Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Đã có thể xem Netflix HDR trên máy tính Windows 10

TDNC
22/12/2017 2:8Phản hồi: 91
Đã có thể xem Netflix HDR trên máy tính Windows 10
Từ hôm nay, người dùng Windows 10 có thể xem phim có hiệu ứng HDR trên Netflix thông qua app Netflix hoặc trình duyệt web Microsoft Edge, dĩ nhiên điều này yêu cầu màn hình phải hỗ trợ HDR. Ngoài ra, Netflix cũng có yêu cầu cấu hình máy tính tối thiểu để xem được video HDR, cụ thể như sau:

Đối với máy dùng card đồ hoạ tích hợp:
  • Windows 10 Creators Update (version 1703).
  • CPU: Intel thế hệ Kaby Lake trở lên.
  • Driver VGA: 22.XX.XX series, version 4708 trở lên.
Đối với máy dùng card đồ hoạ NVIDIA:
  • Windows 10 Fall Creators Update (version 1703).
  • VGA: GTX 1050, 1060, 1070, 1080 với tối thiểu 3 GB VRAM.
  • Driver VGA: 387.68 (23.21.13.8768) trở lên.
Theo GSMArena, Netflix
91 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

AMD thì sao
@binhtran89 Đang định cmt 😁 Hình như là chưa support chính thức bác ak.. Thấy trang support của Netflix ko nói gì đến AMD.. Nhưng chưa chắc đã ko xài đc, phải để test đã
LuisYuri
TÍCH CỰC
6 năm
1050 thì đâu ra 3Gb
anhutsg
CAO CẤP
6 năm
@LuisYuri Chắc 1050Ti
@LuisYuri Thì dùng 4Gb vậy, nó ghi tối thiểu là chung cho tất cả các card mà ( như 1060 có 3Gb mà)
@LuisYuri thì tối thiểu mà
HieuPhamk7a
ĐẠI BÀNG
6 năm
@LuisYuri 1050 cho laptop 4gb mà, đâu phải chỉ desktop?
LuisYuri
TÍCH CỰC
6 năm
@LuisYuri mềnh lại mặc định trong đầu là mấy cái VGA cho desktop hehe
lolness
ĐẠI BÀNG
6 năm
Thắc mắc là vga onboard intel yếu hơn rất nhiều còn kham nổi, thì liệu yêu cầu 3Gb Vram với VGA Nvidia có hơi thái quá ko?
kipphong3
ĐẠI BÀNG
6 năm
@lolness quan trọng nó có hỗ trợ giải mã 4K + HDR ấy bác. Mấy con đời cũ hẻm có
lolness
ĐẠI BÀNG
6 năm
@kipphong3 Hỗ trợ giải mã nó nằm ở GPU, còn Vram là vấn đề khác Vga intel xài Ram share còn chơi được, nên đòi 3Gb Vram ở Vga Nvidia mới là cái đáng nói
@lolness GPU tích hợp trên intel kabylake nó hỗ trợ tập lệnh giải mã 4K là HEVC và VP9 nên xuất 4k HDR nhẹ nhàng, còn NVidia các đời card cũ ko có tập lệnh đó nó phải giải mã rồi thông qua 1 trình biên dịch để xuất 4k nên hiển nhiên cần nhiều VRAM để đủ tài nguyên xuất 4k HDR
HieuPhamk7a
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Hồ Đăng Khoa B cho mình hỏi đời card cũ cụ thể là card nào??? 1050 1060 1070 1080???? Không biết b đọc hết bài viết chưa??
aries.1482
TÍCH CỰC
6 năm
Quan trọng là đường truyền mạng.
kipphong3
ĐẠI BÀNG
6 năm
@aries.1482 không quá quan trọng đâu bác : trang test mạng của netflix này https://fast.com

Internet Speed Test

How fast is your download speed? In seconds, FAST.com's simple Internet speed test will estimate your ISP speed.
fast.com

Xem chuẩn 4K cần mạng có 15Mbs thôi.

Có link họ test này :
@aries.1482 Chuẩn .
Cái này ai tiếng anh tốt thì ngon, mình kém nên toàn xem Vietsub thì hơi ít phim. 4 thằng chung 1 gói có 65k cũng rẻ.
kipphong3
ĐẠI BÀNG
6 năm
@thanhcong2087 chuẩn rồi, rèn English 😁

Link xem tiếng việt này bác, 100% tiếng việt, Chọn phần Audio tiếng việt có một số phim hoạt hình thuyết minh
https://www.netflix.com/browse/subtitles/vi
@thanhcong2087 còn ghế xin ké với bạn
dn9116
TÍCH CỰC
6 năm
thế 980Ti ko dc à, vãi 😔
KingR
TÍCH CỰC
6 năm
Em xem Full HD đã thấy nét lắm rùi 😁
kipphong3
ĐẠI BÀNG
6 năm
@KingR Tivi ở nhà 4K nên phải chịu khó cho nó lên 4K ấy bác :D
một dàn máy không hề rẻ, chưa kể phải sắm màn HDR to tướng thì xem mới đã...
em nhà nghèo ko biết về cái chuẩn này, ai thông não ưu điểm của nó là gì ạ
@crazyfox HDR về kỹ thuật thì có nhiều cái để nói. Nhưng ngắn gọn thì thế này: hình ảnh/ điểm ảnh của vùng sáng và vùng tối được tăng cường rõ rệt hơn, sâu hơn để mang lại trải nghiệm video sống động và chân thực nhất.
@youremydawn cảm ơn bác
@crazyfox High Dynamic Range, bác sẽ đc xem nhiều màu hơn, các mảng sáng tối sẽ rõ ràng hơn, tách bạch hơn, trong trẻo hơn. Đó, nói chung là đẹp hơn nhiều.
Sao không có card AMD nhỉ?
kho phim netflix ngon mà rẻ nữa , tháng em tốn có 9k xem ngon lành 😁
@duthamr inbox
duthamr
ĐẠI BÀNG
6 năm
@nefertem Không biết sao mình không thể inbox. Bạn inbox cho mình qua Mail duthamr@gmail.com nhé. Thanks.
daovanhuy
ĐẠI BÀNG
6 năm
@nefertem Ib m vs b
Ok bác. Nhưng E sài điện thoại có xem được ko bác nhỉ.
@hoangduc12345 có chứ tải app về login vào và chiến 😁
Hồi mới mua cái android tv đc tặng acc Netflix free 1 tháng mà méo thèm xài 😁
bangth
ĐẠI BÀNG
6 năm
@#JK Muốn free 1 tháng phải đăng ký + ađ thông tin thẻ. Hết free nó tự trừ tiếp nếu ko nhớ vô cancle. Đã bị tri mất 1 tháng mới nhớ cancle
yeucodon
TÍCH CỰC
6 năm
sao để xme nét nhỉ hay nó tự chỉnh theo tốc độ mạng ạ
gói ultra HD mà thấy mờ mờ
thôi vào xem trên tv cho lành, mua thêm con card hình rồi màn vi tính hdr làm cái vẹo gì tốn tiền. Mà HDR màu thật quá, nét quá, nhiều khi xem mất hết chất phim.
Mới hủy acc Netflix. Giá cao quá. Qua iflix test xem chất lượng thế nào rồi tính típ
MackRain
ĐẠI BÀNG
6 năm
@baotam2101 Thực ra thì quan trọng là bác có gu phim như nào, em thấy iflix phù hợp với những ng thích xem phim châu Á, còn Netflix phù hợp hơn với những ng thích xem phim châu Âu, chưa kể Netflix có 1 số series, phim độc quyền nữa, đó cũng là điều mà ìflix chưa làm đc nên giá mới rẻ hơn so với Netflix.
Ryu8
TÍCH CỰC
6 năm
@baotam2101 xem phim trên netflix có vietsub ko bạn ? 😃
@Ryu8 Có đầy đủ. Thật ra netflixt biết có mấy dòng series đọc quyền nhưng giá cũng hơi cao so với điều kiện kinh tế hiện nay nên iflix tạm đã 😃
ZEX
ĐẠI BÀNG
6 năm
@baotam2101 Netflix xem ổn hơn. Bị cái ở VN thì film ít hơn Netflix Canda, US.
Phụ đề Việt mấy phim cũ cũ thì ko có, còn film mới update là có hết 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019