Đã có thể tải về Arrow: launcher gọn nhẹ, đơn giản của Microsoft dành cho Android

Duy Luân
28/10/2015 22:38Phản hồi: 87
Đã có thể tải về Arrow: launcher gọn nhẹ, đơn giản của Microsoft dành cho Android
Arrow là một launcher mà Microsoft phát triển dành cho hệ điều hành Android. Ứng dụng này được thiết kế theo phong cách tự động hoá và tối giản thao tác hết mức có thể, nhờ vậy mà giúp cho người dùng sử dụng máy khá thuận tiện và thoải mái. Một chức năng khá hay của Arrow đó là bạn có thể vuốt từ dưới màn hình lên để chạy nhanh các app thường dùng hoặc tắt bật các kết nối, theo thời gian thì khu vực này sẽ càng hoàn thiện do Arrow đã học được thói quen của bạn. Ngoài ra còn có một thanh để tìm các app đã cài, giao diện ghi chú nhanh và soạn danh sách việc cần làm. Hiện tại Arrow đã bắt đầu cho tải về chính thức, mời anh em dùng thử.

Nguồn: Play Store
87 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thử ngay thôi!
chưa có tiếng việt nhỉ
Cài chơi chơi vài hôm rồi lại về lại giao diện gốc của nhà sản xuất mà thôi, giống thời xưa cài theme cho windows màu mè các kiểu, xong cuối cùng vẫn về cái giao diện cánh đồng cỏ xanh XP thần thánh.
tommyteen
TÍCH CỰC
8 năm
@gauto988 Mình xài aviate của yahoo đc vài năm rồi và h vẫn xài dù đổi biết bao cái đt rồi
kidbaby1
ĐẠI BÀNG
8 năm
@tommyteen cái nó hao ram vãi ra, gần 300mb luôn
fucca
ĐẠI BÀNG
8 năm
@tommyteen đồng đạo, công nhận cái aviate dùng thích thử hết laucher nổi tiếng vẫn chọn nó, nhẹ, đơn giản
@tommyteen Bác này giống mình, mình cũng xài active launcher từ hồi beta tới giờ, chưa có ý định đổi cái khác 😁
Kazna
ĐẠI BÀNG
8 năm
@gauto988 Bài nào viết về theme, launcher, cá nhân hóa cũng có mấy thím vào nói câu này là sao. Nghe riết phát nhàm và loãng topic quá. Bớt bớt lại đi mấy thím ơi.
ngon nhưng mà mình khoái hola hơn.
Screenshot_2015-10-29-09-08-44.png Ô hay, Sony Xperia Z5 Dual... điểm danh phát! 🆒
@ndkhoivtv Cái dải đen bá đạo vãi,như muốn chiếm nửa cái màn hình vâyh,root rồi ẩn đi bác,nhớ backup TA
@ndkhoivtv Hiếm lắm bạn ơi ! Ko phải vì nó ko ngon, mà vì ngán.

Sau phát 13tr này hồi năm ngoái, tới h vẫn thấy ko j đột phá trong lối thiết kế bề ngoài + phần cứng bên trong. Thôi vậy
@noobnhat Hờ, chã quan tâm... Cơ mà cứ thích thì mua chứ khỏi cần biết "hiếm muộn" hay "đột phá" làm gì thêm rách ruột! ;)

P/s: Đú phát chụp ảnh... hộp, tranh thủ phô tí tăng độ... phũ! 🆒 DSC_0379.JPG
@ndkhoivtv Đúng rồi bạn, thích thì chơi à, chứ dòng này người ta kén lắm, mình thì chuyên Apple, Sơ Cua Osin bọn Android đầu bảng tý cho vui thôi, trong đám Đầu của bọn Android mình đã cho làm Osin sim rác thì tụi Z là tệ nhất (mình xài làm Osin, nên có dòng có dòng ko, hiện còn làm Cổ Vật con Z hồi mua 11tr ai hốt giúp 2tr inbox nhé,con S5 4tr để sợ nó hỏng pin 😔,2con chính chủ mình xài bao 1 tháng hoàn tiền, cũng tính dọn tủ, đổi thử đám S6e nghịch tý màn 2K cho vui ) mua 2 tháng bán đổi thử S5 (chưa có S6) thì đi mất 6 củ.

Thế nên mình thấy bạn show Z5 làm mình gợi nhớ lại đám Z đã qua, hihi. Z vẫn ôm lấy thiết kế cũ xưa ấy đến tận ngày nay. FullHD từ Z đến h (dĩ nhiên công nghệ có tý đổi thay, nhưng chả thấm) 😃 so với đồng trang lứa thì Hụt Hơi thật rồi. Và kể cả là sắp phải BÁN THÂN như bao ông bảo thủ khác :(
@ndkhoivtv Khoe hàng đây mà , cơ mà ngầu thiệt (Y)
withboom1905
ĐẠI BÀNG
8 năm
Bạn Mi cũng tham gia hổ trợ người dùng Android nữa sao? 😁 :D
@withboom1905 Lo con hàng xóm, con mình cho đi lượm ve chai.
@dmt4ukhw4 Có khi con hàng xóm mới là con đẻ, con mình lại là con người ta :v
@gauto988 Có con với hàng xóm nên ông hàng xóm trả thù. Bác hàng xóm rất thâm.
2Tek.vn
ĐẠI BÀNG
8 năm
vẫn xài google now launcher, thấy cũng ổn
Giao diện WP thì ko mê nổi luôn. MS lại rảnh đi làm giao diện Android.
Ms tuyệt vời, các app của MS trên WP thì như Sh*t, còn mang app MS lên OS khác thì chạy ngon và mượt. Hay qua MS ơi...
ruacon208
TÍCH CỰC
8 năm
@xxx eric Hoang xxx Chứng tỏ OS nó ngu quá :rolleyes:
P/s: Chém gió + phân tích từ comment, ae đừng war nhá :p
ronanh
TÍCH CỰC
8 năm
Coi video hết muốn thử. Đơn điệu và xấu
vythanh
CAO CẤP
8 năm
Đơn giản mà đẹp
ides
CAO CẤP
8 năm
Đã từng dùng nhưng rồi lại gỡ...
Mình thử trước giờ chắc hơn chục launchers, cuối cùng cũng về với Nova yêu vấu. Nhưng cũng thử cái này xem sao😁

Edit: Đã thử và đã xóa sau khi dùng 30' 😔 Launcher ko mượt, rất hay bị khựng nhẹ. Ko cho drag n drop app lên màn hình, mà app hiển thị dựa theo mức độ sử dụng nhiều ít, rất bất tiện. Chúc MS may mắn lần sau :D
@MooMooMilk Nova prime vẫn là số 1 cho android :D
mình đã dùng qua rất nhiều laucher nhưng cuối cùng vẫn trở về mặc định
@thienthansamac lên mạng tìm thử NOVA prime, bạn sẽ thực sự hài lòng: nhẹ như Android gốc, nhiều tùy chỉnh hiệu ứng, cử chỉ và cách nhập thuân lợi cho làm việc, nhiều theme
Ai nói gì nói mình xài Nova à.
@benchimto nova update nhanh. nhiều cái mới. chạy nhẹ và nhiều theme đẹp.
thereaperr
ĐẠI BÀNG
8 năm
Giao diện trang ứng dụng gần giống với WP nhỉ? Mục đích MS làm cái này mình nghĩ là để người dùng quen dần với giao diện và các sử dụng của windows 10 Mobile để ng ta không bỡ ngỡ khi chuyển sang. Mình đoán là như vậy 😁
Đang dùng cái này từ khi nó còn là bản thử nghiệm. Thấy tuyệt hơn tất cả các launcher có trên CH Play. Nhẹ nhàng, mượt mà, bóng bẩy, tất nhiên không kém phần kiêu sa. Đúng chất của một đại gia.
Mình thích sự đơn giản. Và thấy launcher này hợp với mình 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019