Đã có iOS 12.4 beta 3, mời anh em cập nhật!

Mikeknowsme
29/5/2019 1:46Phản hồi: 116
Đã có iOS 12.4 beta 3, mời anh em cập nhật!
Đã có bản iOS 12.4 beta 3 (Developer beta & Public beta), vẫn chưa có thay đổi nhiều hay có thêm những tính năng mới nổi trội, tuy nhiên đây là trình beta thường được tung ra hằng tuần, anh em cứ lên thôi.

Đối với anh em muốn dùng thử Beta:
  • Truy cập vào link beta.apple.com
  • Nhấn nút Sign In > Đăng nhập tài khoản Apple ID của bạn
  • Đồng ý với các điều khoản sử dụng
  • Chuyển sang tab iOS, chọn "Enroll your iOS device"
  • Backup iPhone, iPad của bạn vào iTunes (không bắt buộc nhưng nên làm, có gì còn quay lại)
  • Dùng iPhone, iPad truy cập vào link beta.apple.com/profile, tải profile về, chấp nhận
  • Vào Settings > bạn sẽ thấy mục profile nằng riêng và nhấn Install
  • Sau khi cài đặt xong, vào Settings > General > Software Updates, check và đợi tải về iOS Beta
Để cập nhật:
  • Vào cài đặt (settings) - cài đặt chung (general) - cập nhật phần mềm (software update)
Lưu ý từ bản iOS 12.4 sẽ cho hỗ trợ dịch vụ thẻ tín dụng Apple Card sắp tới, thay đổi giao diện trong ứng dụng Ví tiền (Wallet).

iOS_12_4_Beta_3_feedback.jpg Một thay đổi nhỏ mình phát thiện là hình icon ứng dụng Feedback đã từ hình dáng tròn và bầu, sang hình dáng vuông vức hơn trên 12.4 Beta 3.

Về pin và hiệu năng mình chưa kịp thử nghiệm kĩ, anh em có gì chia sẻ nhau thêm nhé!
116 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chiến thôi AE, chờ đợi thêm mần chi, của mình bị chặn update rồi, ko thì... 😁
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |

@iPhonecafe Đồng chí chịu khó làm chuột bạch ghê, chả bù với mình :p
@iPhonecafe M chuột bạch từ 11.0 beta đến tận 12.1 😆
Giờ chán rồi k ham hố nữa !
Len lên xuống mệt thật :|
Dù k có nhu cầu jb hay này nọ nhưng lên xuống ngại thật
jmnguyen
ĐẠI BÀNG
5 năm
@crazysexycool1981 11.4.1???? sao ngộ vậy
@jmnguyen Có gì bất thường chăng? 😁
Beta 2 đang rất ngon, có mỗi cái wifi khó auto connect khi tắt 4G.
yldbk
TÍCH CỰC
5 năm
Lên từ đêm qua cơ
sao ra liên tục vậy nhỉ 😔
@Thạch_Phạm Chắc để thử lòng người đó mà 😃 😃
Mình nghĩ là thay vì làm những bài kiểu như "Đã có bản beta XXX, mời ae lên", thì tinhte nên test xem bản beta đó có gì mới sau đó làm luôn một bài cho ae xem. Một cái bản beta có thêm release mới có gì mà phải lên cả một bài trang chủ, trong khi đó cái mà ng ta quan tâm là thay đổi gì, cải tiến gì. Các bạn là trang công nghệ, đó mới là cái bạn cần làm, test và chia sẻ thông tin, chứ đâu phải coi mấy cái thông báo bên idownload blog xong về giật lại.
@snoopy84 B vào đây bạn được vui, được chém gió xả stress, được thêm chút ít kiến thức về công nghệ mà k mất gì thì tức là bạn cũng đang được chứ chả mất gì!
Mối quan hệ là win win nên bạn góp ý để sau những bài đăng chất lượng hơn cũng k có gì sai cả 😁
Các bác nói : k mất tiền không được ý kiến thì nghe nó vô lí bỏ xừ 😆
Như bác xài App Free trên Ios hay androi thì đều có mục gọi là Feedback, cái đó chẳng phải góp ý để app tốt hơn sao???
Mình gửi feedback nhiều, cả app lẫn trực tiếp cho dev của Apple nhưng chưa bao giờ bị chửi như ae Tinhte bao giờ :D
tamtk92
ĐẠI BÀNG
5 năm
@snoopy84 Mình không kinh doanh và cũng không học luật online bạn à, công việc của mình có chỗ cần nghiên cứu đến quảng cáo qua các phương tiện truyền thông nên mình biết. Bạn cũng không cần hỏi khó mình nha bạn. Và cũng không phải chỉ có mình biết mà mọi người ở đây ai cũng biết đó bạn.
@Rainwalker
BongHoaSen
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Rainwalker Ios nó k phải cái chuồng gà bạn ăn ơi muốn bắt là bắt xong đâu. Ios nó như là 1 đất nước test đến tết năm n+1 ko hết. Nên tốt nhất tự mình tìm hiểu. Hoặc làm ếch nghe những bầu trời đánh sấm(member) nói 😃
Đợi ios13 ! Nói không với bản update hoài mệt mỏi 😃 😃 😃
vnnvn
TÍCH CỰC
5 năm
@tàiphạm93 B chỉ đc cái nói đúng ko hà! Ghen tị quá nha!!!😁:D:D!
@tàiphạm93 T đợi ios 100
@vnnvn Bác đọc lại cmt bác ở dưới đi :D
@adagioleonard Hahaa thôi. Tới đấy Apple nó đổi thành bưởi rồi chứ không còn táo đâu bác ơiiii
vnnvn
TÍCH CỰC
5 năm
@adagioleonard Vì mình là kẻ hai mặt! Hihi!
vnnvn
TÍCH CỰC
5 năm
Tks Mod chia sẻ! Sẽ lên nếu có thời gian và điều kiện!
.acu.
TÍCH CỰC
5 năm
ko có gì mới thì next
chờ bản GM
SULLEY
TÍCH CỰC
5 năm
lên iÓS13 đi mà
Tập trung vô ios 13 đi ông nội. T6 ra mắt rồi lại tùm lum lỗi
@Mập Automatic Có tận 3 tháng hơn để làm 13.0 beta mà =))
Đừng vội 😁
3H&L
TÍCH CỰC
5 năm
Bao giờ có tích hợp điều khiển tên lửa đạn đạo thì update luôn thể 😆
Bản update này thay đổi icon app Feedback thôi hả?
Nghỉ, update hoài, chán vler, sáng nào mở mắt ra cũng check update trước rồi mới đi vs được. lũ mất dạy khiến tao thành thói quen khi xài beta. lũ mất nết, chó chết thứ tư bản giãy chết, chúng mài làm như thế có vui ko? học hỏi samsung được không? =]]
taikhoan79
ĐẠI BÀNG
5 năm
được con c-ầy ghẻ JB suốt ngày khoe. giống như JB được cái máy là thành tựu lớn nhất của nó vậy.
tintin.com
TÍCH CỰC
5 năm
Chuẩn bị có 13 đến nơi rồi, update thôi
P.H.Nhân
TÍCH CỰC
5 năm
Dự là bản 12.4 beta 4 là bản cuối cùng để ra bản 12.4 official 😃
Tuần sau có ios 13 rồi, đợi xem có j hay

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp