Đã có iOS 11 dev beta 7/ public beta 6, bản cập nhật nhẹ, mời anh em tải về

21/8/2017 22:57Phản hồi: 181
Đã có iOS 11 dev beta 7/ public beta 6, bản cập nhật nhẹ, mời anh em tải về
Bản cập nhật chủ yếu sửa những lỗi vặt còn tồn tại trên phiên bản cũ hiện tại, giảm giật lag và tăng cường hiệu năng cho thiết bị. Từ bản này đến chính thức có lẽ còn rất ngắn nên Apple sẽ tối ưu rất tốt ở những phiên bản cập nhật cuối nên anh em không phải lo lắng nhiều và mình cũng khuyến khích anh em lên luôn mà không phải nghĩ, càng high càng tốt. Apple cũng bổ sung tính năng SOS, để dùng bạn nhấn nhanh nút nguồn 5 lần liên tiếp để khởi động tính năng này. Nó sẽ tự động gọi hoặc nhắn tin số điện thoại mà bạn tùy chỉnh sẵn trong cài đặt.

Giống như lần trước, kì này bản dev betapublic beta được phát hành cùng lúc. Anh em nào đang dùng hai phiên bản thử nghiệm này có thể vào Settings > Generals > Software Update để kiểm tra và cài đặt bản cập nhật.

Bonus: Từ vài phiên bản trở lại đây Apple "giấu" tuỳ chỉnh tự động thay đổi độ sáng, anh em vào như sau để tìm tính năng này nhé: Cài đặt -> Cài đặt chung -> Trợ năng -> Thích nghi màn hình.
181 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

iLi
TÍCH CỰC
7 năm
Thích nhưng đợi đến tháng sau lên 1 thể,...
Vịt 2019
TÍCH CỰC
7 năm
Đuôi ...62a rồi, chắc bản beta cuối cùng trước khi có bản chính thức... Bản beta 6 dùng pin khoảng 40% đến 20% nhanh như tụt quần, qua 20% thì lại dùng ngon...chất thật 😁
lamphibang
ĐẠI BÀNG
7 năm
t sợ 1 ngày con 7 plus mới mua sẽ chậm dần giống như con 6s plus cách đây 2 năm nó nhanh ko thể tả, nhưng lên iOS 10 thì nó đã ko còn như trước nữa ....

vậy nên chắc t nói ko với những bản nâng cấp lớn như iOs 11 quá 😁
lightness
ĐẠI BÀNG
7 năm
@hypous Có chính thức thì em cũng ko lên ạ. E nghĩ Mini 2 thì dừng ở iOS 10 là ổn nhất rồi 😁
@lamphibang Haha .. 4s được 6 năm rồi đấy. 6 năm chứ không phải 6 tháng .. Thử kiếm một con android hay winphone cùng thời 4s xem còn dùng được không ?
Galaxy S2 ấy hả 😁 tìm mù mắt chả nổi 1 con. Màn amoled thì tuổi thọ thấp .
Dong999pro
TÍCH CỰC
7 năm
@lamphibang Đúng là chậm hơn tý nhưng mà được cái iOS mới dùng sướng hơn. Công nhận 6s lên 10 là mất đi độ nhanh bá đạo trên iOS 9.
@Dong999pro Mình cũng quyết định để con 7 lại IOS 10, lên 11 thì mua máy mới 😆, Ipad vẫn chạy IOS 9 thế cho ổn định.
long.nd
ĐẠI BÀNG
7 năm
nghe nó cứ thế éo nào :3
high ~ cao?
@long.nd Ngây thơ quá :3
cacaca
TÍCH CỰC
7 năm
@long.nd Cao thì nói bố là cao. Bày đặt.
xEza
TÍCH CỰC
7 năm
@cacaca Nhất trí. Viết từ ‘’cao’’ sẽ nhanh hơn từ ‘’high’’ vì có 3 ký tự. Vote thông as.s chủ thớt sính bậy. 😁
Cập nhật riết mất con cá của mình hehe
Canhtn1986
TÍCH CỰC
7 năm
Lại lên, trong quá trình từ Public beta3->beta4 mình bị mất một ít ảnh trong photo mà không hiểu tại sao? icloud đầy đủ mà ko thấy. Lạ thật.
Cảm nhận trên iPad thế nào các bác ơi.
@vnstockguru Vừa lên xong trên ipad 10.5 thấy hiệu ứng nhanh hơn, để xài thêm mới biết nó thế nào 😆
@barrettroyal Cảm ơn bác. Đang muốn lên cho cái iPad 2017 nhưng ngại mấy phần mềm đang sử dụng hằng ngày như Monkey Junior không tương thích.
@barrettroyal cho xin ảnh chia đôi màn hình đo bác
@tran_huy2003 Đây bác ? Cái này có từ rất lâu rồi mà ...
demon000
ĐẠI BÀNG
7 năm
Lên beta 6 chả hiểu sao pin sử dụng của mình tụt như tụt quần, pin chờ thì vẫn ok, sợ quá lại về 10.3.3
6s plus , có bác nào bị như e ko ?
@demon000 chính xác bác. ban nay mượt rồi. ngon nữa. nhưng khoảng pin quá tệ. tụôt rất nhanh. rút sac lúc 7h30 xài nhẹ nhẹ mà giờ còn 88%.hy vong mấy bản sau pin se tốt hơn
banhmjm0c
ĐẠI BÀNG
7 năm
@demon000 7plus pin tụt nhanh hơn ios 10 😁 nhưng kệ
Lên chơi lo gì.
@demon000 Đang tụt như tụt quần luôn đây bác
Đang xài SE và không có nhu cầu cần chức năng gì mới nên tốt nhất là yên phận ở 10.3.2 thôi.

Trước restore đủ kiểu mà lên 10.3.3 pin vẫn như tụt quần. Chắc tại máy mình lởm nên nhường các anh em lên trước 😁
nublast
TÍCH CỰC
7 năm
@smoking.devil SE thì xác định là pin tụt rất nhanh, tuy vẫn rất mượt. Có thể bản chính thức sẽ ổn hơn
@smoking.devil Em giống bác, cũng SE 10.3.2 và chưa có nhu cầu lên :D, cái giống phần mềm h cứ nói là tối ưu thực ra càng nặng thôi :D cứ dùng phiên bản ban đầu cho nhanh máy :D
worldcraft
ĐẠI BÀNG
7 năm
@nublast Từ beta 5 đổ đi tôi chưa thấy gì gọi là tụt nhé. Như ios10.
HPSS
TÍCH CỰC
7 năm
Bản này bật Airplane không tắt Wifi + Bluetooth 😁
HPSS
TÍCH CỰC
7 năm
@samsemvn 1đ về chỗ! Em cần xem lại kỹ năng đọc hiểu của mình.
JFF =))
@HPSS Chuẩn luôn,còn từ Nhật ký cuộc gọi bấm gửi tin nhắn nó nhảy qua tin nhắn nhưng không ra trình soạn thảo
À mình nói bản 6
@HPSS 6s không có vậy bạn nhé! Mình đã test vũ như cẩn!
@my2kforever dạ thưa em 6s này, bản này chính xác bật Airplane len la wifi vs Blutooth deu bi off het
Các bác cho e hỏi ngày trước e mới mua máy về, cài icloud, appstore bình thường, sau khi cập nhật ios 11 bản dev theo đường link của mod @Duy Luân , nhưng bị nhiều lỗi quá ( chơi game wot blitz tự out, lỗi wifi .... ) nên e về lại 10.3 thì vào mua ứng dụng trong appstore không được nữa, phải chuyển qua vị trí mỹ, hay canada ( không yêu cầu thẻ visa ) mới mua được, chuyển về VN thì nó bắt cài thẻ visa các thứ, mà không về VN thì mua mấy cái ứng dụng ở VN không được. Lúc mới mua về e đâu cần mấy cái đó đâu..... Ai biết chỉ e với. :eek:
@cachnhietminhquan Thì làm cái thẻ visa 50k cho nhanh
@cachnhietminhquan Cái này do bác đổi store qua lại giữa các nước, liên quan méo j đến ios 11 chứ?

Bây giờ store nào cũng đòi nhập thẻ visa/master do ngân hàng nước ấy phát hành, vietnam cũng thế. Khi đăng ký acc mới thì 1 số store như Canada, VN cho chọn None, nhưng khi chuyển store rồi quay lại vẫn đòi nhé. Nói chung, cần thì tạo acc mới đi, đừng lấy acc chính đi chuyển store lung tung có ngày... lưu vong.
Vuốt chuyển app trên ios 11 dành cho iphone 8 nè
https://9to5mac.com/2017/08/21/app-switcher-gesture-iphone-8/
@Cuong072nt Đơn giản vậy có vẻ ổn, trong app chắc vuốt 2 lần 😆 cũng ko thích thế lắm, cứ vuốt 1 lần cho nhanh.
Lên đi mấy bác ơi, ngon lắm rồi.
Ổn đinh va ít lỗi
có tính năng mới trên ios 11 là khi lam máy mới với cài đặt thì đưa lại gần nó sẽ tự nhận ra nhau, cài đặt nhanh hơn
SIri giờ chat bằng tin nhắn được
@Timkelvin Anh oi em dung iPhone 5s ban iOS 11 beta 7 sao khi em xoa tat ca va cai Dat lai em khong dag nhập được anh a loi gì vay anh oi
@Si tu ho Ki vậy. Toi đang nhập bt mà
HDTN
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Timkelvin 5s bản 11 dùng dc không bác .
@HDTN Chua thử, ma thấy ip6 vs cái 6s+ vs air 2 thì ngon lắm
haind.lmp111
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mod này làm việc cẩu thả -_- title thì IOS11 - hình ảnh phụ hoạ thì IOS10 to tướng
FAILED!!!!
toanlaptop
ĐẠI BÀNG
7 năm
Ip 6 pin tụt từng phút
umumti
CAO CẤP
7 năm
7+ chạy beta 5 public thôi đã mượt mà, pin rất ổn. Tuy nhiên, trên air 2 thì cảm giác hơi lag
@umumti mình cũng ở public beta 5 không thấy cấu hình trong cài đặt chung.bên bạn có như thế ko???

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019