Đã có iOS 12 Public Beta: ổn định hơn, có hướng dẫn cách up

Duy Luân
25/6/2018 22:35Phản hồi: 374
374 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

dongtruong
ĐẠI BÀNG
6 năm
Trên ios 12 mở máy bấm nút home là nó rung 1 cái hả mn
Hom nọ lên vê lại 11.4
@quocvietbalabala uhm 11.4 hao pin lắm
em có con 5S với iPad mini 2 đều đang ở 10.3.3 thì có nên liều ko ạ?
@cuduongvipbro mình có thấy gì là liều lĩnh đâu bạn. mở itunes lên tạo 1 bản backup bỏ đó. lên 12 chơi đã chán hoặc ko thích thì vào lại itunes restore lại như cũ.
Thành KL
ĐẠI BÀNG
6 năm
@cuduongvipbro 5s dùng làm máy chính thì k nên lên nhé bác. E vừa phải xuống 11.4 cho con 5s nè, trc dùng 11.1.1 máy mát, pin ngon táy máy lên 12 beta 2 máy nóng pin tụt như cave tụt quần. Giờ xuống 11.4 máy mát hơn nhưng vẫn thua 11.1.1.
sockwave
TÍCH CỰC
6 năm
@cuduongvipbro ở lại hết đi bác ạ. Nếu mua từ iphone 7 trở lên thì hãy lên. Lên ios11 là thấy pin nó tụt rõ kinh cả hồn, không xuống được lại ân hận.
iPhone 7+ của mình làm theo các bước trên, đến đoạn chào mừng đến với iPhone thì đơ cứng luôn, ko qua đc bước này, bác Luân cho xin ý kiến, ra cửa hàng có cứu đc ko? về 11 thì có đc ko? cắm itunes ko nhận phone luôn
Thành KL
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Thanh Thanh Trúc - Thử cho về DFU rồi cắm itune xem sao b
Mình dùng ipx lên bất kỳ bản beta nào cũng bị lỗi nhận diện sự chú ý. Âm lượng ko tự giảm khi có cuộc gọi, báo thức hay thông báo đến...có ai cùng bị tình trạng như mình ko. Khắc phục ra sao?
Ko biết lên bản này có ổn ko
CRYQH
TÍCH CỰC
6 năm
Bản này trước mắt là mình thấy ổn, với điều kiện cần reset dòng 2 sau khi update OTA. Bạn nào bị mắc ở màn hình screen time or các màn hình ở các bước thiết lập, hãy restore về lại 11.4, thiết lập đầu tiên chọn ngôn ngữ English rồi làm lại theo link bác Luân bảo. Sau khi hoàn thành update OTA thì reset dòng 2 rồi setup new iPhone nhé (or từ bản backup iCloud vs những ai có backup)
phamca
ĐẠI BÀNG
6 năm
mod ơi, mình từ 12 dev về lại 11.4 từ itune, cập nhật xong có cái màng hình data recover, chạy 1 hồi thì báo fail, giờ không biết làm sao
vccr
ĐẠI BÀNG
6 năm
@phamca chuyển ngôn ngữ tiếng anh xem bạn, mình cũng mới từ 12 dev về 11.4 cũng bị lỗi, chuyển ngôn ngữ tiếng anh lại ok
@vccr Chuyển ngôn ngữ thế nào bác ơi , em bây giờ cứ bật máy lên là bắt recover , xong lại fail , giờ vô hiệu hóa máy rồi
ngsangmt
TÍCH CỰC
6 năm
Có ai đang ở dev2 làm xong vô check không có báo update không ạ? máy mình nó không hiện ra bảo update.
phamca
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Thành KL cám ơn bạn nhiệt tình, mình về dfu r cập nhật bằng itune, làm mất hết dữ liệu
Thành KL
ĐẠI BÀNG
6 năm
@phamca - K có gì đâu bạn. Mong Lần sau bạn sẽ may mắn hơn
Thành KL
ĐẠI BÀNG
6 năm
@ngsangmt - Không bạn ơi, bạn đồng bộ vào itune, về bản 11 xong máy còn nguyên từ cài đặt đến hình nền, chỉ có khác là đang dùng bản ios 11 thôi
@phamca bạn ơi giờ về DFU thế nào , mình đã thử ấn Down volume + power nhưng nó chỉ về táo và tiếp tục treo
hoanghai.amd
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình thấy bản ios 11.4.1 beta 4 pin và hiệu năng ổn định hơn 12 beta
Làm các bước xong nó ko có update là sao mọi người? Mình trước đang ở bản developer.
Orbit85_1
TÍCH CỰC
6 năm
@ảm đạm điêu linh Ở dev beta 2 rồi thì ko có update đâu bác, vì bản public này giống hệt bản bác đang dùng.
tinhte911
ĐẠI BÀNG
6 năm
Trộm vía, mình up lên không xảy ra lỗi gì, đang dùng để test thử cảm giác phê của ios 12
nguyenduyk12
ĐẠI BÀNG
6 năm
Ngoài lỗi thi thoảng crash app youtube, pin trâu ổn định mấy má kêu oai oái cho anh em hoang mang, e đang Dev 12 bt 2 hôm giờ đây
Thành KL
ĐẠI BÀNG
6 năm
@nguyenduyk12 - Tuỳ từng đời máy thôi bác. Bác thử cầm 5s đánh liên quân xem, đảm bảo nóng gần bỏng tay. À mà 1 phần lên còn hên xui nữa
edwarddang
ĐẠI BÀNG
6 năm
Các bác cứu em với. Máy em đang iOS 12 DP beta 2. Em muốn up bản 12 public beta nên đã back về 11.4 bằng iTunes (nhấn option, chọn Update), sau khi update xong nó đến màn hình Swipe up to recover > Nhập passcode 2 lần rồi nó hiện Attempting data recovery loading một hồi cái nó báo failed rồi lại hiện Swipe up to recover. Cứ như vậy nó loop và stuck ở đó luôn. Em đã tắt máy rồi force restart rồi cũng vẫn hiện Swipe up to recover. iTunes thì nó báo không nhận, báo máy đang bị khoá. Các bác ai có kinh nghiệm giúp em với.
@edwarddang Em bị y hệt bác luôn @@ giờ cũng đang thành cục gạch
edwarddang
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Tungchib Em đã mang lên Thakral One THĐ cho họ làm rồi, đợi nửa tiếng. Hơi mất công nhưng em đã google nát nước mà không tìm được cách fix.
trunglaminh
ĐẠI BÀNG
6 năm
Sao mình lên ios 12 beta sạc mãi nó cứ bảo 79% nhỉ? Mà pin sụt ác luôn, mình dùng 6splus
thienlang9x
ĐẠI BÀNG
6 năm
Lên 12 không còn cái giới hạn để không cho người khác đổi mật khẩu ID 😁
Lỗi không thể truy cập cài đặt tài khoản icloud, có bác nào bị như em không ?
😔:(:(
jeriophan
TÍCH CỰC
6 năm
Huhu . 11.4 update lên sạc bị tụt pin trên 7Plus (đã reset all setings) 😔
Anhduc195
ĐẠI BÀNG
6 năm
Bản public beta k có phát wifi nhỉ
vok
TÍCH CỰC
6 năm
Vừa mới lên, up lẹ hơn tưởng tượng nhiều. Nhanh còn hơn up từ 11.3 lên 11.4.
Khác biệt đáng kể. Để mai mốt xem có lỗi gì không. App load nhanh rõ, hiệu ứng smooth hơn nhiều. Faceid có nhanh hơn tí, icon mở khóa lẹ hơn trước tầm 40%.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019