Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Đã có iOS 11.0.2: Sửa lỗi âm thanh cuộc gọi của iPhone 8/8 Plus

TDNC
3/10/2017 17:37Phản hồi: 340
Đã có iOS 11.0.2: Sửa lỗi âm thanh cuộc gọi của iPhone 8/8 Plus
Apple vừa tung ra bản cập nhật iOS 11.0.2 dành cho iPhone và iPad với ba nội dung: sửa lỗi âm thanh trong khi thực hiện cuộc gọi bằng iPhone 8/8Plus, sửa lỗi ảnh bị ẩn đi trong Photos và lỗi không hiện file đính kèm trong email. Mình vừa kiểm tra trên iPhone 8 Plus thì thấy bản 11.0.2 này nặng tới 286 MB. Các bạn thực hiện cập nhật trong menu Settings > General > Software Update.
340 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Xperios
TÍCH CỰC
6 năm
Thấy dân tình trên mạng ở nước ngoài đang chửi ầm ĩ bản 11.0.1, lỗi nhiều vô kể luôn.
@smoking.devil Bác cẩn thận quá đấy, cái 4s của em chạy từ ios 5 tới 9 pin như nhau hết ( em vẫn đang dual 8.4.1 và ios5), em kết luận sau vài bản pin như nhau hết. Cùng lắm giảm 15'
@smoking.devil Con ipad 4 chạy 1 năm ios 6 ko chịu đc vì thiếu tính năng, up 1033, tưởng pin kém lắm ai dè y hệt, trc là 14 tiếng usage (max) giờ khoảng 13,5 tiếng
@IceNinja 1:1 ,là quá tệ rồi bạn, chưa kể trong đó là 1 số là seeder, 1 số là fan cuồng, bên cạnh đó, hình như lỗi xảy ra 1 số dòng iphone, như của mình là 7+ 128GB hao pin, một số bạn trong diễn đàn dùng loại này đều bị hao pin, nhưng ip 7 hình như không bị
Vịt 2019
TÍCH CỰC
6 năm
Đang ở 11.1 beta 1 mất rồi. Ko check đc 11.0.2! Pin trâu ít lỗi...
liminzun
TÍCH CỰC
6 năm
NGon
ngoanlh
TÍCH CỰC
6 năm
Đã lên pin tụt như tụt quần 😃
mấy thánh nằm vùng hay sao mới đăng là có cm
@Security1 Ng ta dậy sớm tập thể dục
@Security1 Anti thằng nào thì chầu chực canh topic thằng đó để tranh cm#1
Lạ hông?
Có cái ipad mà chưa dám lên 11.
@Gấu Nước Air 2 lên ngon, trừ cái vụ vuốt lên để mở cc, background lúc mờ lúc ko, khá khó chịu
Pin cũng ko để ý
Đang nên và hóng. Thấy 11.0.1 pin ổn hơn 11.0
Chưa lên vì ko chơi game AR 😁
klein
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đặc biệt dùng safari lên bongda.com.vn, coi tin tức mà sụt pin 2% trong vòng 1 phút!
binhmafia94
ĐẠI BÀNG
6 năm
Ai lên rồi cho em ý kiến vụ pin phát. Hôm rồi 11 lên 11.0.1 pin tụt quá lại xuống 10.3.3 lại
pin kém đi khoảng 30 phút nhưng chuyển từ app này sang app khác nhanh hơn 69 lần + bàn phím gõ số tuyệt vời ... ipad air 2. Có gì mà ngại. Lên luôn, đang test 11.0.2 tối sẽ có kết quá 😁
Hóng pin
pekuon
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cứ update là lại có thánh pin lên tiếng.
ngoanlh
TÍCH CỰC
6 năm
@pekuon Do công việc cần dùng thường xuyên nên cần pin bạn àh, đâu phải ai cũng ngồi văn phòng có điều kiện sạc pin hay là ôm kè kè cái sạc dự phòng đâu
ng0cthang0
ĐẠI BÀNG
6 năm
@ngoanlh Chuẩn rồi, pin cũng là 1 trong những cái quan trọng nhất khi mình mua đt mà @@
tranduyquang
ĐẠI BÀNG
6 năm
Từ qua tới nay apple chuối k tả được. Update app không nổi mặc dù net 80mb/s chạy vèo vèo
nmduc073
TÍCH CỰC
6 năm
@tranduyquang Cái vụ update app đúng là có vấn đề. Nhưng cũng tùy app. Lúc sáng nay up app Youtube mà vật vờ mãi mới được. Trong khi hôm qua up 5-6 app cùng lúc lại nhanh.
Mình đang ở 11.0.1 chưa phát hiện lỗi gì nhưng sẽ lên 11.0.2 vào chiều nay xem có gì mới không
Làm ăn cẩu thả coi khách hàng như con rối, 1 năm update không dưới 20 lần, mà quanh đi quẩn lại toàn sửa lỗi ngớ ngẩn 😃
Bin Tuan
ĐẠI BÀNG
6 năm
@sslgvn Thôi mình coi như ko biết. Mình leave đây. Cảm ơn bạn đã nhắc nhở :D
@ragefighter Gì mà sắm nhà lầu là do chặt chém, người ta bán hàng tốt giá ổn nên dc nhiều người ủng hộ nên mau giàu, chứ 1 vài thể loại hàng kém chất lượng, giá cao ít người mua nên mới nghèo thôi
Bán thử bán hàng cùi và chặc chém thử coi bác có giàu dc kg hay là dc vài hôm rồi dẹp tiệm
@trivietvalues Không có ai bán hàng tốt giá ổn mà giàu hết, trừ khi chặt chém thôi bạn. Nên nhớ thì phần ios càng ngày càng giảm thì đào đâu ra bán nhiều mà lãi khủng? Trừ phi chặt chém thì có, chưa kể 1 đống phụ kiện giá mắc lòi thử hỏi ko giàu mới là lạ. Ngay cả sạc nhanh thì người ta kèm sẵn, còn muốn sạc nhanh bỏ ra gần 100 usd mà bảo hàng tốt giá ổn ah? Vậy ip8 và ip8 plus không phải hàng tốt sao mà ế thế kia? Trong khi ifan nằm chờ ipx? Ah vậy ip8 và ip8 plus ko phải hàng tốt je6n ifan ko mua?.
@ragefighter thì bên ad có ma nào dc up đâu mà than, bao nh máy h xài ad 8.0, ah mà k0, nội 7.0 thôi cũng đã hiếm rùi đấy, tính ra cứ 1 lần có cập nhật lớn cho os, toàn dòng ng bản dc lên trc, px hay px2 mà có bao nh ng dùng dòng này. SS thì sau mỗi lần cập nhật thì gg ra bản mới luôn, bởi vậy phải bỏ qua rất nh bản trung gian, chỉ lên đa phần các version ap chót hay kế áp chót, lên thêm dc 1 lần vậy là tạch, ngưng hỗ trợ. Đó là vs flagship, vs các dòng trung cấp đúng thảm lun, k0 dc lên. Chơi ad thì đừng đợi up, chơi romcook thì ms nhanh. Chú đi qua mấy forum rom cook xem nó complain đi thì bik. 1 os mà update lẻ tẻ, tỉ lệ bản ms nhất chưa đến 1%, 1 os thì ms có vài ngày là vài chục % qua vài tháng là gần 90% thì chú nghĩ cái nào dễ bị phát hiện lỗi hơn. Nói thì cũng phải động não chứ chú, thực tế chứ có phải nhật ký viễn tưởng đâu mà chú tưởng nói sao cũng dc ah😃
binhyen102
TÍCH CỰC
6 năm
đang định xuống, thôi lỡ rồi cứ lên xem có đỡ dc tí nào k
dùng apple mà ngại lên os để trải nghiệm thì mấy thím nên đổi phone khác mà dùng...gét nhất mấy cm kiểu "ngại kg dám lên" "chờ mấy bác làm chuột" , ...dùng iphone chủ yếu cái ios , không trải nghiệm ios thì vứt mẹ iphone đi,cm chi mấy cái vụ ngại...để TT đở tốn tài nguyên mấy cái cm vớ vẩn như vậy
kien910
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Apple Haters 2.01 Thằng chủ cmt nó xoá chứ ko phải tinh tế xoá đâu bạn ơi. Cmt mình cũng bị nó xoa
kien910
ĐẠI BÀNG
6 năm
@tigerosxpro .
hpqem8th1
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Louisch129 khóa sign là ko cho xuống nhé, chứ nó ko ép lên, khi lên phải suy nghĩ nhé, vãi lúa
umumti
CAO CẤP
6 năm
@hpqem8th1 hihi, có những người chứ đọc kỹ từng từ là đã vội vào chỉ trích hay chửi rồi nên bác thông cảm cho họ. Down FW về nhưng Apple nó có tự cài đâu, càii vẫn là do người dùng tự quyết định lấy.
Em về 10 rồi. May mà vẫn về đc chứ pin 11 kém quá trời luôn.
Nvhung2103
ĐẠI BÀNG
6 năm
@hzl92 bạn dùng máy nào, mình dùng 5S và 6 rất ok nhé, chỉ là để qua đêm với máy khi ở chế độ chờ vẫn hao pin, khi sử dụng thì hao hơn 10 chút thôi
@Nvhung2103 Lên 11.0.2 đi bác vấn đề tụt pin nhanh hết rồi bác
Nvhung2103
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Cao Thanh Lâm 190791 đang cắm máy lên mà mạng chậm quá, còn 20 tiếng nữa mới tải xong
@trivietvalues Cứ để pm chạy background rồi thủ dâm tinh thần

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019