Đã có ứng dụng nhận diện giọng nói SayIt cho Playbook và Blackberry 10

Quang Thái nè
25/11/2012 17:9Phản hồi: 129
129 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

đợi BB10 lâu quá, đang tính từ để mua ipod touch g5. muabaniphone đang có chương trình tặng kèm ibeats khi mua máy.
apple là đồ cùi bắp
cưốp😁 biển Cảibean đã nói tge==
Rất nhiều người Việt có tài
ngocchuot
ĐẠI BÀNG
11 năm
chúc mừng tác giả.... kiếm thêm ngoại tệ về cho nước nhà😃
có tương lai..phần mềm hay😁
Lâu lâu mới có bài để cãi nhau. Công nhận các fan cãi nhau nghe dễ thương ghê làm mình cứ tưởng cãi nhau thật.
gabb8100
TÍCH CỰC
11 năm
vui roi day
bkis1112
TÍCH CỰC
11 năm
quá giỏi 😁
coi chừng apple kiện vì cái siri đó 😁
hehe, tự hào sinh viên trường mình quá. Đã biết anh này từ năm ngoái.
Vẫn còn xài 1 em 9900 white nên vẫn wan tâm bb

Sent from my GT-N7100 using Tinhte.vn
Để mình đoán nhé. Tác giả của phần mềm này chỉ viết phần giao diện, còn tất cả những phần còn lại dùng của một server xử lý nào đó (giống kiểu tìm kiếm trên trang webs thông qua google thôi). Không có gì đặc biệt, rất rất nhiều người có thể viết, cái họ sợ là vấn đề bản quyền cơ, nếu mình không nhầm server xử lý là dùng hàng chùa (dùng lậu, không được cấp phép).
@tinhtednvn ờ hớ =))...vậy thì phải cảm ơn cái hồn trương ba đó vậy...ai cũng làm đc mà..bác nói thế phải ko..😆. cho dù là một người biết hay ko biết điều bấc nói đều thấy ngứa con mắt bên trái và giật con mắt bên phải vô cùng...ko nói vấn đề bác đúng hay sai nhưng cái thái độ nói công sức và trí óc người khác bỏ ra như muối bỏ bể thì bác thật là..........:rolleyes:..dù sao cũng thích cái cách điềm tĩnh của bác 😃
@droidhub Quan trọng là Server xử lý bạn à, cái này chắc là không có free đâu, đầu tư lớn không dễ free vậy đâu, kết nối lậu thì được. Cấu trúc phần mềm nó thế này: Phần mềm nhận thông tin -> Server xử lý tất tần tật -> Trả kết quả đến phần mềm. Tất cả cái lõi nằm hết ở Server, cái phần mềm chỉ có tác dụng nhận thông tin thôi.
@HolyzNero Mình rất tôn trọng người tài, nhưng rất nghét những kiểu dùng thủ thuật qua mặt những người không biết gì. Muốn biết người viết trình đến đâu thì thử các sản phẩm khác của người đó là biết liền thôi.
@tinhtednvn SAO KHÔNG ĐỌC CHO HẾT BÀI VIẾT NHỈ:
"Được tích hợp với bộ máy tìm kiếm mạnh mẽ Wolfram Alpha, vì vậy SayIt có thể thực hiện tính các phép toán, cung cấp thông tin về: lịch sử, văn hóa, văn học và gần như mọi thứ nhờ truy vấn vào Wolfram Alpha"
BẠN NGHĨ SIRI CÓ DÙNG SERVER KO?
ứng dụng hay nhưng tại sao lại ntn Phiên bản hiện tại chỉ hỗ trợ ngôn ngữ tiếng Anh.
Người Việt chúng ta tạo ra mà lại không được hỗ trợ?😔
lingkt
ĐẠI BÀNG
11 năm
Thật là toẹt vời ông mẹt giời!
martin_ngoc
ĐẠI BÀNG
11 năm
thèng này nó ra trường rồi mà, sinh viên gì nữa 😆
ghosteyes
ĐẠI BÀNG
11 năm
Buồn cười mấy bác này quá. Người ta không làm được lại kêu bao h VN mới làm được thế này. Người ta làm được lại chê ỏng chê ẹo. Khi một ai đó làm được cái mới thì thay vì che bai, so sánh, tại sao lại ko khuyến khích họ? VN cho dù có phát triển đến đâu nhưng riêng khoản này là không bao h thay đổi.
Còn chuyện ko phát triển tiếng Việt dễ hiểu mà:
- Dân Việt quen xài chùa, làm tiếng Việt sớm muộn cũng "đi".
-Tiếng anh dễ thực hiện hơn (còn vì sao ai muốn biết tự đi tìm hiểu)
-Dân số nói tiếng Anh nhìu hơn tiếng Việt rất rất nhiều lần => thị trường màu mỡ hơn nhìu.
-Việc đồng bộ, quản lí,... với các phần mềm khác trong hệ thống.
...
Túm lại là có nhìu lí do để chỉ phát triển ứng dụng tiếng Anh. Nếu tôi làn lập trình viên tôi cũng sẽ làm vậy.
Anh này ngoài pm SayIt còn có mấy pm khác nữa, hái ra khối tiền. Tới bây h chắc cũng đc cả tỉ rồi.
@ghosteyes Con người mà bạn. một số người họ ngen ăn tức ở nên chê mà. Mình hy vọng sớm có bản tiếng Việt hoặc dùng song ngữ. Nếu có gặp đồng chí đó thì nhắn hộ là cố gắng làm thêm bản tiếng Việt cho người Việt.
Bạn Long này giỏi ghê
Giỏi nhỉ, làm 1 cái như thế này cho android đi - ak mà mình bị ngọng nếu bạn làm thì làm luôn tính năng nhận biết nói ngọng nhé 😁:D:D

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019