Đã có thể xem và tắt bật chức năng sao lưu thiết lập cho từng app trong Windows 10 Mobile (10136)

Duy Luân
21/6/2015 22:37Phản hồi: 78
Đã có thể xem và tắt bật chức năng sao lưu thiết lập cho từng app trong Windows 10 Mobile (10136)

Trong bản Windows 10 Mobile build 10136, Microsoft có tích hợp một công cụ cho phép chúng ta biết được những app nào hỗ trợ sao lưu thiết lập lên OneDrive, ngoài ra bạn cũng có thể tắt bật khả năng này của từng app một. Trước đây Windows Phone 8.1 cũng có hỗ trợ đồng bộ thiết lập của các app bên thứ lên mây, tuy nhiên đây chỉ là một tùy chọn chung chung nên chúng ta không biết rõ ứng dụng nào có sao lưu và ứng dụng nào không. Đây chỉ là một thay đổi nhỏ nhưng vô cùng đáng khen bởi nó góp phần giúp việc cài lại máy hoặc chuyển thiết bị của chúng ta được dễ dàng, nhanh chóng và đáng tin cậy hơn. Công cụ nói trên có thể được tìm thấy nếu bạn vào Settings > Update & Security > Backup > More Options.
78 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chờ đợi bản win 10 mobile cắm vào màn hình thành PC luôn! ;)
Hóng cuối năm lên bản Windows 10 mobile chính thức cho con 525 cùi 😁
Hqua mh vừa up lên 10136 cho 1520. Về 8.1 rồi mới lên đc.
Cảm nhận:
Nhanh, mượt hơn. Những tính năng mới thật tuyệt, giao diện đẹp
Nhưng có điều giao diện đang thiết kế cho màn hình nhỏ thì phải nên live title nhìn rỗ. Vào app hay bị out và chưa có bàn phím Telex
Đang rất rất hóng bản chính thức
hqthai
ĐẠI BÀNG
9 năm
@tunglexa4 mình đâu cần tải gi đâu mà vẫn dung bt. bạn chỉ cần vuốt phím space qua lại là tháy các kiểu gõ dã hỗ trợ cho từng quốc gia
nightfox23
TÍCH CỰC
9 năm
@tunglexa4 Bạn vuốt ở dấu cách nó sẽ ra thôi mà

tomo21311
ĐẠI BÀNG
9 năm
@tunglexa4 Telex ầm ầm mà bạn.
uy jun pyo
ĐẠI BÀNG
9 năm
@tunglexa4 có telex nha bạn
ricardotr
TÍCH CỰC
9 năm
insider trên lumia 640xl của mình cứ vào check là bị văng ra, đang dùng 8.1 update 2... làm sao mà lên đây, chán thật
iamcuong
TÍCH CỰC
9 năm
@ricardotr Bác phải dùng windows recovery tool đặt lại OS nhé.
ricardotr
TÍCH CỰC
9 năm
@iamcuong Bạn nói rõ hơn được không, mình lên win 10 lúc trước xong mình windows recovery tool xuống lại rồi
iamcuong
TÍCH CỰC
9 năm
@ricardotr Ayzzza., Nếu đã dùng WRT mà vẫn lỗi văng Insider thì em bó tay rồi.
Trước mình bị văng, chỉ dùng WRT đặt lại OS là ngon luôn
ricardotr
TÍCH CỰC
9 năm
@iamcuong Mình vào recovery up thêm 1 lần nữa bây giờ lại được rồi
đang chuẩn bị tést win 10 tiếp
Vuchungnd
ĐẠI BÀNG
9 năm
Chờ đợi xem WP10 như thế nào.
cám ơn anh Luân. sáng thấy cafe ngon hơn.
Các nút On/Off có vẻ đã có chút đẹp hơn tí nhỉ, WP phải nói là xấu kinh điển...
@thichlangthang giao diện đơn giản ban đầu còn thấy hay hay, xài lâu nhàm chán ko thể tả.
@vidia.vn Thao tác màn hình ngoài chỉ có vuốt xuống và lên, nó vô cũng nhàm chán, WP cần thay đổi cả gốc dễ chứ có WP10 cũng ko thấy khác là bao nhiêu. đến khổ.
VUBANGBK_CAP
ĐẠI BÀNG
9 năm
sáng hôm qua đăng kí win 10 insider trên PC. cài luôn trong buổi sáng thấy giật lag các kiểu. đã hối hận rồi
chiều update lên 130. dùng mượt mà và tốt hơn hẳn. icon cũng thay đổi dễ cchụ hơn mà chưa thấy bài review của #duyluan 😁
@VUBANGBK_CAP Bản 10130 up lâu ròi chú
@VUBANGBK_CAP lên tiếp bản 147 Đi bác ngon hơn nữa :D
đang xài 1520 và hóng lên Windows 10 for Phone chính thức
từ lúc lên W10 bản đầu tiên lỗi tè le đã sợ xuống lại 8.1 giờ đợi bản chính thức thôi
1520 lên 10 bị lôi sau trên máy mình.
k thấy chỗ chuyễn ngôn ngữ sang english
k thấy bst ảnh ở đâu
trinhvduyệt vẫn là sproject xhưa chuyển sang edge gì đấy
Anh em tinh tế xin cám ơn mod Duy Luân lúc nào cũng xung phong làm " chuột bạch" chia sẽ với anh em
Theo mình thì mấy xái icon vuông vuông từ win 8 là mình ko có ham rồi
Lên wp10 cuối tháng 7 là có ngay thôi
anhht7
ĐẠI BÀNG
9 năm
Chỉ tiếc là vẫn chưa có bật tắt nhanh 3G
@anhht7 cài thêm app để gọi phím tắt ra tắt bật 3G nhé, chắc bạn chưa vọc windowphones mấy rồi, tên app nó là "Super tool" nhé (mình đang xài 8.1, 10 thì chờ chính thức up lại, còn đang thử nghiệm lỗi nhiều ngại quá)
anhht7
ĐẠI BÀNG
9 năm
@saobang85_2001 Cài thêm app pin icon ra màn hình thì làm hoài, thiếu gì phần mềm, nhưng mà nó ko tiện lợi, có bản Update 8.1 đã thêm vào rồi, nhưng ko hiểu sao lên 10 lại ko có
Cơ bản là thêm nút bật tắt nhanh trong Action Center như wifi mới tiện.
https://www.tinhte.vn/threads/windows-phone-8-1-preview-cap-nhat-len-build-14129-co-them-nut-bat-tat-mang-3g-4g-cho-action-center.2398431/
Lu 822 cảm nhận tốt hơn những bản trc . Nhưng vẫn chưa khắc phục dc tình trạng hao pin
Bảng cập nhật này còn lỗi nhiều không mọi người, cho xin ý kiến để mình cập nhật. chứ mấy tháng trước lên thử thấy lỗi tùm lum. về lại 8.1 cực quá.
cải thiện một chút ở giao diện, trông ưa nhìn hơn hẳn. Nhưng dùng vẫn chưa đc mượt lắm, hay bị văng apps. Buồn 😔
toàn tắt backup với mấy cái sync......tự nhiên thấy wifi hoạt động với máy nóng rang lên, cảm giác bất an 😁 :D

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019