Đã có thể thử Game Mode trong Windows 10, ưu tiên CPU và GPU để game mượt hơn

Duy Luân
27/1/2017 22:27Phản hồi: 61
Đã có thể thử Game Mode trong Windows 10, ưu tiên CPU và GPU để game mượt hơn
Bản build 15019 mới vừa được ra mắt hôm nay và anh em cần phải tham gia chương trình Windows Insider thì mới download được. Khi được kích hoạt, Game Mode sẽ yêu cầu hệ điều hành ưu tiên dành tài nguyên CPUGPU cho game bạn đang chơi và mục tiêu cuối cùng là tăng số khung hình mỗi giây lên cao hơn so với bình thường. Cách kích hoạt Game Mode như sau:
  1. Chạy game mà anh em muốn chơi
  2. Nhấn Windows + G để xuất hiện Game Bar
  3. Vào mục settings > chọn vào game đang mở để áp dụng Game Mode
  4. Sau này một số game sẽ tự bật Game Mode, còn bây giờ thì chưa
Lưu ý, build 15019 vẫn còn một số lỗi khiến game không chạy được. Lỗi này nằm ở nền tảng của Win 10 và không liên quan đến Game Mode nói trên. Hãng nói sẽ khắc phục nó trong bản update Insider kế tiếp. Nếu muốn chờ bản ổn định, Game Mode sẽ được tích hợp trong bản Windows 10 Creators Update chính thức ra mắt trong vài tháng tới.

Nguồn: The Verge
61 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Khai hàng đầu năm nha 😃
@leanhdung1994 Đầu năm lên đường mạnh khoẻ nha... lol
AQ.AQ
TÍCH CỰC
7 năm
Chúc mừng năm mới.
chúc mừng năm mới 😁
MS cũng hay ghê. Ra build mới ngay năm mới 😁
@bango123 Tết của mình chứ có phải là tết của người ta đâu.
@thanhphat95 Người trong MS cũng có Châu Á mà 😁 Nhưng thấy cũng khá trùng hợp :D
@bango123 năm mới của mình thôi. người ta năm mới từ đầu tháng rồi
@gotomo Câu ở trên thể hiện sự ngạc nhiên khi MS ra build trùng với ngày Tết Nguyên Đán đó bác 😁
Mà dù sao người trong MS cũng có Châu Á mà :D
hayhayfe
ĐẠI BÀNG
7 năm
video không không cho biết khung hình ra sao trước và sau khi bật bố thằng nào biết có được tối ưu không :rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes:
conco119
TÍCH CỰC
7 năm
Chúc mừng năm mới!
Chúc mưngf năm mới anh em tinh tế
Ko biết có phải do Windows 10 hay ko (có nhiều người bị rồi), mà mấy ngày gần đây, Windows Update cái bản gì đó làm cho máy mình có vấn đề với Network.

Cụ thể là nếu bật máy tính > Login vào xong mà Router Internet chưa load xong mạng thì coi như "Unidentified Network". Phải Reset máy lại mới "Identified Network" được... hoặc là phải chờ cho cái Router nó load mạng xong mới mở máy thì mới được. Trước đó 1 tuần có bị gì đâu, muốn sao cũng kết nối được. Hên là dùng Driver Booster Update + Windows Update hết rồi đó!
Đang rất hài lòng với Win 10 ^^

Cầu chúc Tân Niên
Đinh Dậu gà vàng
Sức khỏe, an khang
Phú quý, giàu sang
Bình an, hạnh phúc
Happy new year 2017

starboypro01
ĐẠI BÀNG
7 năm
Game gì vậy admin
hieumau9x
ĐẠI BÀNG
7 năm
@starboypro01 Forza Horinzon 2 bác nhé 😁
starboypro01
ĐẠI BÀNG
7 năm
@hieumau9x Cám ơn bác nhé. Thấy đồ họa đẹp thiệt 😃
=))
?
Win10 như hạch
@DONG HO THE KY nhu hach la do ban k bit cach xai , neu ai cung nghi nhu ban thi Microsoft no ra Win 10 lam eo gi
Kazakstan
ĐẠI BÀNG
7 năm
@DONG HO THE KY Mac chơi game như cục hạch chứ đừng nói tới có cái Game Mode 😕
bỏ game cả năm nay, chơi trên ipad vài game mà thấy ko đã tay như chơi trên pc, đánh đấm ra trò hơn
@kijutonet từ từ quen., được mặt này thì mất mặt kia ! cần mặt nào thì qua mặt đó !
Chơi dota 2 lỗi ko mod ơi, mình cài vào cho vui, chỉ chơi mỗi dota à 😁
Police01267
ĐẠI BÀNG
7 năm
CHÚC MỪNG NĂM MỚI _thành viên tinhte 😁
Windows 10 pc là bản Win 7 + win 8 kết hợp giữa sự làm việc mượt mà và Chơi game tối đa 😁
Chúc mừng năm mới. Chúc các anh tinh tế ngày càng kinh tế
befaint
ĐẠI BÀNG
7 năm
Có từ lâu rồi mà...

ngiamom
ĐẠI BÀNG
7 năm
@befaint nhưng đâu có chế độ game mode bạn
@befaint nó có thêm cái game mode ông ơi. có đọc bài ko vậy. cái game bar đó có từ lâu rồi
@befaint Đó là build Anniversary Update ra từ năm ngoái. Cái đó không có Game Mode mà chỉ có Xbox và Game Bar chủ yếu để chụp hình, quay phim màn hình game thôi
Cái bác Duy Luân nói là Insider build của bản Creator Update sẽ phát hành vào năm nay. Có tính năng game mode bổ sung
P/S: Bác không thấy Build 14393 trên dxdiag khác với build 15019 bác Duy Luân nói à???

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019