Đã có firmware mới cho Sony A7r II: Điều khiển đèn Flash qua sóng Radio, giảm nhiệt độ khi sử dụng

Gia Tường
21/8/2016 11:59Phản hồi: 26
Đã có firmware mới cho Sony A7r II: Điều khiển đèn Flash qua sóng Radio, giảm nhiệt độ khi sử dụng
Sony đã phát hành firmware mới cho chiếc mirrorless cao cấp nhất của họ là A7r II. Bản cập nhật này có nhiều thay đổi quan trọng như hỗ trợ hệ thống điều khiển đèn qua sóng Radio, hỗ trợ xuất tín hiệu ra cổng HDMI từ xa và nâng độ ổn định của hệ thống nhờ kiếm soát nhiệt độ tốt hơn.

A7r mark II là chiếc mirrorless mạnh mẽ nhất của Sony với hàng loạt công nghệ mới và cao cấp nhất trong thế giới Mirrorless như cảm biến ảnh BSI-CMOS ( Exmor R) 42.4MP, khả năng quay phim 4K, hệ thống chống rung 5 trục, 399 điểm lấy nét, kính ngắm điện tử OLED có độ phóng đại lớn.... Xem bài trên tay A7r II tại ĐÂY

Những thay đổi cụ thể:
  • Hỗ trợ điều khiển các đèn từ xa thông qua sóng Radio
  • Cải thiện độ ổn định khi chụp ảnh bằng cách kiểm soát nhiệt độ tốt hơn
  • Hỗ trợ xuất tín hiệu HDMI khi dùng ứng dụng Remote Camera Control để điều khiển từ xa
  • Cải thiện độ ổn định và khả năng vận hành tổng thể
Tải về firmware tại đây: Sony.net

Cách upadate firmware cho máy Sony:

Hệ thống đèn Flash không dây kích hoạt bằng sóng Radio của Sony

26 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vxx9x
TÍCH CỰC
8 năm
Sôny.net
sô nỳ thì ngon rồi. có bác nào có bài review về fuji xe2s k nhỉ
Update có bị mất app đang cài ko anh em?
badauyeu
ĐẠI BÀNG
8 năm
@mabucom87 Không hề nha bác 😃 nên bác cứ an tâm mà update, trừ khi bác restore lại máy thì mất sạch app
@badauyeu camera mà cũng có app nữa hả bác? phiền bác chỉ giúp download app ở đâu ạ?
badauyeu
ĐẠI BÀNG
8 năm
@vodanhdaisu Muốn down app bác có thể ra cửa hàng chỗ anh Tuấn Phạm mua gói cài app. Thường mỗi 1 tài khoản chỉ dùng được cho 1 máy duy nhất 😃
Đang phân vân em A7 mark II và Nikon d750. Sẽ mua trong tuần tới mà phân vân quá 😔
nghia3d
CAO CẤP
8 năm
@hcoi ! Nikon thanh lý còn oải hơn Canon.....mà d700 cũng hot với a e lắm,bác tranh thủ cho e nó ra đi khi còn được giá 😁:D:D
Hoang-kuro
TÍCH CỰC
8 năm
@littleboy1093 mấy bác trên kia tư vấn cả rồi đấy, len hãng nào chả có phân khúc high-end giá na ná tung bay trên trời.
cái điệp khúc tiềm ống 2nd giá rẻ thì mình nghe nhiều rồi, nhưng thử hỏi bác có tiền bác thích chơi hàng xài rồi (mà đã xài thì cũng phải có sứt mẻ lỏng dên :p) hay thích em nguyên tem chắc nịch.
ps: gear của tớ a6000+1670za+50 f.18+hvl-f32m chạy đa nhiệm.
taducanh
TÍCH CỰC
8 năm
@tranthanhson42a Mua A7ii với mấy cái ngàm Metabone 4 và Commitle Nikon hay Leica M TechArt cắm hết lens hãng khác lên af vù vù. Với Metabone 4 thì tốc độ af ngang và nhanh hơn trên body Canon đời bán chuyên như 6D vs A7ii thì với lens 24-105L, Tamron 24-70VC, 85 1.8, 135L mình đã tést đều nhanh hơn so với bản thân 6D. Ngay A7 đời 1 cũng af ngang với 6D với con kit 24-105 trong low light với metabone 4 firmware mới nhất chế độ advanced rồi, lại có eye af cực tiện.

Còn lens FE giá cũng ko đắt hơn so với L đâu,mà Sony nó là Zeiss chất hơn L khá nhiều đó. FE Zeiss 35 1.4 hơn 35 L2, 16-35 Zeiss ngon hơn 16-35f4 L (thua mỗi tia thôi 😆. Dàn lens Sony giờ cũng ngon rồi 70-300 OSS của nó ngon hơn 70-300 L mà giá cũng same same hơn nhau 1-2 triệu thôi. Hệ sinh thái SOny giờ với flash cũng có vài hãng thứ 3 giá rẻ rồi.
nescafes
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Hoang-kuro Bộ gear này quá ổn luôn, vừa đa dụng vừa chân dung, low light ;);)
Em đang thic con canon 6d. Ko biết con này so với 6d ntn nhỉ ?
_Smile_
ĐẠI BÀNG
8 năm
@anhlanguoibanthan Con này hơn 6D về cả giá lẫn máy. Nhưng bác mà làm dịch vụ hay đạn có hạn thì chơi 6D hơn. Dòng SONY ngon thì ngon thật nhưng ống của nó ko hề dễ chịu mà đặc biệt với dòng FF này.
Đó ...đó ...thấy chưa ..đã chơi ảnh ọt này nọ thì phải đầu tư cái này này nhé . Chứ cái smartphone cũng chỉ là giẻ rách khi chụp choẹt mà thôi
Sony quá ngon
Nhất là với các bác chơi MF lens
ctizzi
ĐẠI BÀNG
8 năm
Không liên quan nhưng con A6000 vừa ra firmware mới 3.2 thay cho 3.1. Bác nào đang sở hữu A6000 thì nhanh tay update nhé 😁:D:D
nammon72
ĐẠI BÀNG
8 năm
Top 1 plus bạn nhé!
dep

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119