực ra là một. Vì thế mỗi lần up lên mình đều cài lại phiên bản cũ
msln
ĐẠI BÀNG
8 năm
@QuaChanThat Bạn lên 10 xong, ko muốn về 8.1 nữa đâu.
Nhiều thứ cải tiến mà. Mình đang cmn bằng 1520, w10 đây
weixiao
TÍCH CỰC
8 năm
Chúc mừng các bạn xài WP nhé
mới xúc con 730 2tr7 để xài xem thế nào
Cuong CHUNG
ĐẠI BÀNG
8 năm
@miền trung 199x Cảm thấy thế nào bạn 😁 mấy lỗi double tap , pin còn tồn tại k :D
hanpihoon
TÍCH CỰC
8 năm
Tội windows phone ghê,mãi mới được cái app chính chủ,đến cái trải nghiệm cơ bản còn ko ngon thì sao mà mạnh được
vẫn tiếc cho Mic, 1 hệ điều hành ko hẳn là ko có thế mạnh riêng. 1 thiết bị cũng có thế mạnh riêng nhưng hướng phát triển quá sai lầm.
crnk
Trứng
8 năm
@ragefighter Không dùng thì đừng có bình luận linh tinh. Instagram phiên bản mới có trên iOS thì cũng có trên W10M, chậm hơn chưa đến 1 tuần. Còn vì tại sao FB nó không dùng của MS à? Nó mua OSMeta từ lâu rồi, chẳng lẽ làm cảnh? Hàng mình có việc gì phải dùng của MS?
khicon_9
TÍCH CỰC
8 năm
@ragefighter Kiến thức có hạn mà độ nguy hiểm thì vô hạn.
Chả có dev nào điên tới mức mỗi lần update cho iíos lại đem port qua wp cả. Chắc chỉ chó thanh niên "không có kiến thức" này mới làm thế thôi. Port 1 lần đã đủ khổ rồi còn định port n lần =))
Port 1 lần và sửa hết lỗi người ta sẽ có bộ source của wp riêng và nó sẽ được viết các tính năng độc lập và song song so với âdr, iíos chứ ko phải đem port đi port lại cho khổ =))
Nhìn bản FB cho windows 10 chưa bản đó viết mới 100% đấy =)). Nên đội dêv của FB cũng ko quá vất vả khi viết thêm update cho win10 mobile đâu vì source của windows dùng lại được cho mobile là tầm 80% =))
P/s: Thấy phát biểu thiểu não quá nên ngứa tay thôi =))
@ragefighter Mệt bạn quá bạn có dùng ko thì để chúng tôi dùng!!!
@king_of_mar1311 1 thanh niên ko biết gì ahihi
hôm qua đã cài cho e 1520 thần thánh. khá ok
@nguyenmanh287 Bác có bị lỗi cứ out ra khôg, mình vào là nó cứ out ra chán bỏ xừ
@eochanghynt xoá đi tải lại đi bác
301
ĐẠI BÀNG
8 năm
@eochanghynt Chuyển vùng và định dạng vùng giống nhau. Trước mình để vùng Mẽo ngôn ngữ mẽo, nhưng định dạng Việt Nam vào là bị out. Sau chuyển định dạng mẽo không bị out nữa
@301 Đã làm đủ cách bao gồm cả tháo ra vẫn vậy @@

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019