Đã có thể tải về Windows Developer Preview từ MSDN

vuhai6
14/9/2011 0:30Phản hồi: 519
519 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

900KB/s mấy thằng chơi game ở phòng giết mình mất 😁
KD-Wang
TÍCH CỰC
13 năm
Các bác giúp em với không hiểu sao sau khi em cài Win8 xong, mở lên thấy cái ổ đĩa D chứa dữ liệu học tập của em trống không, nó còn hiện lên thong báo "You can format disk before use" huhu
longbs
ĐẠI BÀNG
13 năm
cái này có lẽ do lỗi trong quá trình chia ổ của bạn. dữ liệu trong ổ vẫn còn nhưng bạn ko dùng ổ đó được và buộc phải fomat, theo mình bạn nên tìm phần mềm nào khôi phục dữ liệu từ ổ cứng. lấy nó sang ổ khác rồi fomat nó để có thể tiếp tục sử dụng 😁
KD-Wang
TÍCH CỰC
13 năm
Bác nói đúng đó, em dùng mini win Xp trong USB boot thì thấy dữ liệu vẫn còn nguyên, không biết có cách nào khắc phục trực tiếp được mà ko cần chuyển dữ liệu không? bác chỉ dùm.
longbs
ĐẠI BÀNG
13 năm
mình cũng đã gặp lỗi này, lúc đó mình lại fomat. tiếc đứt ruột, bao nhiêu là ảnh. mình ko biết cách nào khác cả. bạn chuyển nó sang ổ khác, fomat rồi lại đưa nó về thôi 😁.
KD-Wang
TÍCH CỰC
13 năm
Mình dùng mini win xp trong hiden boot copy hết dữ liệu sang ổ khác rồi format lại dùng bình thường. Win 8 dùng phê thiệt mỗi tội cái All program hơi bất tiện vs không tắt dc mấy cái ứng dụng trong thanh start trực tiếp.
longbs
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình không nghĩ vậy, vì nhà phát triển nào họ cũng nghiên cứu kỹ cả rồi, có lẽ nó còn mới, mình chưa quen thôi, thay đổi cách sử dụng thường thấy, đổi gió cũng thấy hay 😁
sicore
ĐẠI BÀNG
13 năm
nhà tớ đc có 70kb/s chán
chẳng lẽ cắm máy ngồi chờ?
:mad:
e down toàn trên 600kb/s,mạng vnpt 275k ạ
Hihi mình mạo muội post lên cho vui vì vùa cài song ca 3 HDH lên con laptop vaio VPCCW21FX nên vui quá . các bác đưng ném gạch nha

video ty cho vui

boot vào mac mất 24s win8 32 win7 mat 2'

<a href="http://www.youtube.com/watch?v=lPDf4TpQnmI" target="_blank" rel="nofollow">
hoang20797
ĐẠI BÀNG
13 năm
sao bác cài được 3 hdh vậy.mình chạy dc xp với win 7.win 8 không thấy chỗ chọn ổ đĩa cài 😔
Muon cai 3 HDH thi ban phai lam theo thu tu nhu sau

1 : WINDOWS 7
2 : Windows 8
3 : Mac OSX86
Sau do cai chameleon 2.1 la ok co the them nhieu HDH nua cung dc

Không khác nhều lắm,
Bác nào cài rồi nó khởi động mấy giây thế ....
Down ngay down ngay
quy211
ĐẠI BÀNG
13 năm
Không cài được bản 64 bit các Bác ơi, có cách nào không vậy?
Bạn cài trên máy gì và cài như thế nào. Mình cài trên lap HP dv6t vẫn chạy bình thường và mượt mà
uầy, cái biểu tượng Windows ko bóng bẩy như Windows 7 nữa 😔(
cuongbstn
ĐẠI BÀNG
13 năm
buồn vì không thể down đc. mong bác nào up lên mf thì vui quá
Tương lai là win 8 , rất sáng.
các bác cho e hỏi chọn ổ để cài win làm ntn àh, sao trong phần install e kô thấy..
q.toanr
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mạn phép các bác nói về cảm nhận riêng của em khi "preview" bản này trên con PC cơ quan.

Giao diện mới - Metro, lạ lạ, thấy cái này ở bản Win mới em nghĩ đến cái Unity trên Ubuntu 11.04 - nó cũng tựa thế về nhiều mặt. Có thể quen với những người đã dùng Windows Phone 7 nhưng em dùng android và giờ gặp Metro thì quả thật không quen lắm. Chọn mục thời tiết, hay vẽ, hay "built"... chả biết quay trở lại hay tắt nó đi ở đâu (hay là ở giao diện này ứng dụng chỉ mở không tắt?! giống android một phần?) loay hoay phải dùng cách "Ctrl + Tab" (Windows + Tab hay Windows + Ctrl + Tab không thấy dùng được)

Explorer cảm giác ban đầu hơi phức tạp với mấy tab - có lẽ sẽ quen. Nhiều cái được cập nhật như: cửa sổ copy, Task Manager... cũng thú vị. Cửa sổ không bo tròn như đàn anh Windows 7 mà lại vuông vức, góc cạnh.

Với các phiên bản Windows từ xửa xưa thì khi anh nghĩ đến việc sử dụng một phần mềm nào đó đã cài rồi thì "Start" luôn là điều đầu tiên anh nghĩ đến (tương tự ấn phím cờ trên bàn phím) - khởi đầu của tất cả. Nhưng e chừng đều đó hơi khác với đứa em này. Quả thực là đến giờ em vẫn chưa biết cái chức năng liệt kê phần mềm đã cài trong máy (như "All Programs" ở Windows 7) chỗ nào. Hay Run ở đâu, em vẫn quen dùng phím "Windows + R" nên không vấn đề gì nhưng muốn biết "nó ở đâu" thì chưa có câu trả lời.

Là bản preview nên có cái không có sẵn mà phải tải về như .NET Framework 3.5, (bản 4.5 Advanced Services được cài sẵn)...

Thường để đánh giá một sản phẩm phần mềm, có yêu tố "thân thiện" người ta hay nói đến nhiều. Tương tự như để làm việc nào đó, người dùng không phải tìm tòi học hỏi, không phải mất thời gian để thực hiện mà với những gì hiển thị người dùng không gặp khó khăn trong việc "hiểu" sản phẩm. Với bản Windows Developer Preview này, có nhiều phần chưa thân thiện với em. Đơn giản mà nói thì với bản mới lạ, thú vị và hơi khó chịu.

Dù sao đây chỉ là cảm nhận riêng của em chia sẻ với các bác thôi 😃

Có một cái rất ngại là em chả thấy mấy chức năng "Shutdown", "Restart"... ở đâu :-s đành phải dùng đến ba phím thần kỳ 😁
longbs
ĐẠI BÀNG
13 năm
=))). Ban đầu mình cũng ko thấy shutdown hay Restart ở đâu, những tưởng phải tắt nóng nhưng may thay mình đã tìm được chỗ em nó " núp". Bạn vào start-->setting. cái slidebar bên phải xổ ra, có nút power. đấy em nó núp trong đấy đấy :D
sao tắt app đc vậy mọi ng`? chỉ e vs @@
sao download chậm vãi, ~ 10KBs... biết khi nào mới xong...
Các Bro ơi!
Cho e hỏi là cài driver như thế nào ạ?
máy e là ASUS K42JE VX089 ạ
Cài xong cái WDP rùi bỏ đĩa driver vào không cài đc?
Mong các Bro chỉ giáo
longbs
ĐẠI BÀNG
13 năm
nó sẽ tự nhận driver. nếu cái nào ko được bạn có thể cho đĩa vào cài. lấy driver của win7 về cài cũng dc
Active bản này kiểu j các bác?
Sao cụa e chưa active là sao?
Cài từ ổ ảo đc ko các bác nhể
thanhcongtp
ĐẠI BÀNG
13 năm
Híc..hận đời quá..cái win này ko chịu nhận mấy cái driver của win7..phải quay lại win7 thui...mà thấy cũng khó dùng nữa..hic..hận
Mr.3NG
ĐẠI BÀNG
13 năm
không có torent à
gock
ĐẠI BÀNG
13 năm
Đã làm cừu Doly xong, đọc thông tin thì bọn MS nói là không upgrade đc từ windows 7, nhưng không có nghĩa là không dual boot đc, thế nên quá trình cài đặt như sau

- Cấu hình cừu - Laptop Asus, i7, nói chung là cấu hình hơn mức yêu cầu.
- Tải file ISO về
- Burn bằng chương trình mặc định của windows 7
- Chia ổ cứng thêm 1 phân vùng 50gb để cài windows 8

Restart cài từ DVD giống như windows 7 vào phân vùng mới tạo.
Thời gian cài đặt tầm 15min, mọi thứ nuột nà.

Sau khi cài đặt xong nó hiện ra cái bảng cho chọn win để boot luôn

Mọi thứ nuột nà (đã đọc qua là chẳng biết tắt ứng dụng mình bật thế nào và shutdown ở đâu nên không có gì bỡ ngỡ).

Tạm thời thế đã.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019