Đã có file ISO bản cập nhật Windows 10 Creators, anh em tải về ngay!

bk9sw
29/3/2017 10:14Phản hồi: 260
Đã có file ISO bản cập nhật Windows 10 Creators, anh em tải về ngay!
Microsoft đang gấp rút hoàn thiện bản cập nhật Windows 10 Creators để chuẩn bị phát hành trên kênh chính thức và nếu như không thể đợi lâu hơn, bạn đã có thể tải về thông qua chương trình Insiders hoặc trực tiếp bằng các file ISO trong bài này.

Bản cập nhật Creators sẽ có mã là 15063. Mặc dù Microsoft chưa công bố chính thức nhưng nhiều nguồn tin thân cận cho biết đây là mã build của phiên bản hoàn thiện được chuyển đến các nhà sản xuất OEM hay RTM (Release to Manufacturing). File ISO của bản build này cũng đã được đăng tải trên máy chủ của Microsoft và bắt đầu được phát hành cho người dùng Insiders qua các kênh Fast và Slow ring. Nếu đã đăng ký Insiders, bạn có thể kiểm tra cập nhật ngay từ bây giờ.

Ngoài ra, bạn có thể tải về 1 trong 2 file ISO dưới đây tùy theo hệ thống 32-bit hoặc 64-bit. Sau khi tải về, bạn chỉ cần mount file ISO bằng File Explorer và nhấn Setup.exe để cài đặt tự động. Hoặc bạn có thể cài mới bằng file ISO, dùng Rufus tạo một bộ cài đặt bằng USB.

Hiện tại link trực tiếp từ Microsoft bị lỗi nên anh em tải tạm bằng link Mega.nz nhé 😃

Các phiên bản x86:
Các phiên bản x64:
Ngoài ra còn có các phiên bản Windows 10 khác như Cloud và Enterprise, anh em có thể kiểm tra trong link nguồn.

Bản cập nhật Windows 10 Creators dự kiến sẽ được Microsoft phát hành chính thức vào ngày 11 tháng 4 và không chỉ dành cho máy tính Windows, bản cập nhật này cũng sẽ được tung ra cho người dùng Xbox One vào cùng thời điểm.

Thêm link Fshare cho anh em:
Windows 10 PRO build 15063 bản 64bit.
Windows 10 HOME build 15063 bản 64bit.

260 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Link này tạch nha
@Duy Luân có link khác dòi 😁
NgoCuongPQ
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Duy Luân Mod chỉ giúp mình muốn chuyển từ Win 10 insiders sang về Win 10 bình thường thì làm thế nào với! Mình tham gia vào chương trình này mà thấy update liên tục phiền quá. Cảm ơn Mod nhiều!
@NgoCuongPQ bác vào settings -> update & security -> windows insider program
rồi chọn stop insider preview builds
tilamdong
ĐẠI BÀNG
7 năm
@NgoCuongPQ Có lẽ bạn chọn Fast ring nên thường xuyên có build mới
Bạn có thể chuyển sang Slow hoặc Release Preview thì tần suất có build mới sẽ thấp hơn
Nếu bạn không muốn tham gia chương trình Insider nữa thì vào settings -> update & security -> windows insider program rồi nhấn chọn tiếp stop insider preview builds.
Bạn có 4 lựa chọn (theo thứ tự)
1 là thay đổi kênh fast thành slow hoặc release
2 là ngừng nhận bản updates trong một số ngày cụ thể
3 là roll back trở lại bản windows trước
4 là ngừng hoàn toàn chương trình insider

Bạn nhấn lựa chọn cuối cùng, sau đó nhấn xác nhận Confirm và khởi động lại máy (chừng 3-5 phút)
Sau khi khởi động lại, máy của bạn giữ nguyên bản build hiện tại, nhưng bạn không còn nhận updates của insider nữa
đang kéo 😔( lúc nãy ở cty kéo xong mà quên k update luôn tắt máy về nhà mất luôn phần Windows update assistant
PinPi
TÍCH CỰC
7 năm
Hy vọng cải thiện được nhiều hơn nữa, gắng trong năm nay có độ ổn định ngang Win 7 là oke, mọi chức năng khác nhắc đến sau.
@baodng Hi . Bạn nói đến sự ổn định thì chẳng qua phần cứng của bạn ko đủ đáp ứng mà thôi . Đã nói là nó đa nhiệm tức là nó có thể làm đến vài ba việc 1 lúc . VD : có thể chia 2 màn hình riêng biệt ... Với lại thiết bị phải đồng bộ mới có đc hiệu suất thực .
baodng
TÍCH CỰC
7 năm
@boy_hunter_handsome Bạn đâu cần xem nếu full disk thì máy đơ hoàn toàn có làm được gì nữa đâu?
baodng
TÍCH CỰC
7 năm
@minhthuvc Thế sao máy tôi vẫn chạy windows 7 pro mượt mà? mời bạn giải thích? thế là windows 10 bắt buộc người dùng phải xài SSD à? cho dù máy corei5, RAM 8GB vẫn dùng để làm photoshop, vẽ AI mỗi ngày mà chạy cái windows 10 được tung hô là mượt mà thì lại ko được?
@baodng Chạy win 10 bác phải update bios bản mới nhất thì mới ổn định đc
1 cái máy từ 2013 giờ vẫy chạy như gió bản win mới nhất, driver đầy đủ, vậy là dc rồi. Cố gắng một hai năm nữa rồi cho nghỉ hưu thôi
@phoden mình cũng ko hiểu. mình sài từ xp-w7-8-10. chưa thấy cái nào =win10. mà mọi người cứ kêu ko bằng win7. chắc là do quen dùng w7 rồi nên nv.
Vmemory
CAO CẤP
7 năm
@quangcaoquy01 Phim HD không nặng như bạn tưởng đâu, Pentium 4 xem còn được không lag nữa là. Còn Youtube FullHD thì thôi, nó nén lại nhiều lắm (dung lượng giảm đi 3-4 lần), làm gì còn chất bằng FullHD thật sự
duybt74
ĐẠI BÀNG
7 năm
@If you dont mind E thì máy đời 2011 i5 đời 2, ram 4, hdd 250 😆
@duybt74 nâng ram 8gb chạy cho mượt
Lovetech36
TÍCH CỰC
7 năm
Update xong chay có mượt ko ta.
@Lovetech36 mượt hơn đó bác , e cài bản update này đc mấy hôm trc rồi
baotk95
ĐẠI BÀNG
7 năm
bản này liệu có y hệt bản ra ngày 11/4 ko các bác. ko nao ra bản 11/4 lại cài lại thì khổ
Xài Windows 10 Upgrade Assistant là up lên được build này rồi. Mình up từ tối qua. Giảm được 95% bệnh 100% disk.
@iAndroids Con lap cuả mình I5 U, ram 8GB chỉ vì con Hdd 100% mà lag lòi ra điên hết cả người 😔
@iAndroids Mình cũng dùng Windows 10 Upgrade Assistant, tải về xong sau đó khởi động lại để cập nhật cả buổi rồi vào được Windows thì vẫn là bản Anniversary Update chứ không phải Creators Update. Sao kỳ vậy ta?
@iAndroids bác cho em xin windows 10 Upgrade Assistant với
Itmanagerhv
ĐẠI BÀNG
7 năm
@lucas_mufc truoc khi chay chiu kho scan background cai bac, khi nao no xuong 10% roi sai, dam bao muot ma, 100% disk la do luc khoi dong no load mot so app thoi hoac trong luc dang sai no co update
Windows update có vẻ ko nhận đc sự quan tâm đáng kể nhỉ
Hóng Windows 11
traind
CAO CẤP
7 năm
@yudhoyono chỉ dc cái hóng hớt là giỏi. Không biết thì ngồi im mà nghe: Ít nhất 5 năm nữa chỉ có bản cập nhật bổ sung chứ ko có win nào khác ngoài win 10 nhé thớt
@yudhoyono win 10 là cuối cùng rồi
@nguyenmanh287 đồn gì windows 10 là bản windows cuối cùng
dtt_arc
ĐẠI BÀNG
7 năm
@yudhoyono windows 10 là hệ điều hành cuối cùng rồi
các chế cho e hỏi là cài lại từ đầu thì nó yêu cầu key ko ah.máy e đang cài sẵn win 10 pro bản quyền rồi
@Lumisur cái đó e biết ạh. vì e 2 tháng cài lại win 1 lần ah. nhưng win e bản quyền nên skip xong vào máy là nó tự ép key. còn cái này ko bo biết cài xong nó có tự ép cái key của e ko ah?
@nguyenmanh287 Nó ghi bản quyền theo main rồi. Mình trước dùng Win 10. Sau cài lại win 7, giờ cài lại 10, nó vẫn nhận bản quyền.
Đang tải thử update con PC cùi xem có nhanh hơn không =))
neobb
ĐẠI BÀNG
7 năm
nhanh nhanh review
bạn nào có link hót khác không nhỉ kéo mega chậm quá
có hàng Fshare không ạ ? đang mùa sửa cáp anh ơi..
Vịt teo hân hạnh cung cấp internet cho gia đình bạn.
webzone.vn
TÍCH CỰC
7 năm
@chả có tên Có rồi.
Cũng muốn xài liền mà thôi chờ cập nhật đi 😁
gothiclong
ĐẠI BÀNG
7 năm
Hóng link fshare.
pkhanh29
ĐẠI BÀNG
7 năm