Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Đã có bản nâng cấp Lightroom cho Android & Photoshop Express cho iOS: nhiều công cụ hậu kỳ ảnh mới

tuanlionsg
15/11/2016 3:6Phản hồi: 45
Đã có bản nâng cấp Lightroom cho Android & Photoshop Express cho iOS: nhiều công cụ hậu kỳ ảnh mới
Anh em nào đang dùng thì update, chưa dùng thì mình nghĩ nên dùng thử ứng dụng chỉnh sửa ảnh khá mạnh này của Adobe. Có ba phiên bản, hiện tại đều miễn phí: Lightroom cho Android, Lightroom trên Web và Photoshop Express cho iOS.
  • Lightroom cho Android, đã có thể import ảnh định dạng RAW trực tiếp vào ứng dụng chỉnh sửa. Theo Adobe thì công nghệ xử lý file RAW này được hãng ứng dụng như phiên bản trên máy tính.
  • Lightroom cho Web nâng cấp tính năng chia sẻ, gửi hình ảnh tới Adobe Portfolio và tải ảnh gốc từ web app.
  • PS Express cho iOS có nhiều công cụ chỉnh sửa, dễ dàng hơn, có thêm công cụ tạo collage ảnh với đa dạng hình thái và lựa chọn. Trên iOS, người dùng cũng có thể import hình từ Google Photos.
Thử nhanh vài tấm trên iOS, mình sẽ trải nghiệm và chia sẻ nhiều trong bài sau:

45 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

OxJade
TÍCH CỰC
7 năm
Quá hay cảm ơn Adobe
latoan339
TÍCH CỰC
7 năm
bác nào biết cách cờ rắc lightroom và pts express trên android không ? e dùng 30ngày nó không cho dùng nữa 😔
@latoan339 Đăng nhập Adobe ID là fulll Adobe Ex đó bạn
@latoan339 Hay thì mua đi. Bạn đã thích thì mua lun để cập nhật tốt hơn. Bây bây giờ xài C.ra.ck nguy hiểm lắm. Giá cũng không mắc tí nào so với cái Điện thoại bạn đang dùng mà. Cra. ck thì cũng dễ mà 1 nốt nhạc nhưng không khuyến khích. heheheheh
ByGP
TÍCH CỰC
7 năm
Chỉ dùm em cách cài pts lightroom cho android với ạ. Vài CH play nó cứ bảo không có ở quốc gia này.
mrPhamhd
ĐẠI BÀNG
7 năm
@hoangtumattroj Bạn đổi vùng sang Mỹ nhé . Hình như có cả ứng dụng làm việc này đó .
@huedo84 đây bác
http://appvn.com/android/search?keyword=Adobe Photoshop Lightroom
huedo84
TÍCH CỰC
7 năm
@Thành ĐBP Không được bạn ơi.
tranthinga
ĐẠI BÀNG
7 năm
@hoangtumattroj BAN TAI O DAY : http://appvn.com/android/search?keyword=lightroom
ShynHy
ĐẠI BÀNG
7 năm
Nó chỉ cho dùng thử 30days thôi. Ai bảo free 😔
Ngon. Minh toàn chỉnh sua hinh trên ipad Vì tiện
Áp dụng bộ lọc xong không thấy nút save đâu. ??!!
ntherol
TÍCH CỰC
7 năm
Mình xài ACDSee Pro trên iPad, nhanh gọn lẹ và hiệu quả hơn ( theo mình). Anh em nào xài ACDSee Pro cho thêm ý kiến
androi hk cho tải oaoa. aj cho mình link apk với
@minhchauforever Ngộ lắm máy tui chay Exynoss nó bảo không tương thích và không cho tải trên Play store nhưng tải nguồn khác chạy ầm ầm . heheheeh
LsCowboy
ĐẠI BÀNG
7 năm
2 bác tạo 1 cái adobe ID, đăng nhập vào là xong. Nhân tiện, nếu chỉnh ảnh chân dung thì photoshop fix cũng đã có mặt trên android.
SmallBug
ĐẠI BÀNG
7 năm
@LsCowboy Mình tạo Adoble ID đăng nhập vào mà nó vẫn ghi trial 30 days
LsCowboy
ĐẠI BÀNG
7 năm
@SmallBug Sau khi hết 30 ngày nó vẫn free phần edit bạn, chỉ không sync across device được thôi.
You maintain complete ownership of your images at all times. However, if you subscription ends, you will no longer be able to view, edit, or sync you photos in Lightroom on mobile devices. With Lightroom on your iPad and iPhone, you can continue to view and edit your photos for free, but you will lose access to syncing capabilities across your devices. You can continue to view and edit your photos using Lightroom desktop.
cài pps cho android có đk k vậy ạ
Đang cần một bài so sánh giữa nó với snapseed 😃
Chúa ơi nó mừng. Vô tình tìm thử Lightroom thì lại lòi ra bản Photoshop Fix cho android trên Ch Play.
Không biết nó phát hành khi nào mà mới tuần trước tìm không có. Vui quá.
https://play.google.com/store/apps/details?id=com.adobe.adobephotoshopfix
LsCowboy
ĐẠI BÀNG
7 năm
@trantrungkien.ct Mình cài lâu rồi. Thấy last update nó từ 28/10/2016.
dvdxx9
ĐẠI BÀNG
7 năm
ứng dụng k tương thích với thiết bị của bạn😔((
Cài Opera VPN vào là tải về bình thường nhé.
Không ngon bằng snapseed 😃
Xin cho hỏi bị như thế này thì sao ah?
LsCowboy
ĐẠI BÀNG
7 năm
@maithetan Bấm Not now là được bạn. Chương trình bảo rằng đã có thể chỉnh được RAW thôi.
@LsCowboy Cám ơn bạn. Đã đóng not now. Nhưng chỉnh sửa ảnh ko dc. Đã tìm dc nguyên nhân. Tạo tài khoản mới. Miến phí 30 ngày thì chỉnh dc file raw.
dangtu4444
TÍCH CỰC
7 năm
Em vẫn khoái cái Pic Art hơn, làm ảnh cũng chả kém gì pts căn bản cả . cái lighroom dùng qua rùi chán lắm
express hết nén file lại chưa các bác. Nó có trò nén file làm em chẳng muốn dùng. Snapseed để nguyên ảnh gốc

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019