Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Đã có iOS 9.2 và OS X 10.11.2, mời anh em tải về

Duy Luân
8/12/2015 23:16Phản hồi: 789
Đã có iOS 9.2 và OS X 10.11.2, mời anh em tải về
Apple hôm nay vừa phát hành iOS 9.2 và không có nhiều chức năng mới, chủ yếu chỉ dùng để sửa lỗi và tăng tính ổn định cho hệ thống mà thôi. Có nhiều thứ liên quan đến Apple Music mà anh em sẽ thích: giờ đây bạn có thể tạo playlist mới ngay từ lúc thêm bài nhạc vào danh sách, không cần phải tạo trước nữa, hay như chức năng download cả một album từ iCloud Music Library về máy chỉ bằng một nút chạm. Nó cũng có biểu tượng tải về để bạn biết tiến độ đến đâu. Khu vực Classical giờ cũng đã có thêm chi tiết về nhà soạn nhạc cũng như diễn ra cho bạn duyệt bài nhạc. Tính năng Mail Drop được tích hợp vào Mail để bạn gửi các file có kích thước lớn thông qua iCloud, còn iBooks thì tương thích 3D Touch để xem trước nội dung trang ngay từ mục lục.

Những điểm mới khác của iOS 9.2:
  • Một mục Top Section mới sẽ có trong ứng dụng News để bạn xem những tin hot nhất trong ngày
  • Mail Drop trong Mail cho phép gửi các file lớn
  • iBooks hỗ trộ 3D Touch để peek and pop nội dung trang nào đó ngay từ mục lục, từ ghi chú, bookmar hoặc kết quả tìm kiếm
  • iBooks đã hỗ trợ nghe audiobook
  • iPhone hỗ trợ phụ kiện USB Camera Adapter để import hình và video
  • Tăng tính ổn định cho Safari
  • Tăng tính ổn định cho Podcasts
  • Sửa lỗi tập tin đính kèm không thể mở khi xài giao thức POP với một số người
  • Sửa lỗi khi file đính kèm đè lên chữ trong Mail
  • Sửa lỗi Live Photos tự tắt khi khôi phục lại từ iCloud backup
  • Sửa lỗi tìm kiếm danh bạ trả về kết quả trắng
  • Sửa lỗi Camera trên iPad bị đen thui sau khi quay video
  • Sửa lỗi về Health, Wallet, Lock screen, Find my iPhone, VoiceOver
Cũng trong dịp này Apple phát hành luôn OS X 10.11.2 cho người dùng Mac. Danh sách cập nhật chi tiết mời xem bên dưới:
  • Tăng tính ổn định cho Wi-Fi
  • Tăng tính ổn định cho Handsoff và AirDrop
  • Sửa lỗi thiết bị Bluetooth tự nhiên bị ngắt kết nối
  • Sửa lỗi Mail gặp vấn đề với tài khoản Exchange (không xóa thư được)
  • Sửa lỗi không import được hình từ iPhone vào Mac qua cáp USB
  • Cải tiến iCloud Photo Sharing
Nguồn: 9to5Mac, CNET
789 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Trời cái đa nhiệm vuốt ứng dụng chậm wa.
Upgrade: Sorry bật chế độ giảm chuyển dộng nó ko còn như xưa, thấy nó kỳ kỳ. Tắt chế độ giảm chuyển động thì bình thường.
@nguyensang12 Đa nhiệm trong Assistive Touch hả bạn hay vuốt dưới màn hình lên
@Phan Duc Quoc Tien HẢ. Cái đó gọi là đa nhiệm hả, giờ mới biết đó.
@nguyensang12 Giả vờ ngu hả. Có nút đa nhiệm mà ko thấy hả
@Phan Duc Quoc Tien Ý thứ 2 kìa. Vuốt từ dưới màn hình lên gọi là đa nhiệm HẢ.
Ae cho cảm nhận ip5s lên thế nào lag hay mượt
@tsyosm 1 chút lag.k ngon bằng 7 và 8
@tsyosm Mượt mà, ngon hơn IOS9.1
@tsyosm vẫn thế thôi 😆
hungproda
TÍCH CỰC
8 năm
@tsyosm giống 9.1
Sauron
TÍCH CỰC
8 năm
Hay quá tải gấp nhưng mà nâng cấp tính sau. Chờ các bác chuột bạch đã. Hôm truớc ip5 lên 9.1 thấy giựt giựt phải quay về 9.02. Ipad mini 2 lên 9.1 từ 8.4 thấy chậm hẳn.

Không liên quan lắm nhưng các bác cho hỏi sao Ipad mini 2 lên 9.1 vào trang chủ của vnexpress chậm lắm. Load hết rồi nhưng nó cứ giựt khi vuốt lên xuống. Vào 1 tin nào đó thì hết. Còn Ipad mini 2 đang chạy 8.4.1 khác nhanh hơn hẳn nhưng thường xuyên bị báo lỗi trong khi load trang và phải load lại từ đầu
@Sauron Công nhận ipad mini 2 lên ios 9 chậm hẳn. Pin thj mau hết trc xai 8.1 mượt. Pin trâu. Lên 9.1 mở safari lên cũg lâu
kkk33_tv35
ĐẠI BÀNG
8 năm
@zing4u Mình vào trang đó vẫn mượt mà ta
@Sauron sr nhờ bạn chút 😔 máy mình đang chạy ios9.1 bạn ah . muốn quay lại 9.0.2 quá bạn chỉ giúp mình với
Sauron
TÍCH CỰC
8 năm
@song vu 91 giờ thì trễ rồi bạn. Chỉ còn cách mua máy khác và hy vọng nó còn ở firmware cũ mà thôi
AnhTV.
TÍCH CỰC
8 năm
Ios 9.2 final chính là bản ios 9.2 beta 4 -_-,làm hóng mãi :mad:
p/s:5s ai muốn lên cứ lên đi nhé,mượt hơn bản trc nhiều,từ 9.2beta 3 đã mượt hơn rất nhiều,có khi ngang 8.4.1 đớ,còn cái thanh control vẫn lag nhưng nó đỡ hơn rồi
daniel9
TÍCH CỰC
8 năm
@Xperia. Chuẩn bác, e lên beta 4 3 tuần nay rồi, check update không có
Cé Ci
ĐẠI BÀNG
8 năm
có ai dò mìn chưa ^ ^
@Cé Ci đã nên cho plus mượt hơn nhìu nhé
dknyxdie41
TÍCH CỰC
8 năm
Chưa có jb. Cứ ở 9 cho lành
zycuong
ĐẠI BÀNG
8 năm
Ipad air co ai len chua cho cam nhan voi, tks
Vãi, 6h kiểm tra còn chưa có, đang ở 9.2 beta 4, giờ đã có rồi. Apple làm ăn nhanh vãi 😁 up thôi, bản này ngon kinh luôn :D
p/s: bản này chính là bản 9.2 beta 4 mã 13C75, thảo nào kiểm tra không có :D
nguyentiengb
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Kutrau966 pin yếu ko cho cập nhật chứu sao
@nguyentiengb E cắm sạc mà bác. 100% cũng k lên đc
@Kutrau966 Bác up qua 3G hay wifi, nếu 3G thì chuyển qua wifi xem, pin trên 50%...
Tt8
Trứng
8 năm
@vohuu
thangkl87
ĐẠI BÀNG
8 năm
liệu có JB không nhỉ
phamson123
ĐẠI BÀNG
8 năm
Em chả ham lắm. Đang hài lòng với cái 6+ / 8.4
Máy yếu nên ko trèo cao
thaiduongbs
ĐẠI BÀNG
8 năm
@funny1990 Chém j đâu bạn, mình thấy vậy mà.
Haithang7512
ĐẠI BÀNG
8 năm
@thaiduongbs Bạn ơi mình cũng đang phân vân quá đây, để 8.4.1 thi mượt nhưng safari hay bị loát lại lắm, chán chả buồn chết. Ip6 đấy chán lắm, muốn lên 6s mà tiếc tiền lắm
thaiduongbs
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Haithang7512 Mình đang dùng 6+, cũng hay bị load lại safary, nhất là 24h, vnexpress, 2 trang có quảng cáo nhiều. Mình ko lên 6s đâu, hơn mỗi cái 3d touch rất ít ứng dụng.
Haithang7512
ĐẠI BÀNG
8 năm
@thaiduongbs 6s ram no 2g với tốc độ nó nhanh hơn chứ 3d touch thi cha làm cái gì. Loát lại safari thì tinhte của mình cũng bị loát lại, vào bài có nhiều hình ảnh nặng là i rằng chut nữa nhiều ứng dụng phải loát lại với các trang khác cùng trong safari phải loát lại. Khó chịu ghê gớm mà ko làm sao đc
trongngoc89
ĐẠI BÀNG
8 năm
Sao bản 9.2 beta4 có app feedback giờ lên bản Final rồi vẫn có là saonhir?
Lên thôi !
5s ngon , ổn định lên lun ae ơi
mr33acs
TÍCH CỰC
8 năm
Hóng update cho AW 😃
smx105
TÍCH CỰC
8 năm
@mr33acs Có watch os mới hỗ trợ tiếng Việt luôn rồi nhé !
@mr33acs Có update cho watch luôn. Os2.1 có thêm hỗ trợ tiếng Việt ngon lành nhé. Dùng khá ổn mỗi tội đang tiếng Anh nhảy sang tiếng Việt lạ mắt quá 😃) image.jpeg
JimmyLa
ĐẠI BÀNG
8 năm
@dorewan199x Xài đồng hồ mà bọc Silicon chống trầy nữa chời ;-)
@JimmyLa Nhựa cứng. Quen rồi. Hay vận động đùa vs chơi bóg rổ liên tục va chạm là ko tránh ko. Mà tính cầu toàn ghét nhất đồ đạc bị xước xát. Tuyf tính từng ng nhé. Chứ cái đồng hồ thì cũg bt
kê dép hóng bác nào ấn nhầm update 😁
kellykent
TÍCH CỰC
8 năm
Con air 2 của mình vẫn để im 8.3, mượt hơn hẳn con của vợ mình lên 9.1, phải nói là độ mượt rất khác biệt giữa hai bản ios
air 2 và 6 có ae nào lên chưa , cảm nhận thế nào ạ , em 6 của em chưa dám lên , sợ lắm .
ko biết có sửa đc lỗi touch ID của 5S ko nhỉ 😔 ko thấy nhắc đến trong bản 9.2 này :(
Tt8
Trứng
8 năm
@thach quang nghia 5s nen 9.2 thi ngon chua thay bi noi gi nhung chi toi hoi ton pin
@Tt8 E vẫn lỗi touch id vs pin như cave tụt quần bác ạ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019