Đã có iOS 13 beta 2, lên nào anh em!

zyzy1908
17/6/2019 18:9Phản hồi: 315
Đã có iOS 13 beta 2, lên nào anh em!
Apple vừa phát hành bản beta 2 của iOS 13, iPadOS 13, watchOS 6, macOS Catalina và tvOS 13 qua OTA cho developer. Anh em chỉ cần vào cài đặt (settings) - cài đặt chung (general) - cập nhật phần mềm (software update). Anh em nào chưa lên iOS 13 thì phải cài trước theo hướng dẫn trong bài này. (Bản beta 2 này vẫn hiện là 13.0, chỉ khác tên mã firmware nếu anh em nào thắc mắc)

Bản beta 1 buộc phải kết nối USB với iTunes hoặc macOS Catalina nhưng bản beta 2 phát hành hôm nay đã có thể cập nhật OTA. Bản iOS 12 sẽ có sẵn để thử nghiệm dễ dàng hơn vào tháng tới, Apple đã công bố tại WWDC rằng bảng beta public sẽ bắt đầu vào tháng 7.

Xem thêm trải nghiệm với bản Beta 1 tại đây. Những tính năng mới của bản beta 2 gồm có:
  • Chia sẻ file qua SMB (Server Message Block) đã có trên iPhone: chia sẻ dữ liệu qua mạng nội bộ bằng giao thức SMB - bạn có thể dễ dàng đăng nhập vào máy chủ file SMB để truy cập và quản lý dữ liệu từ xa.
  • tvOS 13 hỗ trợ "hình trong hình" Picture in picture
  • Thiết lập Downtime sẽ được đồng bộ lên Apple Watch.
  • Điều chỉnh màu sắc và giao diện của ứng dụng Lịch
  • Chế độ Portrait của Camera đã có thanh trượt để tuỳ chỉnh cường độ cho hiệu ứng ánh sáng và có thêm tuỳ chọn mới là High-Key Light Mono Lighting.
  • Sticker mới cho Memoji bao gồm: cử chỉ ngón tay gắn vào memoji như Hi với 2 ngón tay, chéo tay, chữ v thể hiện đang suy nghĩ, giơ ngón tay ra hiệu im lặng,...
  • Cải thiện tính năng ghim "Today" vào màn hình chính của iPadOS
  • Voice Control khi hoạt động sẽ có xuất hiện 1 biểu tượng micro nhỏ ở góc trên bên trái
  • Hiệu ứng âm thanh mới khi sử dụng Tapback trong Messages
  • Select All quay trở lại ứng dụng mail
  • Thêm tuỳ chọn gửi trả lời ngay lập tức không cần xác nhận trong Annouce Messages with Siri
  • Những tính năng mới của Apple Maps: Look Around, Địa điểm yêu thích, Siri Suggestion (Tuy nhiên, như đã nói, những thị trường ngoài Mỹ phải đợi đến năm sau, nên nếu bạn không có thì cũng đừng thấy lạ)
  • Và còn nhiều tính năng mới nữa, mà nếu anh em cập nhật và phát hiện thì nhớ chia sẻ nhé. Chúc vui vẻ.
315 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Lên thui lên thui ;)
@thanhtung6868 Tối nào tôi chả "lên" 😁
Ch quá bth :D
BongHoaSen
ĐẠI BÀNG
5 năm
Còn nhiều lỗi quá
galaxy_uk
ĐẠI BÀNG
5 năm
@vuivitien Máy đểu đấy ! Tôi lên 3 con rồi đều oki
monk167
ĐẠI BÀNG
5 năm
@vuivitien Chắc do quá trình cập nhật có vđ gì thôi chứ vụ bluetooth thì bản beta 1 hay 2 e đều xài bthg b ạ
@saint.niky Máy X của tui không truy cập được app nè, setting cũng kh vào dc. Tắt máy cũng kh dc. Cứu với....
@cuhiep Là Admin mà ko viết được 1 câu tiếng Việt đầy đủ chủ, vị à? Hỏi như bố đời người khác vậy. Theo mình những câu hỏi như này các bạn không cần thiết phải trả lời vì nó thể hiện sự thiếu tôn trọng đến người khác.
Mới lên thấy ngon rồi
Xibeo92
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Timkelvin nokia lên được k bác =))
QuyetND_Jr
TÍCH CỰC
5 năm
@leoaudio13 đang xài con Xiaomi không biết có được lên không, hóng mãi mà chưa thấy bản cập nhật gì hết =)), lo lắng quá ae ơi...
@Nhân Nghị Qua Tàu mà lên mát trời ô.địa cụ ui:eek:
san36
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Timkelvin đang dung sam grand mà check không thấy báo có link tải lên
99v9.9999
TÍCH CỰC
5 năm
Link tải ở đâu vậy bạn?
@99v9.9999 bác vào www.theiphonewiki.com chọn firmware beta
Đợi pub rồi lên luôn
Cài beta1 Xs max lag giật văng app kinh khủng.
Kết dark mode nhưng đành phải về vì toàn văng mấy app hay dùng. Thôi ráng đợi final 😁
@hailikem "hồi trc"...
Sao bh ko tải nữa 😁
shibaaa-
ĐẠI BÀNG
5 năm
@hungdaita Mình cũng bị mấy app, nhưng xoá cài lại thì ko crash nữa
hailikem
ĐẠI BÀNG
5 năm
@adagioleonard @adagioleonard Trước có 1 thời gian ở dưới quê nên tải về xem suốt, giờ lên sg ko có tv 3d để xem nên ko có tải nữa bác ơi , với lại giờ trên hdvietnam ít fim 3d mới như hồi trước
dung99vn
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Dustin Đỗ Mình xoá cài lại vẫn bị .....
shizuaka
ĐẠI BÀNG
5 năm
Làm sao biết máy m cập nhật chưa nhỉ
aitq
ĐẠI BÀNG
5 năm
Hôm qua mới reset xong restore hết lỗi nhận cuộc gọi xong hôm nay lên Beta 2 bị lại tiếp. Fuck
tdthangdl
ĐẠI BÀNG
5 năm
@quangai94 Cùng chung cảnh ngộ
huyhoangfam
ĐẠI BÀNG
5 năm
@quangai94 bật LTE/4G là ko nhận đc cuộc gọi phải ko bác?
babybo1234
TÍCH CỰC
5 năm
@quangai94 Lên beta2 vẫn bị lỗi nhận cuộc gọi báo nhỡ hả bác ?
aitq
ĐẠI BÀNG
5 năm
@huyhoangfam Mình chỉ bị không thể gọi hay nhận cuộc gọi nằm ngoài danh bạ. *101# hay *#06# cũng đều không làm được luôn. Sau đó mình backup lên icloud, reset xóa tất cả cài lại từ đầu thì fix được. Sáng nay lên thì tiếp tục lỗi, bản beta 2 này còn lỗi thêm số tổng đài như ngân hàng hay đầu số verify OTP thì không click vào xem được, báo giới hạn gì đấy. Đang reset. Khuyên các cụ muốn lên hạn chế lỗi thì nên reset sạch sẽ trước.
daicoi94
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đang ios 12 lên thẳng 13 beta 2 bằng ota đc k a e
Duyy Tânn
TÍCH CỰC
5 năm
@daicoi94 được nha bác. http://m.genk.vn/huong-dan-cai-dat-ios-13-ipados-13-beta-bang-profile-chinh-chu-cua-apple-khong-can-den-may-tinh-20190603212319796.chn
@Duyy Tânn được nha bạn, mình mới lên cho ipad, mà phải cài cấu hình beta
Đang 12.3 kiểm tra chỉ thấy 12.3.1 chứ có 13.2 đâu?
@Jakee Mỗi người một gu bạn nhỉ, người như bạn cũng đâu có mặn gì? Tôi thì đang bực mình Cách tính hạng của tintte, truóc đay comment nghiêm túc, bây giờ phải comment láo để mọi người như bạn mắc bait lao vào giảng giải đạo đức, kiến thức, chủ đề của tôi xôm xụ thì sẽ đc tăng điểm thôi. Có thời Gian bạn chú ý Crazysexytool1981 nhé, Toàn comment tào lao nhưng đc lên VIP đấy
@Jakee Chúc mừng tôi lên hạng đi bạn, tinhte là vậy đó, cần ít tinhte hơn để lên hạng
Screenshot 2019-06-18 at 21.15.40.png
monk167
ĐẠI BÀNG
5 năm
@trung76 Cái hạng nó có tác dụng gì thế ạ? Nick e hơn chục năm mà mới thoát kiếp trứng đc mấy tháng 😔
@monk167 Cho vui thôi đc cái gì đâu? nhưng vừa mới phát hiện một số thành viên VIP, Đại bàng lên hạng cao do comment ngu, chuối để mọi người nhảy vào chửi, càng bị chửi nhiều càng lên hạng nhanh. trước đây mình cứ nghĩ là comment bổ ích mọi người thích thì lên hạng, mấy hôm nay comment ngu gây war thì lên hạng vù vù
Đã lên cho iPhone và iPad.
@monk167 SẼ fix dần dần ! k cần phải vội ! 3 tháng làm 1 bản ios mà còn k ngon nữa thì thôi đấy :v
Cái bản beta này Face ID nhanh kinh khủng khiếp, tiệm cận tốc độ của Touch rồi... Ưng nhất cái đó, đưa lên vuốt là vào k bị kiểu đang vuốt mới ul xong nữa...Pin bủng chả để ý nữa...Vì cơ bản cũng trâu nên k có xoắn 😁
monk167
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Đạt Phít Một Dù sao thì t vẫn thích touchid hơn. Faceid nhiều khi cầm máy xa hay gần đều ko nhận. Touchid thì cho tay vào túi quần rút ra máy đã mở xong rồi. Lại còn vướng cái khẩu trang. Dạo này chạy xe toàn ko đeo khẩu trang ông ạ
dung99vn
ĐẠI BÀNG
5 năm
@monk167 Chưa kể nằm ngang là nó k nhận dạng nữa
monk167
ĐẠI BÀNG
5 năm
@dung99vn E nghĩ đến việc xoay ngang máy lúc chọn khuôn mặt thay thế nhưng chưa thử. B thử xem nào
Hiện tại mình đang bản 17A5492T. Không biết mới nhất chưa mà check không thấy bản cập nhập nhỉ
@nguyen dai tay Cái bản đó là beta 1... muốn cài beta2 thì cài cấu hình mớ nhận qua ota được... bản beta 1 không có lên bằng ota
@Đạt Phít Một Thanks bác. Em lúa quá 😁
@nguyen dai tay Đợt này nó ẩm ương đó chứ trước cứ cài cấu hình dev beta là lên 1 mạch từ beta1 đến beta cuối , bản này beta1 buộc phải có máy tính nên đâm ra dở hơi!
Wankary
ĐẠI BÀNG
5 năm
Check update có thấy đâu ta? Ai biết chỉ dùm. Thanks
@wankary Cái bản đó là beta 1... muốn cài beta2 thì cài cấu hình mớ nhận qua ota được... bản beta 1 không có lên bằng ota 😃. Có một anh đã chỉ em
@Duyy Tânn Thanh niên đi tăng view cho genk à mà gắn nhiều link thế :eek:
Duyy Tânn
TÍCH CỰC
5 năm
@dunggrap e vừa lên. lên 1 mình sợ nên gù ấy mà
MrXit
TÍCH CỰC
5 năm
Đang beta 1 check chưa thấy gì cả
Duyy Tânn
TÍCH CỰC
5 năm
Có khi nào ios 13 puplic ra luôn trong hè không nhỉ?
bibeo89
TÍCH CỰC
5 năm
@Duy Luân Lên 13 rồi mà chưa thấy bản beta 2 ý
@bibeo89 Bạn làm như link trong bài kìa, phải tải cái profile
@Duy Luân Ý mình là bản chính thức đó MOD!
@minhtrinh08 Bản chính thức đã phát hành đâu 😁
Một số ae đọc tiêu đề xong vào coment luôn ha
Đã nên và đầu tiên thấy là tốc độ face id nhanh vãi loằn.
@Akay Nhím Ko thấy cái ổ khóa nó mở lun là vào rồi kk =))
@Akay Nhím B có bị kiểu đang gõ qoute cho cmt của bạn thì nó nhảy ra chỗ comment của cả bài viết không?
@Đạt Phít Một K á bác. Hiện tại chưa thấy lỗi j. Chỉ thỉnh thoảng thấy hơi giật 1 chút thôi bác.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019