Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Đã có BlackBerry Dev Alpha B cho lập trình viên - BB10 Beta

Quang Thái nè
25/9/2012 21:11Phản hồi: 218
218 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Harryson
ĐẠI BÀNG
12 năm
Với kích thước màn hình thế kia thì gọt cạnh trên và dưới đến sát tấm kính sẽ hợp lí hơn. Quá nhiều phần thừa - không thẩm mỹ cho lắm
neu RIM khong nhanh chan tung bb10 ra thi truong thi nam sau giay moi toi lap trinh vien se ghi
MOI THAM DU SU KIEN PHA SAN CUA CHUNG TOI
nhin đep va nam tinh
bb ơi cố lên 😃
Máy nhin nam tính đẹp ghê
Hy vọng RIM lấy đc phong độ như xưa!
thao tác rất cool. Thao tác chuyển giữa các app. lần đầu tiên không dùng đến các nút (phím cứng hay phím ảo).
Họ sắp trở lại với sự vĩ đại hơn bất cứ ai ^^
cuong_bb
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình không hiểu mấy bạn có biết đọc không nữa , đây là bản cho lập trình viên, chứ có phải bản thương mai đâu , nó có xấu hay đẹp , bạn co thích hay không thì các bạn cũng đâu có sở hữu đc nó, nó chỉ là bản dành cho dev thôi mà 😃 haizzz còn bản thương mại vẫn là 1 ẩn số đấy chứ
@nvthanh1994 nhưng mà Nevada màn hình 720 x 720, hơi dị, nếu theo thiết kế của 9900 thì nhìn hơi ngộ, với cả BB 10 hình như bỏ hết dãy 4 phím menu & trackpad nữa.
@muabaylentroi Hehe. Bác không thấy màn hình cảm ứng + các thao tác vuốt như bb10 thì những dãy phism đó hơi thừa ah 😆. Bỏ dãy phím đó thì màn 9900 đúng thành hình vuông luôn 😁. Hehe.
@nvthanh1994 Màn 99 không có cảm ứng viền! Màn bb10 có cảm ứng viền thì việc j fai sài track pad nữa, cứ giữ yêu 1/4s như trên pb là hiện ra tuỳ chọn thôi :D, bỏ cả chùm dâu =))
@quang29 Ơ, em cũng bảo thế mà :D. Nevada giờ vẫn chưa lộ tí tin tức nào. Lại sắp vỡ òa chăng 😆.
nói thật chứ RIM mà chạy full touch là mất chất , chả buồn xem xét nữa 😔
cuong_bb
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Mr KOP bác nói mất chất , chứ cứ đi theo còn đường qwerty thì thắng ip , thắng ss sao được hả bác 😃 h thởi đại công nghệ phát triển , ai cũng chuyển qua màn hình cảm ứng , còn bác cứ thích BB đi theo con đường cũ s? v bác mua 87 mà dùng cho nó chất
@cuong_bb Các bác cứ yên tâm. BB10 sẽ có cả phiên bản thuần cảm ứng và phiên bản bàn phím cứng. Trước tiên dòng L thuần cảm ứng sẽ được ra mắt vào quí I 2013.
@cuong_bb Cường ns đúng r. Cảm ứng thì nhiều thứ tiện hơn rất nhiều. Với lại BB10 mà, chả nhẽ xài màn 2.6 inch. Thích bàn phím vật lí thì có em BB10 Nevada mà ;). Hơn nữa bàn phím cảm ứng của RIM vẫn là vô đối ;).
@Mr KOP Bác chưa xem the jam tối qua ak! Nếu xem bác sẽ nghĩ khác! Tối qua live streaming trên playbook phê lòi! Các app rất nuột và thao tác cực hay! Nhất là browser share link cho social app trong 2 thao tác 😃
@quang29 BB10 vuốt vuốt và vuốt 😃)).
thailang
ĐẠI BÀNG
12 năm
Rim đang cải tổ, thu gọn bộ máy quản lý cồng kềnh, giảm thiểu chi phí, sở dĩ xuất hiện nhiều bản Dev Alpha có lẽ là vì Rim đang quan tâm hơn đến trải nghiệm người dùng. Những động thái này có vẻ sẽ dẫn đến sự trở lại của BB! Chúc BB may mắn!
Đơn giản là đêm qua quá phê ;).
lequocnam
ĐẠI BÀNG
12 năm
cạnh vuông như thế này trông tinh tế, cá tính hơn cạnh bo tròn của bản trước ^^
BB 2013 mới có sản phẩm, tung tin sớm qua người ta lại quên mất 😁 BB mà cảm ứng toàn phần không biết cạnh tranh nổi các hãng khác không nhỉ. Mỗi hãng có khách hàng riêng nhưng RIM trc nổi tiếng về qwerty mà chuyển qua vầy cạnh tranh mệt đây nếu không có những thứ quá khác biệt:rolleyes:
Thanks mod uit.edu nhóe. Tường Tinhte không buồn viết bài nào nữa, hehe. Ma 1h xong r mà 4h bác ms type là sao :-w 😕
@nvthanh1994 Em ngủ quên bác à 😁
@uit.edu :p
hoanghungpc
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nhìn rất đẹp và thật sang trọng mạnh mẽ , cố nên rim, tôi yêu va dđa dùng blackberry 5 năm nay rùi,
nhìn mặt trước thiết kế giống lumia của nokia quá
txttranxuan
ĐẠI BÀNG
12 năm
@boybat Bác hiểu biết quá, cơ mà đây chỉ là bản thử nghiệm thôi mà. 😁
mramato
ĐẠI BÀNG
12 năm
Khủng vãi chưởng. Định nghĩa lại hoàn toàn khái niệm Inbox đã có từ lâu đời, nâng cấp nó lên 1 tầm cao mới mà ở đó cả text message, email, social message, fb, BBM -> The Blackberry HUB. NOt only messaging, but my life in a day:x. QUÍ CỰC KÌ LUÔN <3

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019