Đã có Nokia Drive 3.0 dành cho máy Lumia: thêm My Commute, chế độ Ngày & Đêm

TDNC
21/7/2012 0:44Phản hồi: 138
Đã có Nokia Drive 3.0 dành cho máy Lumia: thêm My Commute, chế độ Ngày & Đêm
Phần mềm dẫn đường Nokia Drive hôm qua đã có bản cập nhật 3.0 và hiện chỉ dành cho các máy Lumia của Nokia. Phiên bản 3.0 bổ sung tính năng mới My Commute và chế độ hiển thị theo Ngày và Đêm. My Commute có chức năng tự động nhớ và lưu lại các thói quen lái xe của bạn, kết hợp với tình trạng giao thông theo thời gian thực để chọn ra tuyến đường đi tốt nhất giữa 2 địa điểm. Thậm chí nó còn nhớ luôn những khoảng thời gian nào bạn hay khởi hành và cho bạn biết chuyến đi có thể bị trễ hay không, có đủ thời gian để dừng lại làm một ly cafe rồi đi tiếp hay không.

Hiện chức năng My Commute chỉ hoạt động được ở Mỹ, còn chế độ hiển thị theo ngày và đêm có chức năng tự động điều chỉnh độ sáng màn hình của các máy Lumia tùy theo độ sáng của môi trường xung quanh, giúp bạn nhìn bản đồ dễ dàng hơn, không gây ra sự khó chịu cho mắt và lái xe một cách an toàn. Được biết, Microsoft cũng đang có kế hoạch tích hợp Nokia Drive thành một phần mềm hệ thống sẽ có sẵn trên các máy chạy WP8.

Theo The Verge, Nokia
138 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hay ghê . N9 chừng nào mới có ta ?
@hiepthong Chắc là không có rồi 😔
Quá hay. Đi mua trải nghiệm thôi 😃
Ngày xưa thấy Iphone thích lắm, nay nghe TinhTe đã có bài Iphone 3GS giá 7triệu. Nhưng giờ lại đang phân vân với em này. Thấy trong hình Mod có cái Lumia 710 màu trắng Cool quá :p
@ducvinhqn Màu đen mới đẹp;)
@nibiru Cảm ơn bác nhiều. Thật sự thấy em 3GS lỗi thời quá 😃
@hihi852 Mình có thằng bạn dùng màu đen, nhưng thấy màu trắng trong hình đẹp quá. Không biết màu trắng ngoài đời đẹp ko :rolleyes:
@vutuananh93 WP có >300.000app rùi....=1/2 Appstore rùi nha, ít cái bằng mặt ấy!
Bạn tính mua DT về là phải cài hết sô app trên kho à.
Mỗi app cho IP ~1$, IP cài tối đa ~1000app là tịt ngỏm => vậy bạn phải trả =~20 triệu VND rùi.......nhà bạn giàu nhỉ.
Về khoản dẫn đường thì Nokia vẫn ngon lắm lắm
@congzing Không phải là vẫn mà là bắt đầu ngon 😁
Kowboy
CAO CẤP
12 năm
a giai cho e cái link tham khảo ạ,
Đang định bán lumia 8oo thừa kế lấy 4s
Hí hí
Quá hay. Nokia có những phần mềm về dẫn đường thì tuyệt
Cái này chắc dùng ở nước ngoài thôi chứ VN ta không biết có ngon lành không nhỉ 😁
@chanhthi Cái đường đó là đường nào? Mình chỉ biết ở SG có cái đường Đại lộ Đông Tây là tạm gọi cao tốc thôi.
chanhthi
TÍCH CỰC
12 năm
@Mr. Tian Cái đường chạy song song với quốc lộ 1 từ Tp.HCM đi Tiền Giang đó. Đây là một tuyến đường lớn tầm cở khu vực chứ không phải loại nhỏ đâu.
@chanhthi Bạn nhầm ah? Mình coi rồi, có đường đó, còn thể hiện là màu đỏ để biết là đường cao tốc nữa :|
chanhthi
TÍCH CỰC
12 năm
@Mr. Tian Vậy là tại bản đồ tên cái c5 cùi của mình không có rồi. Tìm trực tuyến thì có nhưng trên bản đồ thì không hiển thị.
Ko biết khi nào cho N9.
dlcr
TÍCH CỰC
12 năm
nokia sắp trở thành công ti dẫn đường rồi
hamyty
CAO CẤP
12 năm
Nokia đang bị tụt hậu quá xa , trừ khi có phép màu nếu ko tới khi nokia bằng với apple hay ss hiện nay thì apple và ss đã đi tới chân trời xa vời nào đó rồi 😃
xtmg1
CAO CẤP
12 năm
@chanhthi bạn đang nói về SAMSUNG ?
bạn cho rằng họ k nghien cứu nổi 1 thứ gì ra hồn ?
bạn thử lên mạng tìm hiểu công nghệ màn hình xem ai đứng đầu,còn công nghệ vi xử lí,công nghệ chip nhớ,camera..............
chanhthi
TÍCH CỰC
12 năm
@xtmg1 Nói về công nghệ màn hình và chip thì đương nhiên phải kể đến Samsung rồi. Nhưng mà đó là bên lĩnh vực phần cứng. Còn tui thì đang nói về những ứng dụng thiên về phần mềm trên điện thoại di động. Samsung thì chỉ nổi tiếng về màn hình thôi còn mấy cái khác thì không chỉ mình nó mới làm được đâu. Bạn nhìn vào mấy cái điện thoại mà Samsung ra trong thời gian gần đây sẽ thấy chẳng có gì đột phá, mới mẻ về tính năng cả. Cái 4 nhân mà hay quảng cáo trên truyền hình thì ngoài cái cấu hình khủng cộng với một số tính năng nâng cấp từ những thứ có sẳn ra thì chẳng có gì đặt biệt cả.
mong_co
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hamyty Cái nào cũng có đồ thị hình sin bác ạh, bác ngồi nghiền ngẫm xem thì ngộ ra thôi!
@hamyty cả một tập đoàn danh tiếng của người ta mà để ông phán như thanh sống ấy.nêu có ý tưởng gì thì tư vấn hộ sẽ có thưởng lớn đó.
Quá hay. Dùng Drive của Nokia cực kỳ thích, dù là hàng free.
Đi chơi xa em toàn xài nokia map thui, chính xác và trực quan 😁
@thdtai Nokia map ăn đứt các hãng khác, google map thì nói làm j nhỉ!
Mang con 3gs ra mà đọ tốc độ vs 710 kìa.4s mới kể vô
Khi bị lạc đường các bạn đã có nokia drive và nokia map, luôn bên bạn dù bạn ở nơi đâu.😁
hay đấy,
Bố này hâm xừ rồi
ok_never
TÍCH CỰC
12 năm
Cái máy của chủ bác màu trắng nhìn đẹp ghê 😁
Bác chủ thớt giới thiệu còn thiếu nhiều quá! Bản cập nhật này còn bổ xung thêm mục quan trọng là Favorites và khả năng Pin To Start giúp đến ngay địa điểm yêu tích với 1lần chạm duy nhất từ màn hình chính! 😃
các bạn có thể xem thêm ở đây. 😃
http://www.tinhte.vn/threads/1394719/#post-21077207
belle có hem 😁
nhìn như cái a
nhìn như cái ảnh thì ngon, k biết viêt nam được vậy k ngày xưa dùng nokia map một thời chả có gì ở hà nội cả

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019