Đã có Google Maps trên Carplay: dùng bản đồ trên iPhone cho xe hơi

cuhiep
19/9/2018 1:6Phản hồi: 112
112 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

minhtien9902
ĐẠI BÀNG
6 năm
Em dùng cái wave trên xe ford, nếu nó hiện map trên màn hình xe thì sẽ khoá cái app wave trên đt, có cách nào trên đt ko bị khoá ko? Vì thao tác trên đt mượt hơn cái màn hình xe mà còn gõ dc tiếng Việt.
@minhtien9902 Cái này có giải pháp bạn nhé. Nhưng khá đắt tiền
minhtien9902
ĐẠI BÀNG
6 năm
@tuanjuninho Giải pháp là như nào bác?
@minhtien9902 Bạn xe ford gì nhỉ? Bạn có thể tìm hiểu cái này nhé - Lockout Bypass Navi Access in motion: https://www.amazon.com/s/ref=nb_sb_noss_2?url=search-alias=aps&field-keywords=NAVIKS+for+ford&rh=i:aps,k:NAVIKS+for+ford
pviethuy
ĐẠI BÀNG
6 năm
Sáng nay dùng googlemap trên carplay quá hay. Hóng waze để dùng thử như nào.
mổi tội chưa có xe
Quá hay
norimo
TÍCH CỰC
6 năm
Việt nam waze ngon hơn không mà hóng
anhlt
CAO CẤP
6 năm
Ae cho hỏi waze có gì hay mà thích hơn?
@anhlt Waze nó là dạng cộng đồng, người dùng đóng góp vào để thông tin nhanh và ngno hơn. Ví dụ mình thấy có tai nạn mình bấm nút báo thì bạn sẽ biết chỗ đó có tai nạn trước mà tránh. mình thấy các anh csgt đang đứng phần luồng giao thông mình cũng báo, để bạn yên tâm mà lái xe... ok ?
Có thêm youtube nữa thì ngon.
@Tanhoduy youtube làm gì?
@cuhiep xem hài, xem phim......
Xe bác nào có Carplay thich nhé. Xe mình đếch có mới buồn.
Không liên quan lắm, nhưng mấy ông lều báo viết về Android Auto nhưng lấy hình minh hoạ Apple Carplay.
@cuhiep Tất nhiên ios12 rồi chứ
@tuanjuninho căng nhỉ. thử xoá kết nối đi kết nối lại xem bạn. hoặc reset lại iphone
@cuhiep Chiêu cũ nhưng cực hiệu quả: Khởi động lại máy tính (bây giờ là điện thoại). Done!!! :p:p:p
@tuanjuninho Hâhhha chúc mừng
3i3eo
ĐẠI BÀNG
6 năm
Ngon
doantoansai
ĐẠI BÀNG
6 năm
waze đang xài trên ford khá là tệ hại, dùng rất chán
ilovepiaggio
ĐẠI BÀNG
6 năm
Vấn đề là chưa có App nào thông báo được Tốc độ cho phép tại quãng đường đó như Vietmap - Nếu Vietmap hỗ trợ Carplay hay Android Auto - chắc chắn mình sẽ mua
@ilovepiaggio Đúng vậy. Mình thấy đây là điểm yếu nhất của GG Maps. Nếu có thêm chức năng báo tốc độ cho phép nữa thì số 1.
Trên Waze thì có báo tốc độ cho phép nhưng mình tét rồi, báo cũng trật lất. Hơn nữa, map trên waze cập nhật ko bằng GG maps.
Đã test vs chạy ngon lành
@cuhiep Tớ cũng thuộc dạng thánh soi đấy ;-)
@dac Đù, Bro nói tui mới coi kỹ lại vẫn còn sót cái chữa AMG trong hình. :oops::oops::oops:. Bác Hiệp soi quá, thui rút kinh cho lần sau nghen
@Sfvnthanh Lần sau dán chữ BMW đè lên lol
@dac Ráng cày kím thêm VK BIM mới 2019 thôi 😁:D:D
hoabinh
ĐẠI BÀNG
6 năm
Tôi thấy có Gmap trên Carplay của Iphone rồi nhưng ko thấy waze.
Tiếc là xe mình không hỗ trợ car play, buồn
haizzz... xa xỉ
Tuyệt vời cho Ford ranger
PhiHDN
ĐẠI BÀNG
6 năm
Waze trên CarPlay bắt đầu beta từ cuối tuần trước. Hy vọng sẽ sớm release. Tiếc là mình không có xe để trải nghiệm. Mình có thói quen mở waze khi đi Uber/Grab để report kẹt xe hay csgt,... chứ hàng ngày vẫn đi xe 2 bánh.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019