Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Đã có thể tải về Android 8 Oreo cho các máy Pixel và Nexus trên toàn cầu

sonlazio
31/8/2017 0:29Phản hồi: 47
Đã có thể tải về Android 8 Oreo cho các máy Pixel và Nexus trên toàn cầu
Hôm thứ 2 thì chỉ người dùng đăng ký bản thử nghiệm của Android 8 đã có thể tải bản chính thức về, còn bây giờ thì tất cả khách hàng dùng Pixel, Pixel X, Pixel C, Nexus 6P, Nexus 5X và Nexus Player đều đã có thể tải Android 8 Oreo để sử dụng. Trong trường hợp bạn không muốn cập nhật qua OTA thì có thể tải về file factory images ở cuối bài viết hoặc chỉ tải về phần cập nhật OTA tại đây.

Tham khảo: Google, ảnh minh họa: CW
47 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ko biết có ngon như iOS 11b8 ko?
@TACOMPUTER App analyzer thì android 6 không xài được, mà thật ra nếu ông đi lắp wifi phụ nhiều thì ông cũng hiễu 1 vấn đề cơ bản đó là người ta chỉ cần chổ xa nhất có hơn 2 vạch là được. Vậy tại sao không dùng hotspot.
@NextGenSV Android nào cũng chạy được cả. 5, 6 và 7 trên S8plus chạy phà phà. Mình đi triển khai wifi ko phải cứ bạ đâu lắp đó. Có nhiều thứ cần đến đo sóng, lắp camera wifi chẳng hạn, nếu gắn ở đây thì sóng ổn ko, hay gắn chổ kia thì ntn. Chứ hok lẽ hơi đâu ngta viết app làm gì @@
@TACOMPUTER
Vy Hải
ĐẠI BÀNG
7 năm
@NganTran85 =))
Smurf:v
TÍCH CỰC
7 năm
Đt em mua 2 năm giờ rời cuộc chơi rồi sao 😔(((
kemkem87
TÍCH CỰC
7 năm
vừa tải hôm qua cho pixel XL, cứ bị hiện cái thông báo đang có ứng dụng chạy ngầm, chưa biết cách tắt ntn, khó chịu ghê
thorny
ĐẠI BÀNG
7 năm
@kemkem87 Chuẩn.

Và cái gõ 2 lần màn hình chưa ngon như 7.1.
nemo1560
TÍCH CỰC
7 năm
@kemkem87 bạn vuốt sang trái có cái thời gian ẩn đi đấy. mình xài LightFlow cũng bị vậy.
bkpro185
TÍCH CỰC
7 năm
Bao giờ ss mới có nhỉ
KHABT
TÍCH CỰC
7 năm
Từ android 6 trở lên, thấy android ổn định hơn rồi. Cứ kiếm máy Ram 3GB, chip snap 430 trở lên là ok.
Còn chưa được thấy Nougat là cái gì đã có Oreo
Mr_HongHot
TÍCH CỰC
7 năm
Cái Đinh Công Mạnh! Nexus 6P lên Android O beta bị bootloop :mad:. chưa unlock booloader + không kiểm USB Debug, giờ không có cách nào cho thằng win10 nhận driver để mà xoay sở. Cái Đinh Công Mạnh!
@Mr_HongHot Nếu em nhớ k lầm thì cái vụ nhận driver k liên quan tới UB hay LB. Bác kiếm driver rồi reboot windows 10 về chế độ k kiểm duyệt driver rồi cài. chế độ thường hay chặn driver lạ lắm. Muốn UB thì cũng phải cắm vào máy tính để làm mà, nếu k nhận thì làm sao UB 😆
Mr_HongHot
TÍCH CỰC
7 năm
@muitenphale Em cám ơn bác! để em thử xem, xoay mãi mà laptop nó không nhận, lên O mới thấy sướng được 6h thì bụp phát bootloop.
Zoro kun
TÍCH CỰC
7 năm
@Mr_HongHot Quay qua ubuntu chắc là ăn đấy, win 10 lởm vụ driver lắm.

Nửa cuối 2018 asus 3 max mới lên, omg @@!
https://www.asus.com/zentalk/thread-152282-1-1.html
Tiếc v, dt m dừng lại con số 5.0
Aduckuba sign
Tydaik
ĐẠI BÀNG
7 năm
mấy con đời 2016 trở về được mấy đứa lên android 8. ip5s còn lên 11 được mà
Nam Lưu
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Tydaik lêm được mà ko mượt cũng vứt
Lên dc 2 hôm rồi, đa nhiệm hay phết
S7e chắc đợi đến giữa năm 2018 mới có, đợi ông S9 ra với 8.0 mặc định 😕
Meomuopxu
TÍCH CỰC
7 năm
Ios sao cài mấy cái ứng dụng phổ biến như facebook, messenger... từ apple store mà lâu gấp 10-20 lần android thế , đã thử nhiều máy iphone khác nhau wifi từ nhà đến cơ quan

Ở VN ở đâu bán Pixel ngoài cửa hàng Huca trong HCMC thế các bác ?
nemo1560
TÍCH CỰC
7 năm
@Meomuopxu bác xem bên digiphone xem. mình toàn mua bên này. máy 99%, mình mua 5x, 6p, px ở đây hết. chả PR dùm đâu nhé
Meomuopxu
TÍCH CỰC
7 năm
@nemo1560 Thanks bác nhưng lại ở trong SG mình ở HN ko mua đc
Kim Lim Dim
ĐẠI BÀNG
7 năm
mod @sonlazio cho mình hỏi, mình xài Nexus 6P mà sao check update vẫn chưa vậy? Máy của mod có rồi hả?
Máy samsung nào dc lên nhỉ. Hóng
taycoi
ĐẠI BÀNG
7 năm
ĐT của mình còn chưa đc ăn Nougat. Chắc lại chờ mòn mỏi mới đc Orio OTA
Mới kiểm tra cập nhật trên điện thoại mà vẫn chưa thấy gì
chetnhacon
TÍCH CỰC
7 năm
Nexus 6 của tui đâu rồi

Xu hướng

Bài mới