Đã có Kodi chính thức trên Xbox One

TDNC
2/1/2018 3:32Phản hồi: 69
Đã có Kodi chính thức trên Xbox One
Kodi, app xem phim "thần thánh" trong giới giải trí đã có mặt chính thức trên Microsoft Store để người dùng tải về máy Xbox One. Một số thông tin cho biết hiện tại chỉ có người dùng ở châu Âu mới tải được Kodi. Kodi trên Xbox vẫn cho phép cài thêm add-on vốn là thế mạnh cực kỳ đáng giá của nó để giúp người dùng xem được rất nhiều loại nội dung của nhiều dịch vụ khác nhau.

Kodi là một app giải trí dùng để xem hình, xem phim offline, stream video online từ nhiều dịch vụ chính thống lẫn không chính thống. Người dùng có thể cài thêm rất nhiều loại add-on để xem phim, xem TV, cài phụ đề tự động, tự động tải video... Nó là một app rất đáng giá đối với các thiết bị giải trí như Android Box, Android Stick, Console...

Tuy nhiên phiên bản đầu tiên này có một số hạn chế như:
  • Chỉ truy cập được một phần thư mục Music và Video của máy.
  • Chỉ hỗ trợ xem qua network dạng NFS://
  • Chưa hỗ trợ xem từ ổ lưu trữ gắn ngoài và ổ Blu-ray.
  • Một số add-on chưa hoạt động tốt.
Link tải KODI: Microsoft Store.

Theo The Verge
69 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vitkon
CAO CẤP
6 năm
Dùng con Android box HiMedia, có cái Kodi này mà không biết dùng thế nào 😔
xuandu1712
TÍCH CỰC
6 năm
chỉ x-box thôi mod!
The Big Blue
ĐẠI BÀNG
6 năm
Chưa có khả năng xài được Xbox One. =))
Xài với mibox 4k mà xem phim khá giật, dù mạng nhà mình không tệ. Chả biết tại sao
Metallicy
TÍCH CỰC
6 năm
@trieutuan_vnu Bác ơi có thể hướng dẫn em kỹ hơn vụ này được không ạ, tk vip fshare là tk tải bình thường ấy ạ, tk mua theo lượt tải nhanh có dùng được không ạ
Thêm nữa là cài plug in để xem như nào ạ, e gà vụ này lắm, dùng kodi mà xem cứ thấy nó chất lượng kém sao đó
@Metallicy Đậy bạn, hướng dẫn có nhiều mà: https://www.youtube.com/results?search_query=cai+vietmediaf
anhutsg
CAO CẤP
6 năm
@daugauhp911 Mibox 4k mà giặt là do bạn kg cài addon ngon hoặc do mạng . chứ con này thì chạy vù vù
Hai Dang Le
ĐẠI BÀNG
6 năm
@trieutuan_vnu Mua vip một năm lợi hơn bác. Một năm có 500k. Canh đợt sale nó giảm còn 300 mấy còn dc tặng thêm mấy tháng sử dụng nữa. Tải film tẹt ga.
tuhai944
TÍCH CỰC
6 năm
QUá ngon cho đội Xbox.
donghungx
ĐẠI BÀNG
6 năm
@=Tử_Hải= Con xbox one ko biết thế nào chứ như con ps3 ngày xưa hay bị troll là tốn điện bằng 4 cái tủ lạnh =)) có điên mới xem phị bằng máy chơi game, mua con android box 1 củ ấy 😆
Chỉ cần con RPI 35$ là đã có thể cài KODI, Xbox sao quá khó khăn, phân biệt vùng miền!
Quá ngon rồi .
power1
TÍCH CỰC
6 năm
Không biết sao mọi người khen nó thần thánh, mình xem giật giật ko ổn định, thử ở vài nơi có cả mạng cáp quang gắn dây thẳng vào cũng ko khá hơn. :oops:
@power1 Còn tuỳ phần cứng nữa bạn. Đường truyền nhanh nhưng cấu hình thiết bị quá thấp không kéo nổi clip đó thì cũng không mượt được.
@power1 Vậy chắc mạng của bạn có vấn đề rồi. MÌnh dùng gói FPT F4 dùng tẹt, chạy bluray ngon lành. Nhưng nhớ mua acc Fshare VIP khoảng 60K/tháng. sau đó cài addin Vietmediaf hoặc Xfshare đăng nhập tk Fshare vào là xem bluray tẹt bô. Phim rạp mới nhất có luôn. Còn không xem các phim từ HDO, PM,... thì chất lượng không được cao cho lắm (nhưng xem vẫn vô tư không giật tí nào)
PS: Mình chạy cả trên Sony Android TV hoặc Raspberry Pi3 KODI đều chạy ngon lành
KO2
TÍCH CỰC
6 năm
@trieutuan_vnu Gói vnpt 12Mb + box 500k xem phim chùa 720 mượt 😆
p950q
TÍCH CỰC
6 năm
Cái KODI này thật là nặng quá, dùng cả trên HiMedia và cài trên SmartTV Sony và cả trên ĐT android mà nó lag thôi rồi, trọt phát nào là phải đợi cả mấy phút phát đấy, mình cho next luôn.
khanh1906
ĐẠI BÀNG
6 năm
@p950q Mình dùng trên x8000e của sony đây. Có lag tý nào đâu. Chạy phà phà luôn
KO2
TÍCH CỰC
6 năm
@khanh1906 Con box 500k chip rk3128 ram 1gb vẫn chạy mượt đây.
114
ĐẠI BÀNG
6 năm
@KO2 Chỉ mình cách càị với.
KO2
TÍCH CỰC
6 năm
@114 Box ngon mà không biết cài thì tải bản kodi full addon về cài là được ( dùng của hieuhien, itvplus.... ) Nếu box yếu thì lên CH play tải cemc ( kiểu như bản lite) rồi seach cách cài addon vietmediaf, vnopen playlist là có thể xem free phim từ hầu hết các trang phim lớn ở vn rồi
Thực ra giờ Smart TV nào chẳng dùng được KODI, có cho XBOX cũng như không thôi mà. 😆
@trieutuan_vnu Có cài thêm đc Kodi ko bác, mà nếu cài chắc ko ngon bằng các Android box đâu
tuanthanh93
ĐẠI BÀNG
6 năm
@sontinh1911 Cài trên TV chạy ngon hơn trên mấy cái Android box. VD TV Sony dòng X8000E đi cấu hình của nó là CPU 4 nhân A53, GPU Mali T860, Ram 2GB, android 7.0. Cài kodi và các app coi phim khác rất mượt nha bạn. Còn tôi có cái android box Himedia Q30, CPU 4 core A53, GPU mali 450, Ram 2GB, cũng android 7.0 ( lúc tôi mua giá 2 tr ) nhưng nó cứ bị tình trạng các app cứ bị ngừng rồi thoát ra hoài.
@sontinh1911 Mình dùng Kodi tren SmartTV của SONY chạy phà phà rất mượt, xem nét căng.
dino_su
CAO CẤP
6 năm
@trieutuan_vnu Ai bảo bác vậy, chỉ có android tv thôi nhé, mấy con smart samsung,lg thì cài bằng niềm tin
@dino_su Ah đúng roài mình quên, vì minh Dung Sony, nó dung Android.
thằng xbox chết chính vì cái định hướng sai lầm này. Thay vì tập trung phát triển game thì lại cố biến nó thành 1 cái máy đa năng, giải trí tích hợp mà quên mất nhiệm vụ chính. Tất nhiên 1 cái máy kiêm nhiệm càng nhiều thì ai cũng thích, nhưng đầu tiên phải làm tốt cái khoản chơi game đã, nhìn vào số đầu game Exclusive nghèo nàn là đã ko có cửa đấu lại Sony rồi
tommyteen
TÍCH CỰC
6 năm
@suvival198 Đây là cái app do dev ngoài viết chứ có fai team dev ms viết éo đâu Còn ko biết định nghĩa “nghèo nàn” là như thế nào 😆)
@tommyteen ông kể hộ tôi game exclusive của XBox 1 có gì đáng kể cái, hay lai vẫn 3 series Halo, GoW, Forza từ đời thưở nào đến giờ. Nhìn các game đoạt giải, thậm chí cả dominate có cái nào của Xbox ko thế hay toàn Sony
tommyteen
TÍCH CỰC
6 năm
@suvival198 Quan trọng mình chơi game gì, mấy game nổi tiếng thì nó có cả cho cả 2. Nói như bác mình nói ngược lại cũng đc, nhìn đống exclusive của ps4 có gì hay? Nhìn vô list mình thấy chả gì hấp hẫn, có thể ko phù hợp style mình. Còn nếu nó có game đủ hấp dẫn, thì mua thêm cái máy chơi game nữa có vde gì đâu. Đâu ai bắt chọn 1 trong 2 , mình thích & có khả năng mình chơi luôn 2 hay 3 máy gì chả đc.
@tommyteen =)) thê thì đấy là vấn đề của cá nhân bạn, còn cả thế giới nó ko nghĩ thế, ko tin cứ search doanh số sẽ rõ, Xb360 là đối thủ của PS3, còn XB1 chỉ là để làm nền cho ps4 thôi, con số ko biết nói dối. Còn bạn ko thấy hay thì mình cũng chả quan tâm, vì nó toàn game cả thế giới vote, và đươc chuyên gia đánh giá cao, phần đông thấy nó hay thì nó là hay vậy thôi
badboyasd
TÍCH CỰC
6 năm
Nhiều trang bị lỗi không xem được trên opera android
Đang dùng nvidia shield tv cài kodi . chạy cực kỳ mượt mà load cực nhanh
@le hoang tuan Giá Nvidia trên 5 củ mà, ko mượt mới lạ, mấy cái Android box khác giá trung bình chỉ tầm 2củ
Blessa
TÍCH CỰC
6 năm
Từ ngày xài netflix là bye bye mấy cái app xem phim lậu kiểu này rồi 😁
Đang mong 1 ngày Hulu, Spotify, HBO Now có app chính chủ ở VN để được trả tiền xem phim 1 cách tử tế ;)
@Blessa Dùng netflix phim hay toàn bị hạn chế ở VN, chán chết 😔
@Blessa co phụ đề à b?
Blessa
TÍCH CỰC
6 năm
@vqt907 Các bộ hot hầu hết đều có ở VN, phim điện ảnh thì toàn ra rạp xem nên cảm thấy khá ok với mình
Booooozyer
TÍCH CỰC
6 năm
Mình cũng k đánh giá cao Kodi lắm do source cơ bản là do "người dùng" cung cấp nên độ ổn định, được chăm chút nội dung k cao, mặc dù về lý thuyết thì đây là kho media vô tận, nhưng thực tế khi có nhu cầu xem TV online mình k tìm đc cái source nào tử tế, tốc độ cao và ổn định cả 😁
Vụ xem phim qua fshare thì ngon về tốc độ và chất lượng cơ mà mình dùng tk VIP của pubvn cài đc app Pub trên Android box nên thấy tiện hơn :D
fuyin
TÍCH CỰC
6 năm
@Booooozyer Pubvn là gì bạn. Nhiều film ko
Booooozyer
TÍCH CỰC
6 năm
@Booooozyer http://pubvn.net/
Nó cũng là trang coi phim "lậu" thôi bác em đánh giá là trang chứa nhiều phim, cập nhật nhanh và chất lượng tốt nhất, có app cho android & iOS + xem trên website.
Phai đăng ký thành viên và thuê phim hoặc mua tài khoản trọn gói theo tuần/ tháng/ năm vì thế nên không có quảng cáo tào lao. Cộng đồng xem tương đối lịch sự, comment đánh giá phim tương đối có tâm :D
long_pn
TÍCH CỰC
6 năm
Dùng máy chiếu nên yêu cầu chất lượng hình ảnh tốt, Kodi ko đáp ứng được. Bắt buộc phải dùng MadVR, cho hình ảnh tốt nhất hiện nay, hơn cả chip X1 của Sony 😁
Cái kodi này so với xbmc thì sao?
congchi1979
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Bạn và 500 Anh Em Kodi là XBMC mà. Nó đổi tên thôi.
@Bạn và 500 Anh Em Không phải nó là một sao
mieomeo
ĐẠI BÀNG
6 năm
Lừa nó là đang ở mẽo hay Canada thì mới xem được nhiều phim hơn 😁
Em dùng Plex 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095