Đã có hơn 20 triệu lượng đơn đặt trước iPhone 6 và iPhone 6 Plus tại Trung Quốc

Blaze1st
13/10/2014 12:13Phản hồi: 305
Đã có hơn 20 triệu lượng đơn đặt trước iPhone 6 và iPhone 6 Plus tại Trung Quốc

Chỉ trong vòng ba ngày từ ngày 10/10 đến 13/10, các báo cáo cho biết đã có hơn 20 triệu lượng đơn đặt hàng iPhone 6iPhone 6 Plus tại Trung Quốc. Cụ thể hơn, ba nhà mạng lớn nhất của Trung Quốc là China Mobile, China Unicom và China Telecom đã nhận được hơn 10 triệu đơn đặt hàng trước đối với hai mẫu iPhone mới nhất từ Apple, trong khi đó trang JingDong Mall (JD.com) cũng xác nhận đang xử lý hơn 9 triệu lượng đặt trước. JingDong Mall cho biết có 4,7 triệu khách đặt trước iPhone 6, còn với iPhone 6 Plus thì là 4,8 triệu người.

Tất nhiên con số này chưa bao gồm cả số máy iPhone 6/6+ được đặt từ những cửa hàng bán lẻ khác trên toàn Trung Quốc (có khoảng 6.000 nhà bán lẻ). Do đó, nếu thống kê hết thì số lượng iPhone 6 và iPhone 6 Plus bán ra chi tính riêng ở Trung Quốc sẽ là rất cao. Được biết, iPhone 6/6+ sẽ chính thức được giao đến tay khách hàng đặt trước vào ngày 17/10 tới đây.

305 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

meodenth
TÍCH CỰC
10 năm
😁.nhưng có vẻ là 1 nửa là nhà mạng nhỉ.cũng tạm so với nước lớn như khựa
Trời a.
Con số khiến bao hãng phải thèm muốn
Cách đây mấy hôm bán được 21triệu trên toàn thế giới, tính tới hôm nay chắc tầm trên 30 rồi. Thêm bạn trung quốc nữa thì doanh số đúng là bá đạo =)), trung quốc có thì giá iPhone xách tay tại việt nam còn rẻ nữa. Hóng giá tốt thôi
@kool_boyjuly ko đâu bạn ạ, nghe bảo ip ở tàu ko có youtube google search với 1 đống app khác nên ko ham hố 😆
cuminh8
ĐẠI BÀNG
10 năm
@kool_boyjuly Iphone bên này đắt hơn ở nhà bạn ơi, không có rẻ đâu
doicamcui
ĐẠI BÀNG
10 năm
@kool_boyjuly vãi, liên quan đến táo đến anh tàu cũng thành bạn
Iphone - càng chê nhiều - càng được mua nhiều. Sự thật phũ phàng 😆
Vì số dân nó cũng nhiều 😁
dnhdnh
TÍCH CỰC
10 năm
Apple đặt mục tiêu 200tr ip6/6+ trong suốt vòng đời đúng là ko vô lý
ngocphuhn29
ĐẠI BÀNG
10 năm
B ọn Tàu khựa nay sùng bái iphone ghe thật
Yang.zeze
TÍCH CỰC
10 năm
Đây là lý do Apple ra màn hình lớn đây ư
còn hơn hùi mới ra nữa kinh thậc @@
icon929
TÍCH CỰC
10 năm
20tr/1 tỉ dân, quá là điều bình thường luôn...
ở việt nam có 90 tr dân
Khang Dân
ĐẠI BÀNG
10 năm
@bomduc Khi nào ip có thẻ nhớ, có usb OTG tớ sẽ dùng... Chắc chả bao giờ thành hiện thực
Cơ mà sẽ mua cho vợ
@Khang Dân làm thêm cái cổng chuyển mà dùng OTG chắc bt ko cắm như thế đúng ko nhìn xấu mà vướng chết
Khang Dân
ĐẠI BÀNG
10 năm
@bomduc Lúc cần mới dùng thôi, chứ mua cổng chuyển của apple giá cao và khó mua
@Khang Dân đâu hàng china đầy, chắc mấy trục ngàn là xong mà, ít dùng thì dùng tàu cũng được
;) Bên đó dân nhiều nên dễ hiểu mà. 😁:D Miếng bánh ngon nhất.
20cent
TÍCH CỰC
10 năm
lại thích khơi chiến... haiz! tội nghiệp thật...
@20cent Người ta đùa tí bác làm gì nghiêm túc thế
@20cent đa phần vì sĩ chứ nói gì nữa, đặc biệt là dân VN, TQ
@nguoixanh1 Vote anh em xách xăng đi đốt hết TGDĐ, Nguyễn Kim, FPT. Tránh tình trạng bệnh sĩ làm tha hóa con người, kìm hãm đất nước.
@thienbrand mình chỉ nói nhiều ham iPhone vì muốn thể hiện, chứ chả lẽ không ham cái sĩ của iPhone cũng đồng nghĩa với đập hết điện thoại đi à, 😆))
coffeepot
TÍCH CỰC
10 năm
trong số 20 triệu đó có mình
@coffeepot Bạn là người TQ hả :eek:
@coffeepot Có cần phải khoe hàng không bạn,bạn dùng iphone cũng chả ai quan tâm đâu, chỉ thấy bạn đầu óc hơi ngắn với cái comment thôi
noob
TÍCH CỰC
10 năm
@vivavivu123 người ta chỉ tiện miệng thì nói chứ chẳng có ý khoe khoang gì đâu, vấn đề là cái tính ganh tị của bạn kìa. Nên sửa.
@noob Mình chả ganh tị làm gì cả, thấy ngứa mắt thôi chứ cái iphone thì có gì mà phải ganh tị à bạn.Tiện miệng gì thế .Vào chủ đề người ta thì không đọc, nhìn thấy chứ iphone cái là ù té vào cmt luôn , không phải thể loại gãi đúng chỗ ngữa cái là lôi iphone ra khoe thì ai người ta cmt kiểu đấy
suzuya
ĐẠI BÀNG
10 năm
uy tin va chat luong, ai ko thik ip6 la dang noi láo 😁
Khang Dân
ĐẠI BÀNG
10 năm
@suzuya Lạc đề tí, chất lượng thì hãng khác cũng làm được, cơ mà mình không thích dùng ip như vậy có là nói láo không
Thật đáng thương!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019