Đã có cập nhật Windows 10 May 2019 với giao diện Light đẹp, lên nào anh em

Duy Luân
21/5/2019 21:56Phản hồi: 582
582 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tuyệt win vừa ms die hôm qua xong và đang dùng tạm ubuntu =))
sao mình dùng app Windows Upgrade Assistant không có bản đó nhỉ?
cacaca
TÍCH CỰC
5 năm
Giao diện light chói quá.
Nico8101
TÍCH CỰC
5 năm
Có ai lên 1903 cài lại từ đầu 64bit mà ổ C hết có tầm 17-18G không, sao kêu 32g cơ mà nhỉ 😕
phanthanh107
ĐẠI BÀNG
5 năm
ko có windows sandbox và giao diện ở setting cũng ko có phần account như trong hình
Windows 10 Home chưa thấy bản cập nhật.
shen0812
ĐẠI BÀNG
5 năm
This BSOD means that the Msrpc.sys driver has initiated a STOP code. BSOD error code 0x00000112 may also show "MSRPC_STATE_VIOLATION" on the same blue screen.

Em cài bản này xong thì bị màn hình xanh báo lỗi thế này suốt, khởi động vào tới trong 5-10s là lại bị, các bác giúp em với 😔
decon
ĐẠI BÀNG
5 năm
Thích mục seting thêm avatar của user và mấy icon.
ilubbskr
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đang lên (Windows 10 Pro)
Phat Dinh
ĐẠI BÀNG
5 năm
1903 này Microsoft Edge nhanh cực luôn ấy :O
tranduclong
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Phat Dinh Microsoft Edge sử dụng nhân Chromium chưa vậy bác?
Cuối ngày chạy update. He he
Sison
TÍCH CỰC
5 năm
Đã lên và hài lòng với giao diện mới
vieted
TÍCH CỰC
5 năm
có 2 cái để bàn, 1 cái chạy Sandbox ngon lành, 1 cái cứ chạy là Sandbox lại treo .
supzzo
TÍCH CỰC
5 năm
Sao của tui không có sandbox nhỉ. Win 10 Pro bản quyền 😔
@supzzo Đọc các bài trước
quanghuy1242
ĐẠI BÀNG
5 năm
Chờ Windows Update Assistant cả buổi, sau lần restart thứ nhất nó thoát về mà hình đăng nhập luôn, không chạy cập nhật nữa, chả hiểu sao
hero229
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình có máy bàn core 2 duo E7500 không lên Windows 10 được, đành phải dùng Windows 7. Có anh em nào biết cách fix không?
@hero229 Thay main khác chip g31 trở lên là được,máy mình trước cũng bị vậy.
hero229
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Lê_Quốc_Hưng Máy cũ mà, từ 2011. Thay mainboard mới thì nói làm gì 😁 Lỗi này "This PC's processor doesn't support a critical feature (NX)." mình tưởng là do CPU chứ?
@hero229 Thì thay main cũ từ chip g31 trở lên chứ hàng mới làm gì còn :rolleyes:
Khanh.Lam
ĐẠI BÀNG
5 năm
Sanbox mình start lên toàn lỗi là sao nhỉ? Có ai bị giống mình không?

lilw
TÍCH CỰC
5 năm
@Khanh.Lam mau mắn đú theo để xài cái này, cuối cùng bị lỗi failed to start với mã lỗi khác của bạn. lần nào upgrade lên cũng dính hết lỗi này đến lỗi khác. MS làm ăn chán vl
winning0308
ĐẠI BÀNG
5 năm
Dành cho các bạn nào muốn kích hoạt tính năng Settings header design (Thêm Avatar account ở trang Settings), các bạn làm như sau: (nguồn từ trang @pureinfotech.com, mình chỉ dịch lại cho các bạn tham khảo)

Đầu tiên các bạn vào trang này https://github.com/riverar/mach2/releases để download file có tên mach2.zip về, các bạn lưu ý là có 2 file mach2_0.3.0.0_x64.zip và mach2_0.3.0.0_x86.zip, các bạn xài Windows 64 bit hay 32 bit thì tải bản tương ứng nhé.

Releases · riverar/mach2

Windows Feature Control Multi-tool. Contribute to riverar/mach2 development by creating an account on GitHub.
github.com

Sau khi tải về các bạn giải nén ra, ở đây mình ví dụ là ở thư mục C:\Users\Downloads\mach2_0.3.0.0_x64
Vào Start, gõ tìm từ khóa Command Prompt, click phải chuột ở kết quả hiện ra (nằm ở trên cùng), chọn Run as Administrator, ở cửa sổ command hiện ra, các bạn gõ tiếp dòng lệnh sau:

cd C:\Users\Downloads\mach2_0.3.0.0_x64

ở đây các bạn lưu ý thay đường dẫn thư mục mach2_0.3.0.0 ở trên bằng đường dẫn của máy các bạn nhé

cuối cùng gõ tiếp dòng lệnh này để kích hoạt Settings header:

mach2 enable 18299130

Khởi động lại máy tính để thấy kết quả.

Nguồn: #pureinfotech.com
Không thấy giao diện mới ta ơi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119