Đã có cập nhật Windows 10 May 2019 với giao diện Light đẹp, lên nào anh em

Duy Luân
21/5/2019 21:56Phản hồi: 582
582 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

dinhdoong
ĐẠI BÀNG
5 năm
có phải là nó đây không bác

BruceWayne
TÍCH CỰC
5 năm
@dinhdoong Không phải đâu. Đây là bản cập nhật cho 1809
ai la ai
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đã lên, đẹp quá!
ilubbskr
ĐẠI BÀNG
5 năm
không thấy nhiều thay đổi mấy, nhất là phần windows settings

LeonTr
ĐẠI BÀNG
5 năm
@ilubbskr Hóng cái thay đổi bảng Setting mà chả thấy :V
lemin_bbq10
ĐẠI BÀNG
5 năm
mình bị lỗi này , có ai biết cách sửa nó không. mình để bàn phím ở chế độ gõ telex
bluedragon
ĐẠI BÀNG
5 năm
@lemin_bbq10 Alt + Shift là nó biến mất ấy, xong ấn lần nữa để nó trả lại bộ gõ Telex là dc
mrmoon_hmu
ĐẠI BÀNG
5 năm
Bảo sao Setting ko có cho mọi người
SmartSelect_20190523-095558_Samsung Internet.jpg
@camerabinhduong Bình thường làm được như hình là đã thành công rồi. Khởi động lại thêm vài lần nữa xem sao bạn ơi.
@camerabinhduong Nếu không nữa thì lặp lại các bước mình ghi bên trên, thể nào cũng trúng.
@Mai Hoàng Anh Vũ Thanks bạn nha. Để mò tiếp vậy.
Có càn phải có Windows Insider Program thì mới cập nhật bản chính thức được ko ta?
@Nguyễn hoàng trí hưng Không bạn ơi, đây là bản cho người dùng phổ thông nên không cần tham gia Insider đâu.
@Mai Hoàng Anh Vũ Vậy nếu đã đăng ký WIP thì lúc lên là lên bản chính thức hay bản beta của WIP?
@Nguyễn hoàng trí hưng Tùy nhánh bạn ơi. Mình đang tham gia nhánh Release Preview thì đang ở bản này, còn các nhánh khác thì đã qua các bản builds khác rồi.
@Mai Hoàng Anh Vũ Nãy giờ cứ bị lỗi, lúc install xong restart thì máy tự shut down, ai cứu mình với 😔
bluedragon
ĐẠI BÀNG
5 năm
Bộ gõ telex mặc định mới của Win 10 1903 vẫn chưa ổn, dùng kết hợp ngôn ngữ máy TA và bộ gõ TV thì làm Excel sẽ ko hiện suggest text, để bộ gõ TA thì hiện bt

Ngậm ngùi quay lại với Unikey
kakaka3
ĐẠI BÀNG
5 năm
@bluedragon nhiều lúc phải Enter 2 lần mới gửi đc tin nhắn, Đánh chữ hay bị gạch trưng nhưng không biết điều chỉnh ở chỗ nào 😁
bluedragon
ĐẠI BÀNG
5 năm
@kakaka3 Tiếng Việt thì bị, TA thì vô tư. Thôi đành tiếp tục với Unikey vậy
kakaka3
ĐẠI BÀNG
5 năm
@bluedragon đúng rồi bác, bộ gõ này chưa ngon, có nhiều anh em nó khi dùng hotkey ở một số phần mềm thì không dùng được mà bị hiện 1 text box khá khó chịu.
@bluedragon Sau một ngày trải nghiệm bộ gõ chính chủ, đành phải quay về unikey vì quá nhiều thứ khó chịu. Thà mua luôn quyền sử dụng unikey về đập vào cho xong, phát triển bộ gõ chẳng đâu vào đâu
bluedragon
ĐẠI BÀNG
5 năm
@trainoitrull Win thì ngon mà bộ gõ thì ngu quá
Có iso chính thức chưa nhỉ? hay mới chỉ qua update thôi?
@chumeo_di_hia seach google có iso chính chủ rồi đấy bạn
Upgrade mới nhất đã có bàn phím tiếng Việt chính chủ Microsoft, lên anh em
nhất linh
ĐẠI BÀNG
5 năm
Sau vài lần chạy cmd thì được
2019-05-23 (3).png
nhất linh
ĐẠI BÀNG
5 năm
@vietkha874 Ở trang 5, 7, 11 có hướng dẫn chi tiết đó, mình làm 3 lần thì được
vietkha874
ĐẠI BÀNG
5 năm
@nhất linh tks bạn nhé
LeonTr
ĐẠI BÀNG
5 năm
@nhất linh Bác ơi cho mình hỏi ngu phát, có cách nào thay đổi tên không, ví dụ của bác là "Tran Nhat Linh" ấy. Mình chẳng hiểu sao cài máy xong nó auto "Asus", mò mãi chưa biết cách đổi.
nhất linh
ĐẠI BÀNG
5 năm
@LeonTr Vô phần Computer name sửa lại là được mà
Dzhuy
CAO CẤP
5 năm
Ae cứ bình tĩnh nhé, đang dùng dark mode nên mấy cái này chả có ý nghĩa gì hết hehe
LeonTr
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Dzhuy Công nhận, xài DM thì chả thấy có khác gì mấy trừ cái giao diện setting 😆
@Dzhuy Có đổi bộ icon Office nhé.
Đang bị lỗi lúc restart thì máy tự động tắt, xong mở lại thì undone changes, ai giúp mình ca này với 😔
xblade
ĐẠI BÀNG
5 năm
đã lên 1903, mà sao chả thấy thay đổi gì cả vậy các bác
timmyboynhoc
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cài mới xong thấy máy chạy chậm
P.H.Nhân
TÍCH CỰC
5 năm
Ko biết tới bản windows 10 version mấy thì MS mới bỏ hẳn Panel điều khiển nhỉ?
DuyPMi
ĐẠI BÀNG
5 năm
Sao phần Setting của mình không giống như hình của Mod vậy?
@DuyPMi Bạn tìm ở trang 5, 7 và 11 có hướng dẫn chi tiết cách kích hoạt đó.
DuyPMi
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Mai Hoàng Anh Vũ thanks bạn, mình đã thấy 😁
Nsnuail
ĐẠI BÀNG
5 năm
cái này mình tùy chọn dc giữa light và dark theme nhờ
Ngon nhất là Sandbox.
robot_boy_tn
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình mới update bằng tool của Microsoft, cảm thấy máy chạy nặng hơn một chút (có lẽ do ổ C phải chứa thêm windowns.old nên còn có gần 30gb trống), tuy nhiên bị dính lỗi không shutdown máy hoàn toàn được (lúc bị lúc không).
Cụ thể là khi shutdown máy thì đôi lúc bị tình trạng tắt hết màn rồi nhưng nút nguồn vẫn sáng, đèn nguồn vẫn sáng nhưng đèn ổ cứng thì tắt, đợi mãi không được, hard shutdown bằng cách ấn giữ nút nguồn rồi khởi động lại thì tắt bình thường, có bác nào cũng bị không?
vinhgc2005
ĐẠI BÀNG
5 năm
sau khi cập nhật từ iso. Surface latop bi "màn hình xanh" khi restart, Máy chạy chậm hơn ver 1809. Hix

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019