Đã có thể đặt hàng trước Nikon J1

babybungbu
26/9/2011 20:2Phản hồi: 18
Đã có thể đặt hàng trước Nikon J1

J1 và V1 là hai chiếc máy ảnh không gương lật (EVIL) đầu tiên thuộc Series 1, vừa được [TAG]Nikon[/TAG] giới thiệu hồi tuần trước. Với Series 1, Nikon đã chính thức tham gia vào thị trường máy ảnh EVIL, vốn đang có những đối thủ chính như [TAG]Sony[/TAG], Olympus và Panasonic. Khác với sản phẩm cùng loại chủ yếu sử dụng cảm biến [TAG]Micro Four Thirds[/TAG], Nikon phát triển một dòng cảm biến riêng cho J1V1, nhỏ hơn, giúp giảm kích thước máy nhưng vẫn đảm bảo chất lượng hình ảnh. Phiên bản phổ thông, J1, hiện đã bắt đầu cho đặt hàng trên trang web Target.com.

Nikon J1 và V1 có rất nhiều các thông số kỹ thuật giống nhau dù cho V1 cao cấp hơn một chút. Cả 2 cùng có cảm biến CMOS 10,1MP, hỗ trợ quay phim siêu chậm ổ tốc độ 1200 khung hình/giây, màn hình 3inch, chụp hình 10 tấm/giây và quay phim FullHD liên tục 29 phút. Nikon J1 tích hợp sẵn đèn flash, cơ chế khử nhiễu khi quay phim, hệ thống lấy nét 73 điểm. Máy sử dụng cảm biến CX có kích cỡ 13,2mm x 8mm với hệ số crop 2,7. J1 có 5 lựa chọn về màu sắc là: trắng, đỏ, đen, hồng và bạc.

Trang web Target.com đăng mức giá đặt hàng cho Nikon J1 là 649,99 USD, cũng là mức giá mà Nikon đã công bố khi giới thiệu sản phẩm. Mẫu V1 cao cấp hơn sẽ có giá 899,95 USD. Khách hàng có từ nay đến ngày 20/10 để đặt hàng, sau đó cả J1 và V1 sẽ được bán ra trên Target.com. Tuy nhiên, phải đến tháng 11 thì Nikon Series 1 mới được bán rộng rãi trên thị trường.

Nguồn: SlashGear
18 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Vẫn có cái gì đó cảm tình với NEX của Sony hơn, tại trình độ chụp ảnh đang ở mức Zero, phải học hỏi nhiều!
Cavallilx
ĐẠI BÀNG
13 năm
Trong gọn gàng và dễ thương nhỉ, cái này phù hợp với chị em hơn 😃
binhnn
CAO CẤP
13 năm
mình chỉ dùng cho mục đích du lịch nên thích cái nhỏ gọn hơn. Nhưng từ hồi có IP toàn chụp bằng IP, cái máy ảnh du lịch để mốc trong tủ
maxivit
ĐẠI BÀNG
13 năm
IP á thật là phù phiếm bác ạ
dù sao chụp bằng máy ảnh hình vẫn đẹp hơn là chụp bằng đt......................có bạn nào biết chỗ nào sửa máy canon k? cái nikon này giá khoản bao nhiu vậy các bạn có bạn nào biết không?
Greycloud
TÍCH CỰC
13 năm
Ông này ko hề đọc người ta viết cái gì nhỉ? Loại người như lày vào đây để làm gì nhỉ? Đúng là bánhmiheoquay 😁
Bác này chắc là từ Mương 14 vào đây chứ gì ?
Đợi xem mấy bài "trên tay" "đập hộp" của anh em Tinh Tế đã rồi tính tiếp ^^
Trên bài trên tay xem thế nào đây!
ChuotThanh
ĐẠI BÀNG
13 năm
ko bik như thế nào chứ nikon mới ra EVIL đầu tiên nên mình nghĩ chắc cũng gặp nhìu cái chưa tốt ... từ từ mua hehe, đợi ra cái J2 rồi mua keke
Chị em mà nghe tin chắc là sẽ thích lắm, đặc biệt là với phiên bản màu hồng
Con này thì phải là trên mặt chứ mấy bác, trên này sao được.
quangmd
TÍCH CỰC
13 năm
So với NEX5N của Sony thì em nào hơn các bác? Nhìn em Sony Nex5N có cái tay cầm khoằm khoằm có vẻ chắc hơn là dạng thanh trơn như Nikon 😁
mẫu thiết kế đơn giản như đồ con nít chơi :banghead:
Đang dùng nex c3 và thấy nó rất thân thiện, vì mình cũng mới mò máy ảnh mà thôi, ở c3 có những tính năng hỗ trợ người dùng rất hay. Không biết chú Nikon 1 này phần mềm thế nào. Mong sẽ sớm cầm 1 em để vọc thử.
Chờ thêm nhiều đánh giá.
Trình độ chưa có như mình thì... cứ Canon or Sony mà chụp tới thôi, nó hiệu chỉnh dùm rất tốt ở chế độ auto.
nhìn ngon quá

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019