Đã có thể jailbreak iPhone chạy iOS 14

Didu
1/3/2021 1:25Phản hồi: 339
Đã có thể jailbreak iPhone chạy iOS 14
Đội ngũ phát triển công cụ jailbreak ‘unc0ver’ cho biết phiên bản v6.0.0 đã có thể bẻ khóa bất kỳ iPhone nào chạy iOS 14.3, kể cả đó là iPhone 12 Pro Max. Team này khai thác một lỗ hổng tồn tại trên iOS 14.3 nhưng đã được Apple vá lại trên iOS 14.4 để chiếm quyền cao nhất của hệ thống, hay chúng ta vẫn gọi là jailbreak.

Khác với công cụ jailbreak ‘checkra1n’ ra mắt tháng 9 năm ngoái, vốn chỉ bẻ khóa các máy iPhone dùng chip cũ thì ‘unc0ver' hỗ trợ hầu hết iPhone kể cả phiên bản mới nhất. Điều kiện duy nhất là iPhone của bạn phải đang ở iOS 14.3 hoặc thấp hơn bởi khi phát hành iOS 14.4 vào tháng 1, Apple đã khóa không cho hạ cấp xuống iOS 14.3.

Nguồn: unc0ver
339 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Giờ không còn nghĩ đến jailbreak nữa.
concuuduc
TÍCH CỰC
3 năm
@crazysexycool1981 Đồng quan điểm với ông này.
@concuuduc Cộng đồng JB vẫn luôn ko thiếu những người nhiệt huyết với JB, thành thử cứ có tool nào mới được released là y như rằng bá tánh lại thêm một phen được thở phào nhẹ nhõm, cuộc sống thật tuyệt nếu có thể làm những thứ mình thích trên chiếc điện thoại 😁
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
concuuduc
TÍCH CỰC
3 năm
@crazysexycool1981 Do người ta chưa hiểu thôi ông.
@concuuduc 👍
vantan1991
ĐẠI BÀNG
3 năm
cũng k còn thời gian jailbreak nữa 😆
@vantan1991 Ko JB thì ko thể có những trải nghiệm tuyệt vời được chú nhé 😁
vantan1991
ĐẠI BÀNG
3 năm
@crazysexycool1981 giờ chỉ đọc báo và nghe gọi, thỉnh thoảng chụp ảnh bác à, cứ mượt k giật lag là đc 😆
@vantan1991 A xài JB mà vẫn thấy mượt mà như thường mà, ko lag giật nha 😁
Giờ iPhone có nhiều món ngon rồi. Jailbreak giờ khiến iPhone kém an toàn hơn thôi
Chính xác, mình ko chắc thời điểm này có xài iPhone, iPad nữa ko nếu như ko có công cụ để JB và tinh chỉnh thiết bị theo ý muốn của cá nhân. Lạ cái là hầu hết người dùng giờ đều than iPhone đã đáp ứng được hầu hết các nhu cầu của họ nhưng với mình điều này chưa bao giờ thành hiện thực theo cái cách update nhỏ giọt của Apple qua từng bản OS 😁
@crazysexycool1981 bó tay!!!
@thinhnguyen1004 Là sao chú? Có điều gì sai trong câu nói đó chăng? 🤓
Demah
CAO CẤP
3 năm
@thinhnguyen1004 Apple có chi mô 🤣🤣🤣 cười ẻ...
Jb đã đi vào dĩ vãng
@ETHANNGUYENPQ Với ai đó thôi, còn với số còn lại thì vẫn luôn là 1 thiên đường để vọc vạch 😁
Đau nhỉ mình đang ở 14.4 😬 với bữa thử chẽckra1n con 8plus xài đc 30p sập nguồn đành phải restore lại
@sharinran141 Số đen, đợi tool mới thôi chú 😁
playb0y810
ĐẠI BÀNG
3 năm
@sharinran141 có cách jb checkrain ko cần usb
@playb0y810 Sợ mất công lại sập nguồn bác lại phải restore nên thôi để luôn xài 😬
concuuduc
TÍCH CỰC
3 năm
@sharinran141 Sao chết luôn usb được bác....????????
FBI và hacker thích điều này. Đúng là ko có j là không thể
@COVID-19 CHN khác nhau mà má.
@COVID-19 CHN Yên tâm là cứ bản OS nào mới ra thì trước sau gì cộng đồng JB cũng sẽ có các bản JB, thực tế bao 5 qua đã chứng minh điều này 😁
@barrettroyal Bạn đang nói khác nhau j vậy?
nghia6392
ĐẠI BÀNG
3 năm
jailbreak giờ có cái gì hay nữa hả Mod
Có hứng thì vô tương tác cho xôm thôi bạn. Rà soát lại đi, lấy mô ra mà "cmt nào cũng thấy ổng"? Có 1 số comment được đặc cách bỏ qua đó 😊
@burnstop Ai comment cũng rep. Tởm vl
HálloTB
ĐẠI BÀNG
3 năm
@thangngocit Thánh comment dạo 😁. Nhiều quá nó nhàm,nhìn tưởng cái room chat vậy.
@HálloTB thường thì mình cũng lướt tinh tế. tính tuổi tinh tế cũng >12 năm. Và trong này nhiều người còn hơn. nhưng lướt tinh tế để đọc tin. lướt comment để tìm hiểu thêm chia sẻ. nhiều lúc có ai comment hay thì like ai comment sai thì mình quote để học hỏi lẫn nhau. Chứ kiểu đó thì thua. tính ra tuổi lớn mà chơi trò spam như trẻ con và cực kỳ nhạt
2021 rồi còn jb
Cười vô mặt
@crazysexycool1981 nhìn rối mắt quá bác :v
Khánh Vũ.
ĐẠI BÀNG
3 năm
@crazysexycool1981 Nhìn cái home screen chán chả buồn nói.
@Khánh Vũ. Vậy là đã nói òi đấy thây 🤣
@Fred Tran Do chưa quen nên vậy thôi, còn với 1 người thường xuyên giữ JB như mình thì giao diện này đã trở nên ko thể quen thuộc hơn 😁
Đã qua 7 đời iOS tôi không còn chơi jb 😆 (từ hồi iOS 8 lận)
Có gì ngon để jailbreak ko anh em! Mình cần một số thứ sau, ai biết thì chia sẻ nhé.
1. Trình duyệt web có thanh địa chỉ ở bên dưới (giống Kiwi browser trên android đó), vì máy to rất khó chịu khi thanh địa chỉ ở trên.
2. Trình duyệt hỗ trợ dark mode toàn bộ khi duyệt web (giống Kiwi browser trên android luôn).
3. Trình duyệt hỗ trợ tiết kiệm 4G như kiểu Opera mini trên android.
4. Hai chạm vào màn hình là khoá màn hình, vì cái cái hai chạm ở sau lưng iPhone hoạt động củ chuối lúc được lúc không.
5. Mở khoá khi đeo khẩu trang, vì ko có vân tay nên rất bất tiện khi xài face ID.
6. Còn nữa nhưng chưa nhớ.
Mày tiếp tục phán chuẩn đấy VIP, hóng thằng @maidng chụp screenshot cho thằng đồng bọn ở trên biết rằng cụ vẫn quan tâm tới thằng đó 😊
Titaner
CAO CẤP
3 năm
@iPhonefans Tóm gọn là ko có gì ngon hết , cứ xài mặc định đi nha , bác hỏi khó quá 😃
@Fbiprohj Mình cũng thấy thế. Nhạt vl ra
@maidng Chán già trâu. 40 tuổi đầu ko làm gì suốt ngày chu đầu vô tinhte đổi quà 🤣 còn thua mấy em nhỏ vừa làm vừa học nữa 😂
Giờ jaibreak có tweak nào hữu dụng không anh em.
@Tino Pham Có nhiều, vấn đề là chú thích cái gì, kho Cydia ko thiếu, chỉ sợ chú ko có thời gian vọc hết hoy 😁
hoài niệm iPhone 5 quá, quẹt ngang touchbar trái phải các kiểu, tap lên đồng hồ...1 thời để nhớ
Cười vô mặt
@barrettroyal Muốn quay trở lại cảm giác đó thì làm 1 chiếc iPhone 5 òi JB thôi 😁
IOS giờ nó đã có đủ thứ cần xài ..ko.. dư xài luôn... làm cái này máy kém an toàn hơn
đã lâu rồi k còn chơi nữa, sợ máy trục trặc trong giờ làm việc thì tiêu , rảnh rảnh vọc vạch được
Cười vô mặt
@nefertem Vọc phát, làm 1 lần là xong, có phải ngày nào cũng vọc mô mà mất thời gian? 🤓
@crazysexycool1981 Đống mứt nào cũng có răng của chú
thanhbk
TÍCH CỰC
3 năm
@crazysexycool1981 Xs max Jb ok ko bro? Có link hướng dẫn ko gửi mình với
@thanhbk A vừa reply trong comment cuối cùng của page 5 đó 👍
Jaibreak có nhiều tweak hay nhưng khởi động máy lại là toàn bộ tweak bị vô hiệu hoá, phải jaibreak lại nên nói chung là bất tiện. Dần dần chả có nhu cầu Jaibreak nữa.
Chúc mừng AE, mình vẫn đang JB & yên vị ở bản 11.4.1 😁
dinhbach
TÍCH CỰC
3 năm
@crazysexycool1981 Em để thế này cho gọn
@crazysexycool1981 @crazysexycool1981 không phải vì không thích jb mà em bảo xấu, mà vì bác sắp xếp xấu thật 😆 . Ngày xưa em cùng sùng jb lắm nhưng bây giờ lại thấy khi jb thì mọi thứ nó không còn đơn giản như triết lý thiết kế ios của Apple nữa
@khanhnd0709h A sống & sử dụng điện thoại ko theo triết lý của người khác 😁
@dinhbach Ko hợp với cá tính của A, mỗi người có 1 phong cách, ko sao hết 😁
Platinum
ĐẠI BÀNG
3 năm
Hix...đang ở 14.4 nản
@Platinum Chia buồn, cách nhau có chút mà số phận hẩm hiu quá 😁
Ngày xưa JB cài các kiểu, còn vào thư mục gì đấy xoá thanh dock đi, giờ già rồi dùng mặc định, để thanh niên vọc
Cười vô mặt
@bomduc A giờ vẫn vọc nè chú 😁
@crazysexycool1981 Nể bác, em chịu mấy món này rồi.
@bomduc Do A ko khoái xài mặc định, ko tạo được cảm hứng khi sử dụng, chỉ có con đường JB mới khiến A gắn bó với iPhone tới bây giờ 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019