Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Đã có iOS 12.2 Developer beta 3, giao diện remote mới cho Apple TV

Duy Luân
19/2/2019 21:51Phản hồi: 87
Đã có iOS 12.2 Developer beta 3, giao diện remote mới cho Apple TV
Apple vừa đưa ra bản beta thứ 3 của iOS 12.2, chủ yếu là để sửa lỗi nâng c6a1p mà thôi, nhưng cũng có vài cái mới: ứng dụng Apple TV Remote đã được thiết kế lại với giao diện tối, nó mô phỏng một chiếc remote thực thụ. Lỗi khiến cho dòng "Đang sạc" hiển thị trên màn hình khóa thay vì hiển thị giờ cũng đã được khắc phục. Apple News có logo mới, thay vì dùng chữ Apple thì iOS 12.2 chuyển sang biểu tượng trái táo + chữ News. Màn hình about trong Cài đặt cũng được thay đổi sau bao nhiêu năm để hiển thị thông tin về model, số series... lên trước, thông tin nhà mạng là cái ít quan trọng hơn nên được dời xuống dưới. Ngoài ra Apple cũng đã khắc phục lỗi Group Face Time.

Anh em nào đang dùng bản beta thì lên nhé. Lưu ý đây là bản update cho developer beta, chưa phải cho public beta.

Nguồn: MacRumos
87 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

TanSong
TÍCH CỰC
5 năm
Cuối cùng cũng khắc phục lỗi đang sạc và không có ngày tháng. Bữa h khó chịu cái lỗi này
mrgiapvo
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Phạm Song Tân Đây là bản beta còn chưa public, ko lỗi mới lạ. Public beta còn bị lỗi mà, mục đích để test trước khi ra bản chính thức
write dung
TÍCH CỰC
5 năm
@mrgiapvo Bản chính thức từ ios 7 trở lên cũng lỗi có chừa bản nào đâu mà bảo beta hay ko beta 😁
mrgiapvo
ĐẠI BÀNG
5 năm
@write dung Ý là đặt trong topic này. Nói update mà lỗi suốt thì ko hợp lý thôi. Đồng ý với bạn
@Phạm Song Tân nhưng âm thầm để trong lòng không dám nói phải không 😁
iOs dạo này cũng lắm cập nhật linh tinh. Không ổn định như trước
@vtb center Thôi thôi, tôi xài ss chủ yếu mấy dòng note thì cập nhật lên lúc nào cũng có người kêu cả, lỗi ko vô đc secure folder, lỗi ngừng ứng dụng đột ngột là thường xuyên nhất, ở đó mà kêu, mà ko biết ông có xài đt ios ko nữa hay chỉ lên mạng đọc rồi kêu lỗi này nọ trong khi chưa sờ vô bao giờ, máy ông ko lỗi ko có nghĩa toàn bộ máy còn lại ko lỗi, kị nhất mấy ông fan apple hay android nhảy vô mù quáng như ông vậy
Cris.jr19
ĐẠI BÀNG
5 năm
@chavalier Thánh ấy fan ss đấy. Cái gì cũng thần thánh SS mà. Bỏ đi bác riết đâu ai muốn đôi co với thánh ấy. Haha
@chavalier không vô được sercure folder là ko có nha, mình dùng note vẫn vô ầm ầm đây, chắc quên pass hoặc gì đó chứ làm gì có lỗi đó nhà mấy con SS luôn vẫn bình thường. Còn vụ ngừng đột ngột là ko biết mấy người dùng bị là dùng ứng dụng gì hoặc không tương thích hoặc xung đột phần mềm cái đó không nói, nhưng ứng dụng hệ thống với mấy cai OTT là vô tư nha. Còn riêng iphone thì đã từng bị rồi, phone gọi tới quẹt chết mọe như thằng điên vì sợ bên kia nó cúp máy. Cuộc gọi đến bấm nghe không nghe bên kia nói gì mặc dù alo to đến nỗi người nhà giật mình. Nói chung là lỗi nhiều cái vớ vẩn và cơ bản lắm.
@vtb center Bác đi ra TGDĐ kiến con nào rẻ nhất của IP mua thử về xài và up lên phiên bản cuối 12.1.4 xe nó có lỗi đầy gì không? Nếu có tôi mua lại giá gốc cho. IP thì đủ thứ loại, bác có nghe Note hàng fake xịn, fake dỏm, tuốt, mướt mông má.......đầy rẫy như IP chưa? IP đầy cả ra đấy thế thì nó có lỗi cũng bình thường. Tôi đang dùng cả 2 HĐH máy tôi mua chính hãng và chẳng có lỗi lầm gì cả, IOS hay Android đều có cái hay và những cái ngu khó tả.
Ngon 😁 Bản 2 tệ quá!
mr_kuka
ĐẠI BÀNG
5 năm
Ko có lỗi lầm gì thì lập trình viên lấy đâu ra lương!
cabk
TÍCH CỰC
5 năm
@mr_kuka add some bug. will fix next update
để bọn Dev ngồi ko ăn lương sao dc
mr hung90
ĐẠI BÀNG
5 năm
Bao giờ có bản puplic đây. Lỗi đang sạc khó chịu vcđ
TanSong
TÍCH CỰC
5 năm
@mr hung90 Mình cũng đang chờ bản Public đây. Bản đó ngon hơn Developer
duvandong
TÍCH CỰC
5 năm
anh em hay vọc vạch thì xài thôi làm việc ổn định chả ai nâng cấp làm gì
duvandong
TÍCH CỰC
5 năm
@write dung Báo đaau mà báo.
@write dung không cập nhật mai mốt ứng dụng không cho update luôn thì có mà thành máy cơ bản à. Cập nhật là bắt buộc đối với IOS.
ruby time
ĐẠI BÀNG
5 năm
@write dung Bác bị ngáo ak. Ios 12 có phần chặn hẳn tự cập nhật rồi bác ạ 😆)
kungvn
CAO CẤP
5 năm
@vtb center mai mốt là 3 - 4 năm đấy
Có lỗi thì các ifan mới mong ngóng các bác cập nhật kế tiếp và cứ như vậy lỗi vá lỗi!
write dung
TÍCH CỰC
5 năm
@Khaihoanhao76 Bác nó quá đáng quá. Như kiểu con chiên ngồi chờ ban phước ko bằng ấy 😁
@write dung còn phải hỏi nữa :D có nhiều thím lỗi mà không dám nói :D. Giờ được sửa cái khai ra hết nghe tếu :D. Vì cái phone 40 triệu nói ra xấu hổ
Đang ở bản beta2, máy nóng, pin hao quá. Đợi public beta 3
Ở lại 12.1.2 hóng cái jb xem thế nào
@quy.helios Có jb rồi mà ! 12-12.1.2! Nhưng còn phụ thuộc vào model nữa!
@quy.helios 4 năm nay e đã ko còn qtam đến jb rồi 😔. mà cydia mới thông báo khai tử tháng trước rồi bác
Dương 1H
TÍCH CỰC
5 năm
Chỉ hi vọng update để xạc nhanh hơn. Mang tiếng hàng sang chảnh mà xạc thua kon ốp bô cùi mih hồi xưa 😔
Orbit85_1
TÍCH CỰC
5 năm
@khanhduonggeo Cụ làm củ sạc usb-c 30w với dây usb-c to lighting, đảm bảo 30 phút 50%, mình đang dùng đây 😆
King.quan
TÍCH CỰC
5 năm
Cái apple tv 4k sài với ios 11 sài ngon. Từ khi lên 12 lỗi liên tục. Móa
@King.quan mình sài 12 vẫn ngon mà.
King.quan
TÍCH CỰC
5 năm
@hipnguyen2111 Xem phim hay bị rớt phản chiếu lắm Bác
kevinvuive
ĐẠI BÀNG
5 năm
@King.quan Chuẩn! Từ khi lên ios 12.1.4 thì ứng dụng netflix không còn xem được thông qua apple tv3. Quá nản cho TÁO THỐI !!!
Càng cập nhật càng lỗi. Đó là lý do 7plus từ lúc mua vẫn để 10.3 và đell có ý định lên
Ios dạo nay chăm update gớm.
anhlt
CAO CẤP
5 năm
Ae cho hỏi mình mất cái remote apple tv h làm thế nào nhỉ? H toàn dùng bằng mirror của dthoai lên apple tv
@anhlt mua cái mới bạn.
Đang úp xem có j mới k
fako*
TÍCH CỰC
5 năm
vẫn chưa fix đc lỗi ko hiện biểu tượng wifi khi đang cắm sạc nhỉ
// Public beta 12.2
ngoctu208
TÍCH CỰC
5 năm
Đang up .
kub4undre
TÍCH CỰC
5 năm
Vẫn lỗi lắm chưa fix
@kub4undre Này beta mà bác, phải chính thức đâu
Giao diện remote Apple tv không điều chỉnh được âm lượng nhỉ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019