Đã có bản ROM Android 2.3 rò rỉ cho Samsung Galaxy S i9000

Didu
28/3/2011 4:54Phản hồi: 46

Mặc dù chúng ta chưa nghe thấy bất cứ thông tin chi tiết nào về việc Samsung phát hành Android 2.3 (Gingerbread) cho Galaxy S (i9000) nhưng mới đây trên mạng đã xuất hiện một bản ROM Android 2.3 được cho là rò rỉ từ bản chính thức dành cho i9000. Bản ROM này có tên mã nhận diện là XXJVK và dành cho Galaxy S phiên bản quốc tế (i9000). Mặc dù là bản rò rỉ từ bản hoàn chỉnh thế nhưng nó vẫn bao gồm một số những phần mềm không chính thức hoặc không hỗ trợ. Hiện hướng dẫn chi tiết cách cài đặt đã có và nếu hào hứng thì hãy đưa chiếc Galaxy S của bạn lên Android 2.3. Tuy nhiên, Samsung không chịu trách nhiệm về bất cứ lỗi gì xảy ra vì Android 2.3 chưa được Samsung chính thức phát hành. Vào đây để tải về bản ROM cho Galaxy S, còn đây là hướng dẫn chi tiết.

Nguồn: GSM Arena
46 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

wa chưa có bản hoàn chỉnh mà vọc liệu máy có sao không nhỉ ?
Kenny
CAO CẤP
13 năm
thằng samsung chúa chậm chạp update, ghét nhất điểm này
Thế ngoài Nexus 1 và Nexus S ra thì đã có con nào từ 2.1, 2.2 có 2.3 Stock chưa =]] Hok biết gì mà cứ tỏ ra nguy hiểm =]]
xe360.vn
TÍCH CỰC
13 năm
Thôi nào các bác .. bác nỳ bác ấy lỡ cái M .. Bỏ qua đi
[MENTION=1008]Kenny[/MENTION] thằng này khùng à, thay hãng khacco1 gi chưa.bệnh với lu spam này.
hightecher
ĐẠI BÀNG
13 năm
lúc nào cũng thấy các bác chê,ai dùng hãng nào cũng thấy hãng đấy chậm trễ, nên mình nghiệm ra 1 điều, là do các bác quá nôn nóng thôi
MCX
ĐẠI BÀNG
13 năm
SS update nhanh vãi hàng. Mấy con "tầm trung" thì hay bỏ rơi (update được 1 lần là quên luôn) chứ mấy con dòng cao cấp thì cũng chăm chút có kèm ai đâu
SS thích nhất là cái gì cũng nhanh. Ghét nhất là nhanh quá đâm gia nhiều khi người tiêu dùng thành chuột bạch
songviet
TÍCH CỰC
13 năm
Chúc mừng các bác ss dc trải nghiệp 2.33, htc hd2 thì có lâu rùi
mình nghĩ công nghệ sửa chữa di động ở vn vẫn còn bèo quá! Thực sự việc làm sống lại 1 chiếc điện thoại cũng không quá phức tạp. Thích thì làm, hư thì nạp lại thôi! Mainboard của PC thì thoải mái. Flash bios bậy bạ thì làm lại tốn cỡ 60ng, cách đây 5 năm 😁 Giờ chắc cũng 100ng.
nautical
TÍCH CỰC
13 năm
Ehehe, các bác cứ xài tẹt ga đi ah, bản này được thông qua từ hôm 24-03 rồi, dành cho các nước châu âu.
Hiện tại đã có bản cho đông nam á, tuy nhiên vẫn đang phải test😁
Hay quá, có rom chính thức cho i9k thì cũng sắp có bản rom cook hoàn thiện cho captivate rồi :p
mừng quá...ủa mà sao anh em kiếm thông tin hay dạ
về mặt sử dụng, mình thấy 2.3 cũng có hơn 2.2 hay 2.1 gì nhiều đâu mà háo hức thế
alexzai
TÍCH CỰC
13 năm
vẫn có tình cảm đặc biệt cho samsung hehe
dale8914
TÍCH CỰC
13 năm
trong các rom android mình chỉ thấy HTC sense là khai thác tốt nhất Android chứ còn các hãng khác cook Android k khác biệt với rom Stock lắm những tính năng đặc biệt mà 2.3 có hiện nay thì HTCsense rom 2.2 cũng có điển hình như bàn phím...v.v còn nhiều thứ mà chỉ những người xài HTC mới cảm nhận đc 😁
tmhung
TÍCH CỰC
13 năm
Bạn nên thử các dòng i9000 để cảm nhận , Sense mình ngán đến cổ rồi :D
vit12345
ĐẠI BÀNG
13 năm
Em hồi đầu thấy sense còn hay, độc đáo vs giao diện đẹp, nhiều tùy biến. nhg càng về sau càng thấy nó đau mắt và phức tạp:D h cứ tí touchwiz + Arc Launcher là tuyệt vời
tmhung
TÍCH CỰC
13 năm
Arc thì chưa thử dc widget của nó , chứ hiệu ứng và cảm giác dùng thì tuyệt ^^ , Còn TW thì dễ nhìn và widget cũng vừa dùng nữa , chưa thể Moto blur thì nhiều widget hợp lý lắm ........... sense mình bỏ từ khi dùng desire , thấy nó già già và sao sao ấy
ừ, chờ ROM cook 2.3 hoàn thiện cho vibrant thôi 😁
taunguyen
ĐẠI BÀNG
13 năm
hehe ta cũng thế,
mấy bác cứ up trước đi, ta mong ngóng một cách từ từ
CHỜ MỜ MẮT mà chưa thấy có 2.3 cho droid 2
Tình hình là vừa đọc cái comment ở cái clip hướng dẫn đấy :unsure:

Đại khái là bạn này nói rằng bản 2.3.3 trên có 1 lỗi audio có thể làm hỏng máy. Supercurio đã thông báo điều này trên Twitter của anh ấy :unsure:

Nghe có hơi đáng lo không ?
ko biết chừng nào ss captivate mới có bản 2.3 chính thức hã mấy bác?
các bác cho em hỏi ngu tí, 2.3 hơn 2.2 ở chỗ nào mà ai cũng háo hức quá vậy. em xài desire z đã up rom CM7 2.3 từ lâu mà thấy cũng chả khác gì 2.2
bearshare
ĐẠI BÀNG
13 năm
Vừa lên 2.2 xong đã thấy 2.3.3 CM7 up luôn. Thực tình thì cũng không rõ lắm là khác nhau cái gì. Cá nhân thì thấy tốc độ nhanh hơn nhiều, đỡ tốn pin hơn, quản lý bộ nhớ tốt hơn (bản 2.2 Storage tụt liên tục, lên 2.3 move2sd máy lúc nào cũng trống khoảng 100Mb): Mytouch 3g Slide. Cái này hỗ trợ ROM official mới là tệ nhất này.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019