Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Đã có cập nhật OS X 10.11.5 và iTunes 12.4 với giao diện thân thiện, dễ dùng hơn

Duy Luân
16/5/2016 22:49Phản hồi: 83
Đã có cập nhật OS X 10.11.5 và iTunes 12.4 với giao diện thân thiện, dễ dùng hơn
Apple hôm nay đã phát hành OS X 10.11.5, cùng với đó là iTunes 12.4. Bản OS X ngày hôm nay có tính năng mới, chủ yếu Apple chỉ sửa lỗi, vá các lỗ hổng bảo mật và tinh chỉnh lại một số cấu hình dùng trong doanh nghiệp. Trong khi đó, iTunes 12.4 lại có nhiều thay đổi đáng chú ý vì nó đã đổi giao diện theo hướng thân thiện hơn và dễ dùng hơn. Thanh sidebar giờ sẽ mặc định được kích hoạt, giống các bản iTunes 10 trở về trước. Hàng nút để chuyển giữa giao diện duyệt nhạc, video và app giờ cũng đã trở thành một nút dropdown gọn gàng, dễ hiểu, bạn có thể xài thêm phím mũi tên nằm cạnh đây với chức năng tương tự. Cuối cùng, menu Play Next giờ đã trở lại thành một nút riêng, to rõ, không còn tích hợp mờ mờ vào trong giao diện now playing nữa. Đôi khi cái cũ lại tốt hơn cái mới nhỉ?

Ngay bây giờ bạn đã có thể vào  > App Store > Update để tải về OS X 10.11.5 và iTunes 12.4.

Giao diện iTunes 12.3 cũ để anh em dễ so sánh
83 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

MasterPhuong
ĐẠI BÀNG
8 năm
Ngon tóa khi xài Itunes không cần show menu bar kaka
Không hiểu sao mình dùng OSX 10.11.4 thỉnh thoảng bị đơ máy hoặc crash trình duyệt, đang lướt facebook cuộn cuộn tới chỗ có video chưa kịp phát thì đơ luôn.
naminh71
ĐẠI BÀNG
8 năm
@reviewdao.com đồng cảnh ngộ
@nhokbabypro Không biết máy bị phần cứng hay phần mền nữa, bối rối quá chời
tienanbich
TÍCH CỰC
8 năm
@reviewdao.com dùng safari tự nhiên bị đơ phải reset máy đúng ko b? e cũng bị, mà thấy nhiều ng cũng bị 😁
@reviewdao.com Bị lỗi y chang. Gây ức chế. Mọi thứ đều ngon, có cái đó là tệ
Cài itunes cũng ngộ lắm nha, click vô bỏ send email quảng cáo với lại send email khi có update là cài bị lỗi liền. Còn không bỏ chọn thì cài dc bình thường. Thắng táo này cũng gian không thua gì thằng Gồ đâu.
TungRivals
ĐẠI BÀNG
8 năm
Chờ mọi người feedback ntn đã, chứ 11.4 nhiều lỗi quá 😔
11.4 mình dính lỗi bluetooth. Đang dùng lâu lâu bị đứt kết nối vs chuột ko dây. Và từ ngày lên 11.4 khởi động cực lâu.
@Doan Phu Hoa E bị y chang bác này va e Magic Mouse. K biết fix đc chưa nhỉ?
@dark_knight_1408 Lên 15 hôm qua rồi và tình hình là mới bị 1 lần. Cũng Magic Mouse 2 luôn. Chắc phải cài mới thử xem sao.
menx
TÍCH CỰC
8 năm
Có khi nào các bác trên update 10.11.4 từ bản cũ bị lỗi? Mình toàn cài mới, mất thời gian chút nhưng ngon lành chưa bị lỗi gì, bao gồm cả bản 10.11.4.
@menx Tại vì bác rảnh. Ai đâu máy tính công việc lại đi ngồi cái lại hàng tháng thế thì quá mất công!
menx
TÍCH CỰC
8 năm
@satthuxacuop Thế chắc bạn chưa dùng làm việc rồi. Mìn dùng làm việc nên luôn backup data qua Time machine, vừa an toàn data cho công việc, vừa dùng khi cài máy lại cũng nhanh.
So sánh sao nếu máy dùng làm việc mà update lại cứ bị lỗi tùng lum nhiw các bác trên kêu? Giải pháp tiếp theo cho vấn đề này là gì? => cố dùng một thời gian, tìm cách khắc phục => cài lại
Thinh Bui 96
ĐẠI BÀNG
8 năm
Em bực quá Hard Reset lại con Mac Air 14. Giờ không còn bệnh nữa.
10.11.4 còn bị lỗi đơ trackpad. phải gập màn hình rồi mở ra thì mới sử dụng được trackpad. Không biết có ai dính lỗi như mình không? Trước dùng Yos ngon lành, lên Cap lại bị lỗi
binvua925
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Manlyloveyou cx thế luôn ạ @@
viet_an
ĐẠI BÀNG
8 năm
Update thử xem có còn lỗ crash của Safari không, nhiều bác đồng cảnh ngộ với em quá 😔
Các bạn bị đơ hãy reset PRAM, không hết thì reset SMC, lên apple xem hướng dẫn nhé
jay.vn
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mình cũng bị lỗi đơ safari, hy vọng bản update này sẽ hết!
MBP mid 2015 chạy 10.11.4 hoàn toàn bình thường, ko hề thấy lỗi gì?? ko hiểu các bác trên đang xài máy nào hoặc cài OS mới hay update từ bản cũ lên??
chuẩn lỗi 10.11.4 làm em khổ sở chả biết kêu ai nay đọc đc vài ng đồng cảnh ngộ 😔(. mac pro 13 early 2015, eo đùa cứ tưởng hỏng phần cứng, lướt web mà đơ liên tục k biết làm gì ngoài việc restart bằng tay...
smile_mask00
ĐẠI BÀNG
8 năm
Nóng . . .

Crash safari . . .

Firefox thỉnh thoảng không type được phải f5 . . .

Gập màn hình lại không mở chừng 1h sau mở lại là chờ load lâu gần bằng restart . . .

Thỉnh thoảng đơ luôn phải giữ phím nguồn khởi động lại . . .

Thời gian chờ để tương tác sau khởi động lâu . . .

. . .

Mid 2012 đã up 16gb ram . . .

Bực mình . . .

Muốn cài lại 10.9 ghê . . . -_-
donghungx
ĐẠI BÀNG
8 năm
@smile_mask00 Cái lỗi firefox ko type được mình gặp trên cả 3 máy mac của mình, ngán quá chuyển qua Chrome luôn, dùng một thời gian cũng quên đi firefox 😆
@smile_mask00 😁 thì cài lại, dễ mà bác.
@smile_mask00 Bạn nên bỏ vào ngăn đá tủ lạnh khoảng 15" để đóng băng vi rut là hết bệnh thôi
smile_mask00
ĐẠI BÀNG
8 năm
@fanclubcongnghe JD 18/4/16

Dạ cám ơn bác spammer đã gợi ý ạ . . .
VuNguyenDD
ĐẠI BÀNG
8 năm
các web hoặc trang stream nào mà có adobe flash CPU toàn báo hơn 100%, nóng, quạt quay vù vù, hy vọng fix được như các bản trước
@VuNguyenDD Flash bị bỏ rơi, fix gì nữa bác
Sao bao năm, cuối cùng mở iTunes lên đã nhanh hơn thấy rõ.
Lỗi crash, đơ máy, nguyên nhân do lỗi safari, từ lúc mình ko dùng safari không bị hiện tượng này, hi vọng bản này sẽ sửa lỗi đó!
smile_mask00
ĐẠI BÀNG
8 năm
Em thì kết thằng firefox từ hồi còn xài win . . .

Với cả chrome nó ngốn ram mà hồi đầu xài ram có 4gb nên cũng hơi ngại . . .

Chắc phải tập thói quen xài chrome . . .

Lười bác ơi . . .

Loay hoay dọn dẹp rồi cài tới lui cũng mất cả buổi rồi . . . T_T
@smile_mask00 :rolleyes: vì thế em cũng toàn cho nó lên, đóng app cài lại cũng phờ râu 😃
ductung18687
ĐẠI BÀNG
8 năm
đang dùng 10.11.14 máy đơ kinh khủng

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019