Đã có iOS 9.3.3, OS X 10.11.6 chính thức, iOS 10 beta 3, macOS Sierra beta 3, watchOS 3 beta 3

ART+
18/7/2016 20:21Phản hồi: 416
Đã có iOS 9.3.3, OS X 10.11.6 chính thức, iOS 10 beta 3, macOS Sierra beta 3, watchOS 3 beta 3
Apple vừa tung ra một loạt bản cập nhật dành cả ở bản chính thức lẫn bản beta. Với những ai đang ở iOS 9 thì các bạn có thể vào kiểm tra để lên iOS 9.3.3 mới nhất (55,6MB trên iPhone SE) với tính ổn định cao hơn, sửa một số lỗi và tăng tính bảo mật. Các bạn dùng OS X thì lên OS X 10.11.6 cũng với việc sửa lỗi và tăng hiệu năng của hệ thống. Ai dùng iPhone hay iPad thì hãy vào Settings > General > Software Update để cập nhật, bạn nào xài OS X thì vào App Store rồi chọn mục Updates. Các bạn xài Apple Watch cũng kiểm tra có cập nhật watchOS 2.2.2.

Bên cạnh bản chính thức, chúng ta còn có iOS 10 beta 3, macOS Sierra beta 3, tvOS 10 beta 3watchOS 3 beta 3. Lưu ý rằng tất cả những cập nhật này là dành cho lập trình viên, bản Public beta thì phải đợi sau (thường là ngay trong tối nay hoặc tối mai thôi).

Mình đọc qua một số bình luận của những người lên iOS 10 beta 3 thì họ cho biết nhiều lỗi khó chịu đã được sửa, tiếng khoá máy và gõ bàn phím đã quay trở lại, hiệu ứng kéo thanh thông báo cũng có chút điểm mới, khả năng mở khoá bằng cách đặt ngón tay lên Touch ID đã quay trở lại, và đặc biệt là mọi thứ đã mượt và nhanh hơn rất nhiều.

Những điểm mới trên iOS 10

416 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cập nhật nhiều quá, ko có thêm tính năng gì mới mà chỉ sửa lỗi thì cũng nhàm chán.
@chicharito mu Bác cứ chém. Lỗi thì nền tảng nào chả có nhưng cam đoan iOS vẫn ít lỗi và ổn định nhất.
@chicharito mu Làm người còn khối thứ chưa hoàn chỉnh nói chi cái hệ điều hành. Đừng nên cầu toàn quá mọi chuyện
eros_hab
ĐẠI BÀNG
8 năm
@hung_hy88 thế thì chờ bản final ra rồi up, ai kêu up bản beta rồi lại phàn nàn lỗi, chuột bạch? Dân lên beta chủ yếu để khám phá cái mới, lạ, ngồi chờ nhấp nhổm ko yên chứ xác định là lỗi tùm lum rồi mà.
@Cafethangbay Ổn định nhất thì là Blackbery bác ơi , đén giờ mình thấy bb là chuẩn nhất , cái nào cũng có lỗi cả , mình chỉ nói là ios ngày càng nhiều lỗi thôi. Làm gì mà căng thẳng quá
TDCuong_TN
TÍCH CỰC
8 năm
iPhone là số 1 thiên hạ, iOS vô đối muôn năm.
Titaner
CAO CẤP
8 năm
@YoungBuffalo Số 1 bác nói là Sony Và Samsung thì đúng hơn đó , nếu thấy gò bó quá thì bỏ qua phần thế giới còn lại vậy thôi .
@Titaner Hic, em đang xài iPhone 6 đây ạ, tưởng iPhone 7 thiết kế mới thì mua nhưng nhìn cái hình rò rỉ thì buồn hết sức, mình fan Apple nhưng không thích thể loại cuồng như bạn kia đâu!
Titaner
CAO CẤP
8 năm
@YoungBuffalo Apple đã nói 3 năm 1 thiết kế mà bác , ko bằng mấy anh kia nhan nhản 1 thiết kế xài từ cao đến thấp đâu , mình đây thấy iphone vẫn đẹp vẫn ok , nếu bác đã ở ip6 muốn thay đổi tk phải chờ năm sau còn muốn theo cái mới mà vẫn bình cũ thì ip7 thẳng tiến . Apple muốn người dùng đời iphone cũ nâng cấp nhiều hơn những người đã có iphone6 trở về sau 😃 , ngoài ra đợi lâu ắt sẽ làm cho ntd thèm thuồng iphone 8 hơn bao giờ hết 😃
@BondKute 6 thì up tới đi chớ việc gì mà phải lăn tăn. Đừng nghe lag giật với crash mà sợ. Hoạ hoè lắm mới gặp. Có khi cả tháng chưa thấy bị. Xài tốt nhất mỗi tuần 10 ngày gì đấy restart lại máy là ok
Kall4Me
TÍCH CỰC
8 năm
Thanh nofti làm kiểu trans xấu quá, đậm chút thì đẹp
Lên 9.3.3 thôi, nếu không ổn thì về lại nhanh còn kịp 😁
@pham.kelvin lên đo bác, sau này con lên 10 mà lăng tăng gì
@pham.kelvin Bác ko định Jairbrak à ??? ahihi
@MinhTran288 dự là 2 tuần nữa Apple khoá sign là tha hồ jailbreak nhé, chúc mưng các thánh Is**t...?
đang cài đặt , ahihi 😁
@ngminhman123 Vãi thế, sao anti toàn xài ios thế này, thắc mắc ghê luôn @@...
@thongphan1989 xài để biết nó tệ như thế nào để còn chửi 😁:D:D
dangdung165
ĐẠI BÀNG
8 năm
IOS 10 ngày càng ổn
vietnamtea
TÍCH CỰC
8 năm
Có nên lên ko, vài bữa có jai 9.3.2 thì tiếc
@vietnamtea Chắc chả có gì mới đâu bác , chỉ là sửa lỗi ( có khi lại sinh lỗi mới thì khổ ) ở 9.3.2 với mình đi , lên beta 10 xong cũng quay lại 9.3.2 rồi
vietnamtea
TÍCH CỰC
8 năm
@chicharito mu 9.3.2 thấy hơi hao pin, thôi kệ, ko lên đâu. Biết đâu vài ngày nữa có jai ahihi
@vietnamtea Thời buổi này mà còn chờ jailbreak.
vietnamtea
TÍCH CỰC
8 năm
@parkcheungsoovn Sao vậy ạ
Anh em vào cài đặt, Accessibility (Trợ năng) - Home Button (Nút Home) và bật cái Rest finger to Open nhé.

Thực sự Apple bừa bãi quá, tự tiện đòi lập trình lại não của người dùng,

Mini2 ko có touchID nên ko muốn lên 10 nữa , bấm Home 2 lần là ko thích
Cứ ở 9.3.3, 1 thời gian đợi 10 ổn định rồi lên cũng chưa muộn.
only14ever
TÍCH CỰC
8 năm
Giờ chẳng ham hố lên đời iOS hay OSx như hồi xưa.
IP thì vẫn xài 9.1 pangu thần thánh ;)
imac lâu lâu xem có gì hay mới update, mà có ai bị safari crash làm treo máy luôn k nhỉ?
Tự nhiên đang đọc báo cái treo máy luôn, điều này trước nay chưa hề bị, từ hồi lên 10.11 lâu lâu lại bị. Nhói lòng
@only14ever mình cũng bị như vậy, ram 8gb mà Safari nó ngốn hết sạch rồi treo máy luôn, vãi.
Lên luôn. Mấy cái còn lại đang down. image.png
@thanh_nhan 16g nan thiet
@Hoangvietthanh0607 Mình toàn xài nghe gọi, nghe nhạc với internet không à. Còn trống gần 2GB đủ xài rồi.
sáng giờ loay hoay mãi mà không tải được cái macOS 10.12 beta 3. Nó cứ báo "This code has already been redeemed"
Mình đang dùng public beta

có anh em nào giống mình không?
Screen Shot 2016-07-19 at 7.35.39 AM.png
@cuhiep Ủa anh vào phần update của AppStore là up lên thôi, tải mới làm gì anh, muốn tải nguyên bộ cài cũng vào AppStore tải luôn, phần purchased
@Airblade14 nếu đơn giản vậy thì nói làm gì.
máy anh đang xài public beta nên chắc không có update vì vào không thấy, lên dev apple để nhấn download nó chạy sang Mac App Store và cái code hem xài đc
boozyer
CAO CẤP
8 năm
@cuhiep Xoá profile public đi cài lại profile dev rồi check update là có nhé
@cuhiep bác lên được chưa?
Em không tài nào lên được
menx
TÍCH CỰC
8 năm
Đợi macOS chính thức. Trải nghiệm bản beta bị khó chịu khi gõ địa chỉ trên safari cứ bị tự động nhảy ra một đống ko liên quan
Đang lên 9.3.3 cảm thấy pin trâu hơn
@Du210786 sã. mới ra bản chính thức thôi mà bác trải nghiệm pin nhanh thế? popo12.png
Lại lên... 😃
thichghp
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mình lên rồi..😆
so với 9.2 thì như nào bạn.. Cho cái đánh giá

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095