Đã có app Facebook chính chủ cho Windows 10 Mobile, gần như đủ tính năng của bản iOS

Duy Luân
17/6/2016 12:42Phản hồi: 173
173 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mấy bạn W10M có vẻ tự hào khi được ăn hôi bản port này từ IOS 😁 Đã vậy còn có thánh bảo "Ngon hơn trên Android với IOS tới 42 lần" nữa chứ :D :D
Còn ai mong cái app Fb trên W10M từ từ sẽ hạ dung lượng thì mơ đi, trên Android với IOS nó có một nguyên lí từ đời Tống là cứ update bất kể Beta hây chính thức thì càng up dung lượng nó lại càng lên :D Lúc đầu bên Android có 18MB, thức dậy sau một đêm nó thông báo có Update lên xem thì d*, 39MB :D Mà đó là lúc Beta nhé, còn giờ nó 42MB cmnr :D
Còn với t lướt Db chỉ cần OperaMini vì không có như cầu cao tới mức phải dùng bản đầy đủ nên chả quan tâm :D

Các bạn Wfan biết tại sao người dùng Android thường bị chê là người ít tiền và Android cũng bị chê phân mãng rồi các ltv lại kiếm được tiền ít hơn bên IOS mà họ vẫn ở lại với Android chưa :v Vì Android có được cái gọi là số lượng, khách hàng nhiều sẽ bù vào doanh thu nhờ gắn quảng cáo thay vì chủ yếu là bán ứng dụng như bên IOS. Còn bên Wp thì nhìn vào thị phần di động mấy năm trở lại đây nói lên tất cả rồi =)))) Dựa vào số liệu tiêu thụ Lumia 520, 525 và 650 là rõ rồi, nó cao đến bất ngờ trong khi máy đầu bản chả bao nhiêu, nếu là ltv bạn có muốn viết ứng dụng cho một hđh người dùng thì ngày một giảm trong khi thị phần chiếm đa số là người dùng kinh tế eo hẹp không? Họ không quan tân W10M tốt cỡ nào đâu ngay cả khi nó tốt hơn IOS thật thì họ cũng chỉ cần khách hàng thôi 😆)) Rồi sao? Mà ứng dụng ít thì người dùng không quan tâm, kết quả rõ rồi nha 😃)
Ngoài lề xíu, hình như đang có vụ vận động chữ ký xin Nitendo phát hành một bản Pokemon Go cho Wp thì phải.
Cuong CHUNG
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Hạo Vân Khanh Vãi cả ăn hôi gì :D ..... tôi chỉ cần fb like đc , cmt đc , share ảnh là xong chứ k xài mấy cái live stream , cảm xúc , video đại diện gì gì đó .....để chẳng cần phải sống quá ảo . Nhu cầu đơn giản nghe , gọi, nt , lướt web , xem clip là đủ
Còn game : chỉ cần mấy game đơn giản , chẳng thích đu với mấy cái hot , có thì chơi , không thì thôi ( game pokemon chưa có bản 9 thức , cứ lấy tk nước ngoài + file apk mà down ... cũng tự hào :D )
Còn ltv nó có quyền của nó lôi vào làm gì ???? Thì ai ít tiền cần 1 cái điện thoại tốt đúng nghĩa của 1 chiếc điện thoại thì mua wdp .... khá giả hơn tí thì mua android + ios ai nói gì đâu nhĩ ???? hài thật .
Còn thằng Opera Mini về tay khựa rồi , thích xài cứ xài :D phát
@Cuong CHUNG Tự hào hơn cái hđh muốn chơi phải đi vận động nhà phát hành :D
Tất nhiên bạn sẽ cho là ứng dụng WindowPhone hiện tại là đủ dùng vì b chuyển từ Wp qua Wp :D Thử đi hỏi một người từ Android hoặc IOS qua Wp rồi biết 😆))
Opera của nước nào mặc xác nó, tốt, tiết kiệm dung lượng, giao diện ngon là dùng thôi :D Máy chỉ có nhạc, game và Xposed còn mua ứng dụng toàn bằng = Google Play gif card nên chả có cái khỉ ho cò gáy gì cho bọn nó chôm :D
Cuong CHUNG
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Hạo Vân Khanh Ai vận động chứ tôi đâu có ... xin lỗi mới chuyển từ android 6.0 qua :D
@Cuong CHUNG Không phải tự nhiên lại có cuộc vận động này, bạn không chơi thì có người khác dùng Wp muốn chơi :D
Không thích nói đại không thích, xạo sự người ta ghét :D Người dùng Android 1 là qua IOS, 2 là về với s40 chứ không có chuyện tự nguyện đâm đầu vào Wp :D Mình cũng chỉ là người dùng điện thoại Android lâu năm, có một thời gian ở IOS và chưa bao giờ dù chỉ một lần muốn thử Wp :D
Cuong CHUNG
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Hạo Vân Khanh Tự mình nói mình hả bạn ... đây là bài wdp bạn k thích đâm đầu vào làm gì :D . Đâu phải ai cũng như bạn mà phán k có chuyện tự nguyện đâm đầu vào wdp buồn cười vãi ra :D . Còn xạo k thì tim topic về moto x gen 2 ( moto x 2014) trước khi mua em nó về tui đã xin ý kiến rất nhiều của mấy a e trang tinhte . Đâu phải ai cũng xạo xạo xồn xồn như bạn :D . " chưa bao giờ dù chỉ 1 lần muốn thử wdp " .. chưa từng xài thì bạn k có cái gọi là tư cách để đánh giá nó đâu bạn 😃 . Đi xem cmt rồi phán thì xin lỗi tôi k muốn nc với anh hùng bp như bạn . Chào bạn lần cuối .
Dùng quá ngon trên 929
Cá nhân mình chuyển từ WP sang iOS đây. Ban đầu mới dùng đt thì xài con 525 hồi đó cũng mượt lắm, 3 năm sinh viên sống nhờ vào cái máy 525 (vì hình như năm 2 mới có máy 525, trước đó dùng con nokia lởm). Cũng tương đối tủi hờn vì bạn bè có app fb chính chủ dùng lướt vèo vèo, app fb trên wp thì lởm lòi. nhưng bù lại cái hồi đó, với giá tiền đó, thì mình thấy dùng mượt vô cùng. Sau ra trg đi làm mấy tháng tích đc con 5s, mua về dùng đến tận bh nhưng trong suốt quãng thời gian dùng 5s, mình vẫn nhớ wp cực kỳ, vẫn kỳ vọng w10m cực kỳ, và khi 950 ra thì mình xúc ngay không chần chừ =))
Hiện dùng cả 2 hệ điều hành nên có lẽ mình không phải fanboy của bên nào cả. Cái nhìn của mình là wp vẫn yếu hơn quá nhiều 2 gã khổng lồ kia, đặc biệt ở hệ sinh thái của HĐH và thiết kế bắt mắt. Nhưng nó vẫn có đủ cái đẹp để lôi kéo mình về với tình cũ :3, cái live tile của nó mình thấy rất đẹp đó chứ, ddbiet là khi lên windows10. tùy biến màn hình vẫn còn hạn chế nhiều nhưng đã đc cái thiện nhiều, và như thế là quá đủ đối với những ai thích phong cách metro của nó.
Quay trở lại việc wp có app FB chính chủ thì thú thực là muộn quá rồi. Có quá nhiều điều mà wp để đối thủ bỏ xa, cho nên sẽ cần những cuộc cách mạng mới có thể thay đổi đc vị thế của nó. Nhưng với những ai hướng đến sự đơn giản, WP quả thực là 1 sự lựa chọn k hề tồi đâu 😃
Không biết có được cài game từ Android không? (Muốn tải Marvel Future Fight mà WP không có,chơi trên PC thì hơi bất tiện)
tide87
ĐẠI BÀNG
7 năm
Thánh nói rất hay.
mình đang dùng 950, giờ muốn quay lại bản fb cũ thì làm thế nào? bản mới này up fb thì nhanh, nhưng chất lượng ảnh up thua xa cái cũ, tks!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019