Đã có gói cước 4G chính thức của Mobifone: từ 70.000 đồng / tháng 2,4 GB

Trung Dt
3/7/2017 17:1Phản hồi: 372
372 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

pu_pu_999
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình đang sử dụng sim Viettle 450k 1 năm. Mỗi tháng 5.5GB xài đã.
thomastn
TÍCH CỰC
7 năm
Mình mobi đổi sim 4g chọn 4g only ở SG chưa bao giờ thấy nó lên chữ 4G... thậm chí có chỗ còn xuống Edge... bà cmn Mobi
thomastn
TÍCH CỰC
7 năm
@dh764119 Mình sài ip7 xách tay bản Mỹ chọn đủ kiểu tìm cách tìm chỗ nào lên đc 4G xem chơi thôi cũng chả thấy bao giờ. Máy lỗi gì chăng.
mieumiu1701
ĐẠI BÀNG
7 năm
@thomastn Mấy gói 4G này khi sử dụng hết dung lượng miễn phí, hệ thống thực hiện hạ băng thông xuống tốc độ 1 Kbps, tương đương ngừng kết nối mạng luôn khỏi lo tính cước ngoài gói nhé bác
CuKenPis
TÍCH CỰC
7 năm
@mieumiu1701 Những lúc k có 4G chỉ hiện 3G thì có bị tính sang gói 3G k nhì?
mieumiu1701
ĐẠI BÀNG
7 năm
@CuKenPis Sim 4G sử dụng như bình thường, dù bác sử dụng tốc độ 4G hay 3G thì dung lượng vẫn trừ vào gói data bác đang sử dụng thôi. Mà 1 thuê bao bác chỉ được đăng ký 1 gói cước data ;)
kietpham45
ĐẠI BÀNG
7 năm
Tối qua mình nhắn tin "KT 4G" gửi 789 thì được trả lời có thể đăng kí HD90, HD120 & HD200 còn HD70 không được. Vậy mà KTV cũng không biết tư vấn để mình rõ, không biết thuê tư vấn để làm gì. Đăng kí HD90 đươc 3.5Gb tốn 90k tháng tính ra vẫn rẻ hơn M70 1.6Gb. Cơ mà chỗ cty KCN Tân Bình không có 4G nên dùng tốc độ vẫn vậy. Còn về nhà ở Biên Hoà thì 4G full. Trải nghiệm thấy cũng Ok.
Akinori
TÍCH CỰC
7 năm
Sao mình ko thuộc đối tượng này ta :'(
phantan74
TÍCH CỰC
7 năm
@Akinori Của mình nó báo dc
Akinori
TÍCH CỰC
7 năm
@phantan74 vậy là mình ko đc rồi :'(
blindknight
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Akinori Đã đổi sim 4G chưa ?
phantan74
TÍCH CỰC
7 năm
@blindknight Mình sim 3g cũng dc mà
ctrl c
TÍCH CỰC
7 năm
Hết dung lượng cao, tự ngắt internet
Ở Tân Phú Search ra 4G Mobifone rồi mà nó không cho gia nhập
Nhọ quá, chắc trạm phủ sóng no bật lên cho zui hay ông nào fake troll ta ^^
hongson890
TÍCH CỰC
7 năm
sao ứng dụng mobiNext của mobifone ko thấy có gói cước nào như trong bài viết bảo nhỉ.
rẻ mà k có sóng thì cũng = thừa 😁
đó là lý do có số đẹp mobi vẫn phải dùng viettel
CuKenPis
TÍCH CỰC
7 năm
Có 02 vấn đề muốn các pro làm rõ:
- Khi hết băng thông cao thì tự chuyển qua trừ tiền hay sẽ ngắt k truy cập đc (để mình chủ động biết được đang sử dụng gói nào)
- Tại nơi k có 4G thì tính cước kiểu gì, k dùng đc hoàn toàn hay dùng được 3G. Nếu dùng đc 3G thì tính phí ra sao?
@CuKenPis Với Viettel:
- Khi hết băng thông ngắt kết nối. Không bóp băng thông 4G
- Không có 4G chuyển xuống 3G bình thường. Mà Viettel gần như chỗ nào cũng có 4G
digikei
CAO CẤP
7 năm
Là khách hàng lâu năm của Mobi, mỗi tháng gói 120K 3G cũ chỉ dc 3Gb( đang dùng sim 4G ), bây giờ muốn đổi sang HD 120 được 6Gb, thì mấy em bên tổng đài bảo số mình bị hạn chế, không cho tham gia HD120, nếu muốn tham gia gói 4G mới thì phải buộc tham gia gói HD200 (200k/tháng), trong khi gọi tới tổng đài thì bảo số mình là khách hàng cao cấp, lâu năm, trả tiền nhiều, cao cấp mà bị đối xử bèo nhèo, xử ép nhau thế thì bó tay. Làm ăn như sh*t ấy,, phủ sóng thì vừa chậm vừa yếu, bây giờ còn ép khách hàng, bảo sao không dần mất hết khách vào tay Viettel
mieumiu1701
ĐẠI BÀNG
7 năm
@digikei Bác ơi mấy gói 4G này mới ra được đăng ký theo dải sim quy định, với lại 4G Mobi chưa chính thức cung cấp nên chắc chưa có chính sách ưu đãi cho hội viên cao cấp lâu năm đâu ạ. Em tham gia đổi sim 4G từ đợt đầu tiên luôn mà giờ cũng kiểm tra sim mình không thuộc dải sim đăng ký thử nghiệm mấy gói 4G này đây.
Xanh.Tigon
ĐẠI BÀNG
7 năm
@digikei đăng ký gói 4G là theo danh sách nữa nên có số đc đăng ký HD70 có số lại đc HD200 mà bn
sonmung
ĐẠI BÀNG
7 năm
Nghèo đói quá, em vẫn đang dùng LG Optimus One và Nokia trắng đen 😔
sau khi nhắn tin dk goi 4g thì bị trả lời là không được nằm trong diện đăng kí, ra gói cước mà cũng phân biệt người này người kia xài thì ra làm con mẹ gì, dẹp mẹ đi, bỏ luôn số mobi đéo xài nữa chuyển qua viettel, ok, xài sim mobi 10 năm, mỗi tháng nạp tuy không nhiều nhưng cũng không dưới 2,3 trăm ngàn mà vẫn thuộc loại tép riêu, vậy thôi chia tay, sóng như cứt mà còn chảnh chó
phamson123
ĐẠI BÀNG
7 năm
Có mấy bác bảo bị hạn chế gói cước là sao nhỉ? Không rõ thuê bao như nào thì được đăng ký gói nào ?. Em thử ktra sim em thì báo đủ 4 gói
phantan74
TÍCH CỰC
7 năm
@phamson123 Mình cũng bậy nè nhưng gửi TN đăng ký thì báo phải ra thay dim 4g mồi dc nhé.
phantan74
TÍCH CỰC
7 năm
@phantan74 Đổi sim miễn phí nhé mọi người
mieumiu1701
ĐẠI BÀNG
7 năm
@phantan74 Đổi sim 4G Mobi miễn phí tại các cửa hàng chính Mobi trên toàn quốc đến hết ngày 31.8 nhé. Bác nào sim không chính chủ không đổi được sim tại cửa hàng thì mua sim trắng về tự đổi sim tại nhà luôn.
phantan74
TÍCH CỰC
7 năm
Công nhận dung lượng data tụt vù vù
kietpham45
ĐẠI BÀNG
7 năm
4G mobifone quốc lộ 1A khúc An Sương. Ở tp.hcm chưa phủ hết, nơi có nơi không. IMG_0312.PNG
@kietpham45 Với tốc độ này thì chắc tại máy bác rồi đó, chứ em tải hơn 50Mb ở Cần Thơ đây này
huyctpro
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Giotnang.cuoicung Em ở CT max cũng chỉ 22 Mpbs 😔
nemo1560
TÍCH CỰC
7 năm
LTE của Mobi ở band mấy vậy thớt ?
huyctpro
ĐẠI BÀNG
7 năm
@nemo1560 Băng tần của LTE: 1800MHz và 2600MHz.

Độ rộng băng tần: với 10MHz: dải tần 1800MHz, 20MHz : dải tần 2600MHz
Chi tiết http://4g.mobifone.vn/wps/portal/4g/ho-tro/faq-4g
Zuizuiz
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình xài 4g vina, như hạch, lúc nào cũng không có sóng 4g mà chỉ báo 3g, mà 3g thì cũng như hạch nốt. Tại vì sim cty cấp nên phải xài không thì vứt mất rồi.
tuannaff
ĐẠI BÀNG
7 năm
lởm vật, sáng vừa qua 75 Đinh tiên hoàng, em dịch vụ bảo luôn anh ơi vẫn đang thử nghiệm anh đừng đổi vội, mà còn hay bị rớt sóng nữa, chán vãi lại đi về, chả nhẽ lại vang cho thớt 1 phát mất công chạy 2 vòng
Em giốt toán cơ mà #1G/24h thì 1 tháng Dk bao nhiêu lần

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019