Đã có Media Creation Tool để tải về ISO Windows 10 Creators Update

Nam Air
6/4/2017 0:58Phản hồi: 454
Đã có Media Creation Tool để tải về ISO Windows 10 Creators Update
Microsoft đã phát hành Media Creation Tool để cho phép chúng ta tải về file ISO cài đặt Windows 10 Creators Update bản chính thức, còn được gọi là Windows 10 Version 1703, OS build 15063. Công cụ này sẽ tự động tải về file ISO Windows 10 để chúng ta lưu trong máy, sau đó tạo USB cài Win hoặc update luôn trong Windows, không cần phải tìm nguồn download ISO ở các trang lạ không rõ nguồn gốc, có thể bị cài mã độc. Ngày 11/4 Microsoft sẽ phát hành Windows 10 Creators qua Windows Update, còn từ bây giờ chúng ta đã có thể tải ISO qua cái tool này.

Tải về Media Creation Tool mới ở đây, dung lượng 17MB.

Sau khi tải về, chạy cái tool để tải về Windows 10 Creators Update:

Màn hình chào, hiển thị các thông tin điều khoản sử dụng.
win10-creators (2).jpg

Chờ 5s cho nó chuẩn bị chút.

win10-creators (3).jpg

Bạn muốn làm gì nào? Up trực tiếp lên Windows 10 Creators hay là tải file ISO về.
win10-creators (4).jpg

Mình chọn tải ISO về, sẽ hiện ra bảng chọn phiên bản tải về, 64bit hay là 32bit.
win10-creators (5).jpg

Lưu cái tải về vô USB, tự nó tạo USB boot luôn hay là thành file ISO.
win10-creators (6).jpg

Ngồi chờ nó tải ISO về, tùy theo tốc độ mạng, nhanh thì 30 phút là xong.
win10-creators (1).jpg

Sau khi tải về, dùng ISO đó update lên sẽ được Windows 10 Creators Version 1705, build 15063

Quảng cáo

454 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Vậy bản này là chính thức rồi phải ko bác @Airblade14 ? 😁
Bản này có gì mới không? Nếu không ở lại Windows 7 cho lành.
Win10 phẳng lỳ đen đen tối tối xám xám nhìn không mê nổi. Lỗi tùm lum tùm la. Chẳng hiểu là upgrade hay downgrade nữa.
Google cũng là giao diện phẳng nhưng material design quá đẹp.
@minhanh199 Thằng dog nào chưa dùng đừng chém gió,chỉ cần ấn chuột phải rồi ấn Personalize nếu thấy ít thì tải về
woody0712
ĐẠI BÀNG
7 năm
đợi từ qua giờ, rốt cuộc có người review 😁
Tưởng cái này có từ 8 kiếp rồi nhỉ.
heeshun
TÍCH CỰC
7 năm
@Duong_Act Cái 8 kiếp của bạn là bản thử nghiệm thôi.
ANDROID XIII
ĐẠI BÀNG
7 năm
wa ngon rồi. càng ngày càng đơn giản thuận tiện.
Khác nhau giữ 2 iso download bằng tool và download trực tiếp là : install.esd và install.wim
@NganTran85 Chon update PC now có vấn đề gì không bạn?
haingoc7x
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Ga2018 Up date pc now là tốt nhất, vì các ứng dụng, ko phải cài lại, như update bt
Sing_1975
TÍCH CỰC
7 năm
@Ga2018 Đã lên W10 Creator cho máy có bản quyền, bằng tool Windows10Upgrade, không chờ tới hôm nay. Nếu máy không có bản quyền (.....) thì nên cân nhắc coi có thể còn active không, còn có bản quyền thì vô tư, tạo 1 USB boot như trên để sơ cua rồi update thẳng như bản hướng dẫn. Nhớ backup các file trên ổ C, lưu key các PM. Mình lên creator xong thì các PM + ... vẫn y nguyên, không cần cài lại
Kelvin Gari
ĐẠI BÀNG
7 năm
Đã đown ISO về. Đợi chuột thử :3
khi tải làm sao để biết nó là bản này bác. e tải hôm kia thấy hẳn 4g. trong khi trước chỉ 3,5g
Vmemory
CAO CẤP
7 năm
@nguyenmanh287 Chạy Hash Calc lấy mã SHA1 rồi search Google sẽ ra. Nếu search không ra phiên bản nào thì ISO đã bị chỉnh sửa, không phải ISO gốc MS
@Vmemory cái này tải trực tiếp của ông mic mà sao chỉnh sử được bác
Vmemory
CAO CẤP
7 năm
@nguyenmanh287 Đó là mình nói nếu...
Còn đúng bản MS thì mã hash sẽ trùng
Talawhat
TÍCH CỰC
7 năm
Lên ngay cho nó bằng chị bằng em thôi chứ như mình thì chả thấy gì khác biệt vì chỉ mỗi khởi động/ vào mạng đọc tin tức/ mở ứng dụng văn phòng gõ văn bản/ Hết.
@Talawhat Khởi động bao lâu bạn
Talawhat
TÍCH CỰC
7 năm
@tanvietbt83 Chắc tầm 30s. Nhưng có những cái thì khởi động hơi lâu tầm 20 phút. :v
Mình vào win update xong nhưng chưa thấy điều gì mới, cũng tò mò muốn xem có gì lạ ko thôi chứ chắc mình cũng ko cần thêm gì. ;)
cu_cai_nho
TÍCH CỰC
7 năm
giao diện win10 nhìn tù quá, phẳng với chả cong o_O. Nhìn ko có chiều sâu, để làm việc trong thời gian dài thì thấy tù túng. Dùng win7 giao diện đẹp mà nhìn lâu cảm giác thoải mái hơn.

Win10 thì nhiều lỗi vô đối, dùng khoảng 1-2 tháng là thấy chậm chậm (mình dùng nhiều tool nên dễ so sánh). Chơi game giả lập dolphin thì lỗi tè le o_O
@cu_cai_nho vậy mình khuyên bạn xem lại phần cứng, sau đó xem lại drivers rồi xem lại phần mềm có xung đột không
mình không dám so sánh mình dùng nhiều hơn bạn, những cũng dùng kha khá các phần mềm nhiều chuyên ngành và đa dạng... và cũng cày nhiều game offline. những những trục trặc với window 10 từ khi có final đến bây giờ rất HIẾM.
cu_cai_nho
TÍCH CỰC
7 năm
@dktran01 Phần cứng thì chả làm sao nhé :3, driver càng không. Xung đột chắc càng ko nữa. Vấn đề là win7 dùng ngon mà win10 thấy rất chán. Mà cảm giác dùng tầm 1-2 tháng là muốn về win7. Win7 thì dùng mãi vẫn thấy oke.

Mấy đứa bạn cũng ko thích win10 cho lắm :3
@cu_cai_nho Cái vụ "mấy đứa bạn" thấy nghi lắm, nói cho vui vậy thôi. Chứ ktx mình (nước ngoài) chẳn thấy thằng nào dùng win7
@ngqnamanh có thể bạn chưa dùng những ứng dụng nặng load texture map khổng lồ . nếu chỉ chơi game vớ vẩn thì khó full load lắm
Lỗi nhiều lắm anh bạn.
Ví dụ Edge gõ telex hay điên, giải pháp là không dùng, nhưng để không chiếm dụng lắm bộ nhớ, chưa kể là vẫn còn cả IE.
Lỗi sử dụng bàn vẽ bị delay trên Windows 10 trên Photoshop và AI. (chưa dùng thì đừng phán nhé). Chỉ cần một lỗi không làm việc được thôi thì người dùng cũng chẳng ở lại windows 10 đâu.
Chưa kể một số phần mềm kế toán không thể gõ tiếng việt trên Win10 nữa.
Thi thoảng Wifi bị lỗi bất thình lình không hiện gì.
Lỗi sleep, hibernate chuyển thành tự khởi động lại máy. Lỗi sleep không khởi động lại được, buộc phải giữ phím tắt máy. (Lỗi này một số máy bị thôi. Anh em làm sửa máy tính biết rõ).
Lỗi xóa, tắt Cortana sẽ khiến máy không hiện màn hình khóa để vào Windows. Cortana chỉ support một số nước mà nó chạy 24/24 để làm chi.
Skype thì bản Universal không có vẫn phải chạy bản desk. Một phần mềm qtrong nhất của MS mà lại không có Universal thì có lý do gì để developers làm App uni cho Windows 10?
Không reset được data usage.
Không xem được passwifi và ngu hơn là sẽ không hiện cả wifi nếu signal của nó weak dù vẫn truy cập được.
Chế độ loading vào Store thi thoảng vô cùng chậm dù internet speed 20M.. Cái kiểu effect và cái vòng xoay xoay và xoay xoay của Windows 10 rất chóng mặt.
Không nhận Bluetooth một số điện thoại.
Một số game đang chơi hay bị mấy cái Notification hiện lên bất chợt và kéo màn hình nền về chế độ thấp.
Còn rất rất nhiều lỗi khác chưa kể giao diện xấu.
ncxn
ĐẠI BÀNG
7 năm
@mrthu123 Chạy phà phà chứ như hạch là sao? Công ty tớ dùng ngon lành cành đào mà
lelongdung
ĐẠI BÀNG
7 năm
@minhanh199 bác đi chết đi, nói chung là nếu bác gặp từng đấy lỗi thì cứ gọi là đời bác quá nhọ, em dùng suốt có thấy sao đâu.
có một số phần mềm được viết trên nền tảng nào đó cổ lỗ sĩ không tương thích được thì đương nhiên là lỗi rồi, bác đừng đánh đồng với chuyện lỗi hệ thống với lỗi không tương thích nhé.
(chắc có lẽ nên xem lại khả năng đọc hiểu, khả năng nhận thức vấn đề của bác) 😆)
năm nay là 2017 rồi, bác cứ kể mãi câu chuyện từ năm 2007 😃))
Vẫn dùng Windows 7 😃
Có cách nào cập nhật không cần tải file ISo không m,n?
Cái này có cả trăm năm về trước rồi.
@do.vuonggia1990 Đúng là có cả trăm năm trước, nhưng là tải ISO bản cũ version 1511, bây giờ mới được update lên bản version 1703.
npdong1994
TÍCH CỰC
7 năm
https://www.microsoft.com/en-au/software-download/windows10ISO
Có download ISO được rồi nhưng Macbook không cài được file ISO đấy.
Đúng là chưa cài đã thấy lỗi 😁
Source: https://support.microsoft.com/vi-vn/help/4018812/new-install-of-windows-10-creators-update-on-mac-with-boot-camp
@npdong1994 Đây bạn

Bạn nên trực tiếp cài thử chứ đừng chỉ xem ở trên mạng rồi phán như thánh vậy chứ 😃
npdong1994
TÍCH CỰC
7 năm
@thichlanhich102 😃 Cả MS và Apple đều khuyến cáo không cài bằng bootcamp mà bác vẫn cài được ghê thật 😃
@npdong1994 chắc do hên bác à 😁. mình cài 2 lần cả 2 lần đều ok ko bị gì. lần 1 cài thì do setup dung lượng ổ cứng hơi thấp nên phải cài lại
androidms
ĐẠI BÀNG
7 năm
@npdong1994 Xoá phân vùng cà cài mới bootcamp thì cài ok. Mình vừa cài cho con MBP xong.

Microsoft có đưa cách cài khi bị lỗi bạn nói.
"..Nếu bạn đã thử cài đặt Bản cập nhật Creators và gặp lỗi Dừng với mã 0xc000000f, thì bạn sẽ cần sử dụng Boot Camp Assistant để xóa bỏ phân vùng Ưindows."
Lulu tetinh
ĐẠI BÀNG
7 năm
Win 10 thì cr@ck, phần mềm Adobe cũng lậu, máy thì hết support.... mà nhận xét win 10 như thánh. Voãi.các thánh.
Có ai đang dùng theo diện Insight Program ko, mình up lên thì thấy cái Edge nó bị crash, dùng 10s là bị tắt à

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019