Đã có iOS 10, macOS Sierra, watchOS 3 và tvOS 10 bản Developer Preivew 5, mời anh em tải về!

Duy Luân
9/8/2016 22:53Phản hồi: 194
Đã có iOS 10, macOS Sierra, watchOS 3 và tvOS 10 bản Developer Preivew 5, mời anh em tải về!
Apple vừa phát hành bản Developer Preview 5 dành cho iOS 10, macOS Sierra, watchOS 3tvOS 10. Lưu ý là bạn phải đang dùng bản developer, còn bảm beta thì chưa được cập nhật (có lẽ chỉ trong ít hôm nữa là có update). Không nhiều tính năng mới được giới thiệu, chủ yếu Apple chỉ sửa lỗi trong đợt cập nhật này mà thôi, chẳng hạn như vấn đề iPhone 6s không dùng được với Smart Battery Case. macOS Sierra thì bổ sung chức năng thanh toán Apple Pay trên nền web thông qua trình duyệt Safari và sửa lỗi một vài app như OneDrive không thể lưu thông tin đăng nhập. Anh em hãy lên ngay nhé!
194 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Update xong máy bạn sẽ lác tung chưởng, và rồi bạn sẽ phải tìm cách xuống hoặc mua máy mới.
Cứ 7.1.2 cho lành ạ
Ps: em xài 5s nhé, mua thế nào để y vậy.
Còn từ con 6 trở đi nó mang thiết kế của thằng cook nên em ko mua, trả manly gì cả,
@quocanh_ltk lên chưa mà cmt như thánh vậy bác? Em thấy ios 10 pin còn ngon hơn ios7 nhá
kenls
ĐẠI BÀNG
8 năm
@quocanh_ltk Chúc bác sớm về thời cổ đại 😆
Linh79
TÍCH CỰC
8 năm
@quocanh_ltk Ông ấy chắc đáng tuổi bố bạn ý, dù ko thích người ta nhưng dùng từ "thằng" hơi bị sao sao ấy!
Dedj
ĐẠI BÀNG
8 năm
@quocanh_ltk Ai cũng như bác thì báo công nghệ làm gì 😁
mrbodpi
TÍCH CỰC
8 năm
chỉ còn 1 tháng nữa thôi , lên final luôn nè !
Dimita
ĐẠI BÀNG
8 năm
Lên luôn.
Đã có macOS Sierra rồi sao? Nhanh thiệt, nhưng thôi mới bản dev, vội gì :rolleyes:
(Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using Blackberry PASSPORT.se)
buiducchi
ĐẠI BÀNG
8 năm
vote
quocviet319
ĐẠI BÀNG
8 năm
khi nào có bản chính thức vậy mode
Có up cứ up
hungmetalqn
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Vodanh_vohinh Thím up rồi cho em hỏi Pin thế nào ạ?
@mrbodpi Cũng bt thôi bạn oi giàu có gì lên chém gió tí cho vui thôi
@hungmetalqn Màn hình giật như nhãy đực
Đã cập nhật qua OTA thấy ngon không khác gì iOS 6. Bản beta 4 pin kém hơn bản 3. Hi vọng bản beta 5 này pin ngon như 3 là OK. Hiệu năng các phần mềm thì không có gì phải bàn, quá ngon luôn.

Dự là mấy thánh Android lại sang chê ỏng chê eo bản beta lag, giật, nhưng khổ nỗi Android chính thức có cái lỗi bảo mật tỷ máy còn chưa update đó 😁
XBlue
CAO CẤP
8 năm
@Wind my love Xác nhận: pin bản 3 rất tốt, the bét e vờ
@Wind my love iP mấy mà iOS6 hay vậy?
xanha78
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Wind my love Thánh này dỡn hoài. Chắc chưa dùng ăn roi. Hoặc sài mấy máy giá rẻ. iOs vẫn nhiều cái ngu lắm để đc gọi là Smart Phone.
P/s: Con 6 đã lên dev 5 và không thấy cái j mới hao pin vẫn giống dev 4
zycuong
ĐẠI BÀNG
8 năm
Minh can mua iphone 6 64gb mau bac co ban nao dang xai de lai khong, tks all
zycuong
ĐẠI BÀNG
8 năm
@minhhai1768 Cam on ban nhe, de minh hoi thu
@zycuong 6s 16gb gold quốc tế hốt không bác
zycuong
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Lê Nhựt Huy Gia the nao bac
@zycuong Ib 0868900793
umumti
CAO CẤP
8 năm
Có bác nào dùng 5s và mini2 đã trải nghiệm iOS10 beta rồi, cho em xin tí cảm nhận đi ạ.
@umumti Em đợi bản chính thôi, chứ ít vọc lắm 😃
umumti
CAO CẤP
8 năm
@alexander09 Hihi, 5s mình không vọc, nhưng mini2 thì vọc để trải nghiệm, nếu không thì restore lại bản 9.3.4😃
toni vo
TÍCH CỰC
8 năm
@alexander09 Đc hết rồi, lâu lắm luôn rồi, chả cần đăng kí j hết, nhấn vô http://lugagi.com/config.mobileconfig cài cấu hình rồi khơi đọng lại máy, vô update ota thôi
Orbit85_1
TÍCH CỰC
8 năm
@umumti 5s và mini 3 dùng ngon lành ko lag tí nào trừ vài lỗi lặt vạ của bản beta. Nếu ko cần jailbreak thì nên lên đi bạn.
congthach
ĐẠI BÀNG
8 năm
Đó giờ toàn chờ bản chính thức mới tải, chậm 1 tí nhưng cho an tâm 😁
Càng lên càng nặng. Từ 5S trở xuống an phận ở 9 đi nếu không muốn đập và mua máy mới
@Wind my love Trả lời 5s chạy iOS 6 chứng tỏ chưa dùng iOS 6 bao giờ 😃 ở cái thời iOS 6 mọi thứ như chạm là phản hồi ngay lập tức, mới lạ khi sử dụng từng tác vụ, iOS 9-10 chưa bao giờ cho cảm giác vậy
P/s: 5s là chạy bản iOS 7 khi mới ra nhé 😃
@pham duc quyen máy bạn có vấn đề à, 5s đây, chạy beta cực ngon nhé
@trungkien_KT Ngon cm gi cuồng vừa thôi
@pham duc quyen cuồng??? đây có sao nói thế, ko phải fan bố con thằng nào cả mà cuồng, chỉ cuồng bóng đá chỉ 3 cái thể loại đồ công nghệ ko ham nhé. 5s chạy 10 beta mượt thì bảo mượt thôi =))),
Đợi thêm thời gian nữa cho chắc anh em nhỉ!
Apollon
TÍCH CỰC
8 năm
Vừa lên Sierra Public Beta 4 sáng nay. Vẫn không thể chạy được app "ngoài".
Apollon
TÍCH CỰC
8 năm
@tanduya3 Từ beta 3 đã không còn lựa chọn này nữa rồi bác. Apple cũng thay đổi phương thức của Gate keeper rồi, an toàn hơn.
tanduya3
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Apollon Máy mình beta 5 vẫn có mà bạn
Screen Shot 2016-08-11 at 19.51.57.png
Apollon
TÍCH CỰC
8 năm
@tanduya3 Mình không rõ sao máy bạn vẫn còn trong khi máy mình mất lựa chọn này từ beta 3, và cũng không có lựa chọn allow khi mở app luôn. Nhiều người khác cũng không có lựa chọn này.
tanduya3
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Apollon Mấy beta trước mình không để ý là có hay không mà mình thấy vẫn cài app bình thường, không vấn đề gì.
vuhoanglk
ĐẠI BÀNG
8 năm
Air 2 ai lên rùi, cho chút cảm nhận với 😔
@vuhoanglk lk là Long Khánh Đồng Nai hả m?
moá Air 2 lên xong bị đơ màu luôn ImageUploadedByTinhte.vn1471114114.877533.jpg
ae ai bị tương tự k?
vuhoanglk
ĐẠI BÀNG
8 năm
@ball_tattoo Uhm, Long Khánh, đồng hương hả m?
Vz thui từ từ lên 😁
toni vo
TÍCH CỰC
8 năm
@ball_tattoo nó giật giật như hư màn hình chỗ đó kkkkk
@toni vo beta6 fixed lỗi này rùi thì phải 😃
toni vo
TÍCH CỰC
8 năm
@ball_tattoo Hình như là vậy Ahihi :p
trandaubac
TÍCH CỰC
8 năm
-- Chắc Ap kinh doanh theo cách :
Nếu làm 1 bản hoàn chỉnh ok thì nguoi dùng không chịu update fw mới nhất ,ap lại càng khó bắt người dùng update nhảy vọt từ 5 ->6 hoặc 7 ->8, khi đó khó bán dược máy mới ,ap sẽ làm bản đó có 1 số lỗi vặt ,làm user khó chịu mà phải update , update đến 1 lúc nào đó máy bắt đầu chậm dần , người nào cố chịu thì vẫn sài ,ai sang chảnh hoặc khó tính thì phải mua máy mới .
-- Vì sao IP luôn mượt với cả các đời cũ :
1 . Với máy cũ thì đa số người sài không biết tạo ID ap để down app ,tải app và update app thường xuyên ,nên máy gần như là thêm 1 vài app (do lúc mua có người cài dùm và out id) so với nguyên bản ..
2. Với máy mới thì 1 số người cứ 1 năm hơn là đổi bản mới nhất thì chắc chắn IP mode cao này sẽ chẳng bao giờ chậm hay lag nhiều
3. Android lag là vì : không có người mở tiệm cài app hay game nên id gg thường cài free và chẵng bao giờ out ra , mặc định appstore lại để chế độ update thường xuyên và tự update khi có app cần update , mà android thì update liên tục ..nhiều ..nhiều thứ nữa
@trandaubac Những gì bác phân tích không đúng một điểm nào cả. Nếu bác chưa sử dụng thì tốt nên dựa cột mà nghe đừng lăng xăng.
Ip5 ra cách đây vào năm rồi nhưng nó vẫn chạy tốt ở tất cả các tác vụ dù ở phiên bản nào của iOS. So vs những đt đầu bảng cùng khoảng thời gian đó thì ko có con nào giữ đc phong độ tốt như vậy đâu.
hieutthh
TÍCH CỰC
8 năm
@trandaubac Mình hỏi thật bạn có xài chưa mà phán vãi thế ? Đây là bản beta , bạn rõ nghĩa từ beta ko? Apple nó ra 1 fw chính thức thì phải 4 5 bản beta để fix lỗi này kia , xong mới ra chính thức . Và khi bạn lên beta , bạn muốn về thì về , muốn ở thì ở , chứ chả kẹt gì cả nhé , Ok? Và chỉ khi cài profile beta public hoặc developer nó mới hiện update nhé , còn không cài đợi bao giờ nó ra chính thức mới up được , đây là dành cho những người thích trải nghiệm fw mới , lên cảm thấy không hợp về bản cũ thoải mái , chả ảnh hưởng . Còn riêng bạn , anti thì phải anti có chừng mực , và anti thông minh lên tí , ngay tiêu đề đã ghi rõ ios 10 beta còn ráng vào phân tích như đúng rồi , rõ buồn cười.
mkien80
TÍCH CỰC
8 năm
@trandaubac Phát biểu "thông minh" vãi. 1 thanh niên cuồng Androi chia sẽ =))
cuthune
TÍCH CỰC
8 năm
@trandaubac Sao nhiều người cứ cố chứng tỏ cho người khác biết mình ngu nhỉ 😁
trandaubac
TÍCH CỰC
8 năm
@Nguyễn Lê Anh Thư sao ngu ??, bạn nói mình hiểu được không ,
B
Bây giờ ng có học lại thích đi moi móc ng khác hả b? T chưa thấy ông nào vào chê ios hay androi làm sao. Mỗi ông có học thì ông lại làm chuyện đấy 😁
itvanan
ĐẠI BÀNG
8 năm
Có bác nào sài ipad Air lên chưa, có cảm nhận với 😃😃😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019