Đã có thể đặt trước Apple TV: 149$ 32GB và 199$ 64GB

sonlazio
26/10/2015 13:54Phản hồi: 118
Đã có thể đặt trước Apple TV: 149$ 32GB và 199$ 64GB
Apple vừa cho phép người dùng đặt trước Apple TV, dự kiến thời gian giao hàng sẽ là ngay trong cuối tuần này. Đúng như thông tin trước đó, phiên bản Apple TV 32GB sẽ có giá 149$ còn bản 64GB là 199$. Apple TV mới đi kèm hệ điều hành tvOS mới cho phép cài thêm các ứng dụng hứa hẹn sẽ là một sự thay đổi lớn của Apple.

Từ trước đến này thì Apple TV thường được Apple xem như một "thú vui" nhưng có lẽ ở phiên bản mới họ sẽ nghiêm túc với nó nhiều hơn.

Được biết Apple Sing cũng đã cho đặt hàng Apple TV nên Việt Nam cũng sẽ sớm có thôi.

Tìm hiểu thêm về Apple TV mới.
Tham khảo: Apple
118 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Giờ không cần mua smart tv. Mua TV thường có HDMI là thành smart hết
@littleboy1093 Chuẩn rùi. TV thường cũng có thể lên internet, lướt wed, chơi game (kể cả liên minh). Miễn có HDMI là ok.
mrcantona
TÍCH CỰC
8 năm
@littleboy1093 TV thường - ko smart hiện h có mẫu nào ngon ko bác nhỉ?
K biết nó có đc như con smartbox của vnpttechlogogy k nhỉ
ruacon208
TÍCH CỰC
8 năm
Đợi nó mãi, mau về vn, thay cái androidbox với chromecast của mình đi là vừa 😁
chất😁
vinhbao1989
ĐẠI BÀNG
8 năm
lâu quá, sắp hết tiền rồi 😔
quangphuc91
ĐẠI BÀNG
8 năm
chờ đợi em này mãi, cứ mấy cái đầu androidbox chán quá, quảng cáo chip 4 , 8 nhân dùng lướt web , facebook giật tung chảo, lỗi lên lỗi xuống 😃 149$ cho cấu hình vậy thì quá ngon
@quangphuc91 bạn dùng androidbox của hãng nào ,bạn chỉ nói cho có với giọng điệu của bạn mình biết bạn chưa dùng cái androidbox nào nếu bạn dùng và mua nhầm hãng tào lao mía lao thì mình chịu chỉ với mà cái androidbox có 50usd thì chạy 10 fb cũng chẳng sao nữa ,ghét nhất cái thể loại như bạn,nói cho bạn biết chứ mình dùng minix 8h plus ,vừa chơi modern combat 5 vừa mở tinhte vừa on fb vẫn chạy ầm ầm ,minix8h bây h cũng là thế hệ cũ thôi nhé, chứ mấy mode minix 2015 bây h chơi ngon gấp 2 lần thế hệ cũ.
quangphuc91
ĐẠI BÀNG
8 năm
@tuấn-ngọc mình từng dùng atv1200 , minix x5 mini và vừa mới chia tay himedia q3 iv nhé, mình có đụng đến bàn thờ của nhà bạn hay sao mà bạn nói cái giọng đó hả anh hùng bàn phím
@tuấn-ngọc mình dùng minix 8h dở òm mấy lần ức chế muốn đập mà tiếc của lại thôi . Giao diện chán phèo , 2 cái remote đi theo mới ức chế làm sao làm mình lại thêm mấy trăm mua thêm bàn phím chuột , Thình thoảng dở chứng đang chạy lại thoát ứng dụng ức chế ko chịu được .
Khuyên các bạn đừng nên dùng android box , dùng em apple tv này nhé , ngon hơn nhiều
angelo
ĐẠI BÀNG
8 năm
@tuấn-ngọc Nó giật thì cứ để cho nó giật chết cmn đi, mình không giật mình ung dung chơi, mắc chi đi hate ngoài xã hội nà, để đầu làm làm việc khác đê
hung08x6
ĐẠI BÀNG
8 năm
Quan trọng ăn nhau cái chốt... giá vn mà chát là vỡ mộng e nó
Chuẩn bị mấy em smart tivi lên đường hết :p...giờ thì chromecast, android box, continuum của wp, apple tv nữa thì chắc mấy hãng thi nhau ra màn hình đẹp hơn chứ smart nói thiệt thua mấy cái trên xa lắc...
ggunf
TÍCH CỰC
8 năm
Thời đại AndroidBox bắt đầu tàn 😁
199$ thỳ làm 1 con củng đáng.
ken1435
TÍCH CỰC
8 năm
Hồi trước chưa xài cũng háo hức với Android box lắm. Vì ở VN thì nhiều ứng dụng hơn so với Apple TV cũ. Nhưng mua về mới thấy trải nghiệm hết sức tệ hại bất tiện. OS không được tối ưu mà chỉ là cái android trên smartphone phóng to.

Mình không biết các hãng khác thế nào nhưng mình xài Himedia Q5 rất chán. Đã set full HD hết các kiểu nhưng thực tế chỉ là 720 upscale lên lừa mấy đứa mắt mờ thôi, nên đọc chữ rất mờ.

Hi vọng vào Apple TV OS sau này cũng sẽ có nhiều ứng dụng xem phim,TV như trên android box nhưng trải nghiệm và chất lượng tối ưu hơn mấy cái android box dở hơi kia
vuphamminh
ĐẠI BÀNG
8 năm
@ken1435 Đôi khi nguồn phát quan trọng hơn
tính ra giá cũng cao nhưng những gì iOS mang lại chắc đáng tiền
MasterPhuong
ĐẠI BÀNG
8 năm
AppleTV cũ giống 1 dạng repeater tín hiệu thì đúng hơn. Và gen 3 ko jailbreak đc nên xem phim phụ đề rời là cả 1 vấn đề. Hy vọng gen 4 này sẽ support tốt hơn.
@MasterPhuong Chuẩn rồi. Mỗi lần muốn coi phim có sẵn phụ đề trong máy là phải mirror màn hình chứ ko phải là cast 😆 hơi bất tiện mà lau rồi cũng quen
RedBee8888
ĐẠI BÀNG
8 năm
Kg biết con này có stream được phim 4k từ macbook lên tivi kg mọi người
ngon, mong đợi món này nhất để cho SmartTV của mình mọc thêm cánh
Đã order, không đắn đo. $215 cả thuế

Thêm $50 cho chú này nữa, quá phê
@ruacon208 Mình mua 64GB, 32GB thì rẻ hơn, cả thuế tầm $170
cái này ở VN thì làm được gì nhỉ? hóng tính năng rồi mua TV mới 😁
Chắc phải nhờ bạn mua về giúp chứ giá ở vn chách quá
Mấy bác cho e hỏi cái này khi cắm vao tivi la no chi phát hình lên tivi thôi hã .rồi kết nói wifi sử dụng choi game len mạng như điện thoại hình ảnh dx tải len tivi phai k ạ.... e mới biết loại này ai rành chi giup e ạ. Gio công nghệ tiên tiến quá tiếp thu k kịp
beaver113
ĐẠI BÀNG
8 năm
@kawasakih2r Nó ko khác j là bạn xài ipad đâu =.= nói chung apple tv gen mới này cài đc app trên itune là ngon rồi ... chơi game, xem phim, đủ thứ + quan trọng nhất là có kết nối internet wifi hoặc cable. Apple tivi này có cấu hình phần cứng để chơi đc app game luôn chứ ko phải chỉ để xuất hình ảnh chơi game, phim từ idevices khác ra
dino_su
CAO CẤP
8 năm
Mong là sớm có bài đánh giá trên tay.nghe ngóng tình hình.ổn cái là thay con fire tv.giờ thì chưa có con nào đủ thuyết phục để lên đời trừ con shied tv.nhưng giá mắc quá

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019