Đã có điểm benchmark của GeForce GTX 1070, mạnh hơn cả GTX Titan X

agp8x
27/5/2016 2:35Phản hồi: 78
78 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Itsmeaj
TÍCH CỰC
8 năm
Sao 1070 giá $450 ? Tăng giá rồi à ?
Itsmeaj
TÍCH CỰC
8 năm
À xem lại thì giá 450 kia là của cái bản founder edition
😔 Mua con card mạnh về xong bỏ game, mà em có cái tật game lag giật thì chơi rất chăm. Cứ mỗi lần nâng cấp chạy mượt 60 fps là em lại bỏ game ko chơi nữa. Kiểu như chỉ mua card về thấy nó chạy mượt là thỏa ước nguyện xong bỏ game luôn. Các bác cho hỏi em bị bệnh gì?
123a
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Apple Haters 2.01 Bệnh nhà giàu - Một thanh niên cầm GTX760 chỉ chơi Dota 2 max setting chia sẻ.
@Apple Haters 2.01 bệnh thỏa mãn có điều kiện, mục đích chơi game đã không còn, để chữa bệnh này thì bạn nên để con VGA của bạn lại cho mình và tiếp tục chơi game giật và lag để tiếp tục niềm vui với game 😁
nguyenquyhoc
ĐẠI BÀNG
8 năm
@123a 760 chơi dota 2 max là cũng đến tầm của con card rồi bác ạ 😁 bác cứ làm như nó mạnh lắm ko bằng :v
Itsmeaj
TÍCH CỰC
8 năm
Cái card 1080 giá $600 bản founder, về đây 19tr5 tương đương $870, chênh nhau giữa giá trị thực và giá bán đến $270.
Vãi nhỉ. Em 1080 khủng long bạo chúa thật.
ngon lành, nhưng chưa đủ tiền 😔:(:(
huuducvn
ĐẠI BÀNG
8 năm
4K MÀ CENSORED CŨNG NHƯ KO NHÉ, HÌNH NHƯ THÍM CHƯA HIỂU Ý CỦA THÍM Ở TRÊN THÌ PHẢI
kenken1512
TÍCH CỰC
8 năm
Đội AMD đang lép về rồi. Trước giờ vẫn hâm mộ AMD hơn GeForce.
kungfu9
CAO CẤP
8 năm
hoá ra titan x còn yếu hơn cả 990ti à....
Kal-el119
TÍCH CỰC
8 năm
EM hay xài card tầm 5 triệu trở xuống, khoảng 3 con rồi và sau khoảng 3-5 năm là die vì đạo ( game ) . Cho hỏi mấy bác là mấy con cao cấp như lày ( trên chục triệu ) có bền ko, nghe nói dùng toàn linh kiện cao cấp thì nó chịu được bao lâu ?
@Kal-el119 Mấy con này linh kiện thì chắc chắn bền rồi, vấn đề là do cách xài ra sao, mình xài 1 con của giga mà hơn 3 năm chưa sao, bạn xài 3 con mà die hết trong 3-5 năm, kiểm tra lại nguồn với thường xuyên vệ sinh linh kiện nha bạn, nhiều khi do cách xài nó làm hỏng linh kiện chứ không phải do bản thân linh kiện nó dỏm đâu
@Kal-el119 Vấn đề là card mới hay card cũ nữa, chứ mình thấy nhiều con tầm giá đó mà hàng mới, chính hãng dùng cũng lâu lắm chứ. Với còn phụ thuộc vào nguồn và tản nhiệt làm việc ra sao nữa.
Còn mình tầm 3 năm đã thay card rồi nên cũng không quan tâm 2 năm sau nó thế nào chứ lên đến năm thứ 4 là card đã bắt đầu lỗi mốt, không kéo được game mới nữa rồi.
KAS MIST
ĐẠI BÀNG
8 năm
Chú ý 1 điều là Nvidia kì này dùng GPU Boost 3.0 (temp sẽ ảnh hưởng trực tiếp tới xung boost). Như đợt giới thiệu 1080 trước đó, nvidia đã bench 1080 ở mức 2100 @ 66*C, nhưng khi các trang review nếu ko đảm bảo được temp thì xung sẽ bị throttle và ko còn ổn định; nên kết quả bench trên có thể là mức 1070 temp tối ưu, còn thực tế nhiều khả năng sẽ thấp hơn vậy. Dù sao với mức giá của nó (nhỉnh hơn giá 970 chút) thì cũng là 1 bước tiến khá lớn về hiệu năng ở phân cấp này

Ra mắt chậm thì có mạnh hơn vẫn bất lợi thôi, vì đợt này 1070/1080 về mặt hiệu năng có thể coi là 1 bước tiến ko nhỏ nên nhiều người đã chuẩn bị lên đời rồi. AMD ra sau, nếu mạnh hơn ko đáng kể ở cùng tầm tiền thì cũng khó để khiến người dùng phải nâng cấp; và thực tế thì cùng tầm tiền mà cùng tầm hiệu năng thì phần lớn người dùng vẫn chọn nvidia.
cỡ đó thôi. vì card đồ hoạ ăn điện rất nhiều, toả nhiệt nên Chip và linh kiện trên board chịu ko nổi. Nếu tăng tốc độ quạt để card tầm 60-70 độ khi chơi game thì card mới bền được. ma 3-5 năm mua card mới được rồi vì các hàng nâng cấp rất nhanh giá trị nếu mua mới trong vòng 3 năm giảm đi còn 1/3
Giltine
TÍCH CỰC
8 năm
1080 gọi vega 10 của amd chưa trả lời 1/6 mới có mã polaris cạnh tranh gtx960 970 đổ xuống
chắc chờ xuống 10-11tr đẩy 970 bù vào chứ 13tr+ thì chát quá
Giltine
TÍCH CỰC
8 năm
Nghe nói amd chuẩn bị polaris vào 1/6 polaris 10 ngang gtx 970-960 giá khoảng 300$ kìa đấy ms là kinh dị nếu vs 300$ amd làm hàng ngon đc bằng gtx 970 960
ndtoan
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Giltine Bán 300$ rồi ma mua nhé, 1060 cuối năm dự tính ra chỉ tầm 200-250$ kìa. Sắp tới khi 1070 ra sẽ có giá 379$, 980Ti sẽ còn 350$, 980 sẽ còn 300$, 970 chỉ còn 250$.

Vega 10 sắp tới hàng ra nhỏ giọt, HBM2 sản lượng vẫn quá thấp, tình trạng cũng như đám Fury thôi.
Giltine
TÍCH CỰC
8 năm
Về việc dùng 2 card đổ lên amd làm tốt hơn do driver không dìm card đời cũ hỗ trợ tốt hơn, sli chỉ mạnh khi 1 card mạnh 1 card yếu. Còn amd hiệu năng dual gpu tốt hơn, cái fiji hay crossfirex của amd cho tổng hiệu năng tốt hơn sli nếu phải dùng 2 card
Giltine
TÍCH CỰC
8 năm
Render mua hẳn firepro hay quadro cho máu
mrgior
ĐẠI BÀNG
8 năm
Có trang nào mua bán vga ngoài voz ra ko nhỉ. Voz bị sập k mua bán j được chán quá. Chờ 980 vs 980ti giảm kịch sàn là xúc luôn hehe
@mrgior Mình bán được con Vga cũ cũng nhờ đăng trên VOZ, thế quái nào mà tay to dìm VOZ lâu thế nhỉ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019