Đã có iOS 12.3 beta 4, mời anh em cập nhật!

Mikeknowsme
30/4/2019 4:14Phản hồi: 117
Đã có iOS 12.3 beta 4, mời anh em cập nhật!
Apple vừa ra mắt 2 bản cập nhật thứ 4 cho iOS 12.3 (Developer BetaPublic Beta), tập trung vào sửa lỗi nhỏ và nâng cấp ứng dụng Apple TV và ứng dụng ví tiền (Wallets).

Nếu anh em đang trong trình beta thì vào Cài đặt (Settings) - Cài đặt chung (General) - Cập nhật phần mềm (Software Update)

Đối với anh em muốn dùng thử Beta:

• Truy cập vào link beta.apple.com
  • Nhấn nút Sign In > Đăng nhập tài khoản Apple ID của bạn
  • Đồng ý với các điều khoản sử dụng
  • Chuyển sang tab iOS, chọn "Enroll your iOS device"
  • Backup iPhone, iPad của bạn vào iTunes (không bắt buộc nhưng nên làm, có gì còn quay lại)
  • Dùng iPhone, iPad truy cập vào link beta.apple.com/profile, tải profile về, chấp nhận
  • Vào Settings > General > Software Updates, check và đợi tải về iOS Beta

Về bản cập nhật iOS 12.3 Beta 4:

Nếu bạn sử dụng Apple TV thì nên cập nhật tvOS 12.3 để trải nghiệm những thay đổi giao diện được trực quan hơn (cho cả Apple TV HD và 4K).

Bản cập nhật cũng tập trung cải thiện về hiệu năng và sửa lỗi ứng dụng, đặc biệt đối với ứng dụng ví tiền (Wallets) để chuẩn bị cho Apple Card được ra mắt vào mùa hè này.

Ngoài ra Apple hiện chưa công bố bản ghi chú chi tiết về bản cập nhật iOS 12.3 beta 4, mình đã lên và cũng khuyên anh em đang trong trình beta hãy cập nhật luôn và cùng chia sẻ, thảo luận những vấn đề gặp phải trong quá trình sử dụng tại: Đây
117 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Vẫn đang yên ổn ở 12.2 ko lỗi gì mà ko thiết tha lên vì ko thấy có gì hay ho đáng để trải nghiệm cả 😁
@Điệp Dandy Mình X lên 12.2 bắn PUBG máy nóng kinh khủng =)))
@Giangvp1993 Bth vẫn nóng mà :v
@Điệp Dandy quan trọng làm 1 game đã muốn nổ máy rồi, còn trước 12.1.4 3 4 game mới nóng như thế =))
monk167
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Giangvp1993 3-4 trận SH gamota rồi 3-4 trận lqmb cũng chả thấy nóng. LTE b nhé. Và trên xr thì mặc định là max setting rồi. Đôi lúc còn tắt tiếng đi để nghe nhạc và để grab driver và google chạy ngầm nữa ạ mà cũng chỉ hơi âm ấm
konkot
TÍCH CỰC
5 năm
Sửa lỗi bug fixes 😆)
bản beta lắm lỗi lắm
Chả có gì hay ho. Toàn những thứ ở việt nam không dùng.
Chờ chuột bạch xong rồi mới down. Dại gì ham nhanh cho mệt.
Đã từng dùng beta và thấy rằng ko có ích lợi gì dễ gặp lỗi. Cứ bản chuẩn mà dùng
monk167
ĐẠI BÀNG
5 năm
@cuong_pham 208 E thì ngược với bác. E thấy thường thì beta mượt hơn final, nhất là 1-2 bản cuối trc khi ra final.
@monk167 Điện thoại mình dùng 1 con x nên ko muốn làm chuột bạch. Có lỗi gì lỡ công việc nên chọn phương án an toàn. Mất việc là mất tiền
monk167
ĐẠI BÀNG
5 năm
@cuong_pham 208 Thực ra nếu có lỗi gì ở beta thì thường cũng ko ảnh hưởng gì đến việc sử dụng hàng ngày mà chỉ gây chút khó chịu thôi. Và nếu có lỗi thì sẽ có bản beta tiếp theo rất nhanh. Hoặc lên nếu gặp lỗi thì quay về bản mà b thấy ổn nhất rất nhanh mà.
E thấy chủ yếu là mấy bác chăm đọc rì viu cứ kêu update là lỗi update là lỗi. Nhưng thực ra quanh đi quẩn lại cũng chỉ có kêu máy nóng với nhanh hao pin. Vì thực ra các bác í kêu ca theo phong trào hoặc mấy ng anti vào kêu thôi.
Hết beta rồi lên
@Lửng Mật Tự làm chuột bạch giúp apple phát hiện lổi đi
HDK1988
ĐẠI BÀNG
5 năm
Quá tuyệt vời !!!
Ra nhanh như điện 😆
@dinhdung87 Beta 2 tuần ra 1 lần
C3TEK
ĐẠI BÀNG
5 năm
Ai dùng iPhone như đt phụ thì lên chơi
@C3TEK Mình chỉ xài 1 iPhone mà vẫn lên 😔 có sao đâu nè
@C3TEK mình thì cứ dùng 1 máy android thì k sao, chứ dùng android vs iphone song song là kiểu j cũng đc mấy hôm iPhone thành máy chính, kể cả đời nó cũ hơn =))
Woowho
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Mikeknowsme Haha pin yeu nhe nguoi a e
@vqt907 Mình thì iphone gắn sim chính chỉ để nghe gọi, imess, app ngân hàng, còn lại xài android hết, nên ko bít gọi máy nào chính, máy nào phụ nữa, -)
Note9 + Xr/SE
Re0
CAO CẤP
5 năm
vẫn 12.1.2 thôi ý
@Re0 mình vẫn đang ở ios 12.1.1 trên ip8+ 😃
Re0
CAO CẤP
5 năm
@tyhn Ò thế thì lại cứ phân vân ở lại thôi
@Re0 thấy ổn định là mình dùng nó mãi thoii còn tính năng linh tinh chả bao giờ dùng đến cả
Re0
CAO CẤP
5 năm
@tyhn Uhnm hì
mobile123
TÍCH CỰC
5 năm
Mấy người từ nước ngoài về bảo dùng ip ở vn vô dụng quá
@mobile123 Vì ?
Hisokazz
ĐẠI BÀNG
5 năm
@mobile123 Bây giờ ko “đi xa về nhà nói phét đc đâu”. Sự kiện giới thiệu iPhone Apple còn mời tinhte, điện thoại nước ngoài chưa bán VN có khi còn có bản review trước. Cho nên “mấy người từ nước ngoài về” éo là cái vẹo gì cả đâu 😃
bomy
CAO CẤP
5 năm
@Hisokazz Nhiều thằng nó thần thánh hoá cái ở nước ngoài về vậy nhỉ. Cứ nghĩ ở nước ngoài là đẹp là văn minh hơn cơ. Chắc nó nghĩ đang như thời kỳ cấm vận mấy chục năm trước mà làm le
Mình dùng beta 2 khá ngon. Beta 3 thì lỗi safari bị đơ khi từ app khác chuyển sang. Hơi rén chưa dám lên beta 4
@ephemeral55 Vừa up beta 4 chiều nay. Máy cứ sạc đến 80% là ngưng, dù máy không nóng.
Hôm trc lên beta 3 xong mất luôn rung 😔(
dxinh89
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đợi bản ổn định rồi lên lần luôn.
@dxinh89 Đợi ver 13 lên luôn
@_-=TinhTế=-__-=SắcXảo=-_ con số xấu!!! mình đợi ver 14 lên luôn
Đang dùng bản beta 2. Pin trâu, bản 4, hay 5 dự là sẽ rất ngon. Chứ bản finl dùng chán chết 😁
djbuj
CAO CẤP
5 năm
Cứ có là quất. Từ thời sài bb đến h cứ ra bane beta là quất 😆
@djbuj Làm chuột bạch cho apple không có lảnh luong đâu nhá
djbuj
CAO CẤP
5 năm
@_-=TinhTế=-__-=SắcXảo=-_ 😆 đt hầu mình mà bác. Cứ j mới mẻ là quất thôi bác. Sài bb quen nên thích tìm tòi cái mới. Haha
@djbuj bác giông mình, cứ thích trải nghiệm trước vậy thôi. dù vẫn gặp 1 số lỗi nhưng thây cũng lỗi vặt thôi k quan trọng lắm
chờ bản GM
@vn_ninja Lúc nào có GM là tui sẽ quay về 12.2 😆

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019