Đã có macOS 10.12 Sierra, mời anh em download

Duy Luân
20/9/2016 22:3Phản hồi: 293
293 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình vừa cài lại OS X 10.9 hôm qua.
sang94
ĐẠI BÀNG
8 năm
Cho mình hỏi làm sao sử dụng được tính năng Universal Clipboard vậy a!
nguyenhunga5
ĐẠI BÀNG
8 năm
@sang94 Bạn cứ copy trên mac qua iDevice paste là ok và ngược lại ko phải làm gì cả.
@nguyenhunga5 Qua idevice là ntn hả bác??? có cần bật tắt cái gì ko ợ?
Ko dùng apple watch để mở khoá đc @@
quoctin2610
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Haihoa1010 đang bị giống bạn này.ma chưa thấy Mod trả lời
Swift
ĐẠI BÀNG
8 năm
lần đầu tiên trong hàng thế kỷ qua tôi kô upgrade beta mà chờ offical final mới lên bởi vì bản mới ko có ji hot mà bản cũ thì vẫn đã work quá ngon 😁
knguyen_ch
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mình đang bị một lỗi với GoTiengViet trên 10.12. Khi gõ ở Safari thì nó bị lỗi (chính-> chini, và chữ thường). Bạn nào bị và fix được chia sẻ.
bdesign
ĐẠI BÀNG
8 năm
Chưa có ai up lên Fshare nhỉ? Cho hỏi nếu upgrade về trực tuyến, thì file down về nó nằm ở đâu, để mình lưu lại nhỉ các bạn? Chứ không cài xong nó tự xoá mất, lần sau muốn cài lại thì lại phải down.
minh197
ĐẠI BÀNG
8 năm
@ronaldo_hoang Em cũng vậy. thử cả 2 bản rồi
:(
maclife
TÍCH CỰC
8 năm
@minh197 File lớn đừng tải bằng trình duyệt. Bạn tải bằng Folx Pro 5 hoặc trình download nào khác thử. File dung lượng lớn mà tải bằng trình duyệt khả năng bị lỗi rất cao
@maclife Chẳng bao giờ dùng app hỗ trợ download, cứ Downloadthemall của Firefox mà tương 😁
Cảm ơn Maclife về tất cả (vì cái gì thì chắc Maclife biết thừa :p)
@minh197 Thử dùng app khác unzip nhé. Nãy mình cũng bị với cái The Unrarchiver, đổi app Archive Utility là ok 😃
Bác nào up bản chính thức lên mega hay Fshare giúp e với nhé. Thanks a lot!
maclife
TÍCH CỰC
8 năm
@dark_knight_1408 Bản chính thức cho anh em:
http://www.maclife.vn/ứng-dụng-mac/he-dieu-hanh/item/765-bộ-cài-đặt-macos-sierra-10-12.html
Hướng dẫn tạo bộ cài đặt:
http://www.maclife.vn/mac-os/kinh-nghiệm-thủ-thuật/item/764-huong-dan-tao-bo-cai-dat-macos-sierra.html
@maclife bác cho hỏi cách cài này có app dụng để cài được cho các dòng máy không được hỗ trợ không bác
máy em imac 2008 muốn cài quá
quocthai3250
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mod cho hỏi mái mình mac pro 2010 có năng cấp đc bản nầy ko. Nếu năng cấp đc máy có chạy nổi ko
TieuMih
ĐẠI BÀNG
8 năm
cho mình hỏi là sau khi cập nhật bản này thì những app cũ còn chạy được nữa k ?
@TieuMih Có những app dùng được, có app thì chờ update
nhờ mod giúp mình với, Macintosh Disk của mình còn dư có mấy chục MB, Mac bắt cài vào ổ khác mà mình ko muốn, làm sao tăng size cho cái disk cài nhỉ, vào disk utility ko được.
tks các bác
minh197
ĐẠI BÀNG
8 năm

Sao e down về giải nén lại lỗi vậy ạ ? 😔
maclife
TÍCH CỰC
8 năm
@minh197
minh197
ĐẠI BÀNG
8 năm
@maclife e tải bằng idm đó ạ 😔 down 2 lần luôn rồi ạ.
duy900020004
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mình đang update sắp xong rồi.
soncc1984
ĐẠI BÀNG
8 năm
Nhiệt độ cao hơn bình thường
bình thường em dùng toàn có 44 giờ một phát lên toàn 60
lên bản này sao nó hiện 2 card lên vậy các bác, và e cảm thấy nó nóng hơn bản 10.11 Ảnh chụp Màn hình 2016-09-21 lúc 12.01.03.png
maclife
TÍCH CỰC
8 năm
@dinhdoan2203 Máy bạn có card rời hiện vậy là bình thường mà. Nó tự động chuyển sài card rời hay ko tuỳ mục đích sử dụng.
@maclife trước dùng cái nào nó chỉ hiện lên 1 cái giờ hiện lên 2 cái thấy hoang mang. 😆, may quá cài ko việc j đến win. nếu cài mà hỏng win thì toi, mất hết giữ liệu
Chắc lát sẽ lên ngay thôi
Từ elcaptain lên thì nên cài mới hay update ota các bác nhỉ? Ngại cài lại app quá
Rong Xanh
ĐẠI BÀNG
8 năm
Ngay và luôn thôi
Lovetech36
TÍCH CỰC
8 năm
iMAC sao chưa cho Up vây ? Ưu tiên Macbook trước ah?
Sao của mình nó cứ ở 28 phút mãi ko thấy chạy thêm nhỉ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019