Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Đã có watchOS 2 bản chính thức dành cho Apple Watch, mời tải về

Duy Luân
21/9/2015 22:53Phản hồi: 109
Đã có watchOS 2 bản chính thức dành cho Apple Watch, mời tải về
Sau gần một tuần trì hoãn vì lỗi bất ngờ, hôm nay Apple đã phát hành watchOS 2 bản chính thức cho các đồng hồ Apple Watch. Ngay bây giờ bạn đã có thể chạy ứng dụng Watch trên iPhone của mình (bắt buộc chạy iOS 9), sau đó vào tiếp My Watch > General > Software Update để tiến hành tải về và cài đặt bản cập nhật. watchOS 2 là bản cập nhật lớn đầu tiên của Apple Watch, nó mang trong mình nhiều tính năng mới như chế độ xem thông tin buổi tối (NightStand), quay núm vặn để xem trước các sự kiện trong tương lai (Time Travel), bổ sung các mặt đồng hồ mới. Đặc biệt, phiên bản hệ điều hành này đã hỗ trợ native app, tức các app có thể tự chạy trên Watch và truy cập gần như đầy đủ vào phần cứng và các cảm biến trên đồng hồ. Lên nào anh em!

Xem thêm: Apple WatchOS 2.0 chính thức ra mắt: nhiều màn hình hơn, phần mềm chạy độc lập
109 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cuongdt12
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nhìn thoáng qua cũng đẹp phết mỗi tội pin yếu thôi
@cuongdt12 Ông dùng chưa mà biết pin yếu. Với apple watch dùng bình thường tôi đố ông dùng thế nào để từ sáng đến tối về mà hết được pin đấy. Với smartwatch màn hình màu retina, cảm ứng có con nào hiện giờ có pin tốt hơn?! Ông muốn pin nó 1 tuần hay 1 tháng?!
Thử phát nào
caphedahp
TÍCH CỰC
9 năm
Moto 360 của mình vẫn đẹp hơn .....
Đeo apple watch mà sài ip5 có vẻ hơi dị.
@ncdangson Dị gì bạn? Hay phải bỏ tiền mua 6S mới không dị 😃 Riết rồi không biết dùng đồ điện tử hay sĩ ảo với Iphone nữa!

PS: đợt này Apple fix lỗi lâu thật, delay cả tận 1 tuần :-s
hmmkt
ĐẠI BÀNG
9 năm
@ncdangson thích sĩ diện thì mua ip6 mà kết hợp với iwatch.. vậy mới xứng là ifan chung tình và oai nhất nhà.
@ncdangson Có gì mà dị bác, thật may mắn cho "chưa mỹ mãn watch" dc sánh đôi cùng "đẹp nhất tính tới giờ này phone".
@ncdangson Cho mình 1 lý do dị chỗ nào vậy bạn?
vampire007
TÍCH CỰC
9 năm
Không giống như các thiết bị iOS khác, AW còn quá là xa xỉ với đa số người dùng Việt Nam. Đang muốn biết VN có đi nhiêu cái AW
@vampire007 Có vài doanh nghiệp lớn tặng nhân viên Apple Watch như VTC Intercom thì nhanh nhiều lắm.

http://game8.vn/game-online/hon-500-apple-watch-da-duoc-trao-tang-cho-nhan-vien-vtc-intecom-9987.html
404 Coffee
game8.vn
Sao có người bảo con này đẹp thì k biết họ cận mấy độ biết..xấu thôi rồi...chưa đủ trình so với LG Moto peple hay SS ...:eek::eek::eek: tất nhiên e cũng k có
@Vá Săm Xe Tăng Ở ngoài thì đẹp cũng không thua tụi kia đâu,mình xài moto 360 và pebble steel rồi,cũng từng cầm con apple watch,vì giá cao chứ không cũng mua về xài thử rồi
@Vá Săm Xe Tăng Về khoản thiét kế nó chỉ kém mỗi moto 360. Còn mấy con LG hay ss thì hơn hết. Vs mìh là nv. G watch thì vướng mấy cái vạch chia trên mặt. Nhìn cổ ko ra cổ, hiện đại ko ra hiện đại. Thằg ss làm con watch mới thì trôg nữ tính quá mức. Nhìn tròn tròn thuôn thuôn chỉ dành cho nữ. Nhìn mềm yếu còn hơn apple watch. Peble thì bản 1 steel nhìn quá đẹp. Bản 2 ko khác gì đồ chơi trẻ con. Nản hẳn. Chỉ có mỗi cảm tình vs moto 360. Dáng dấp của đồg hồ cổ. Từ khi aw ra mắt vàg vs vàg hồg thì nhìn đẹp hẳn hơn. CẢM NHẬN CÁ NHÂN nhé
@dorewan199x Hiaz k nên nghe mấy ông nói.sao cậu k nghĩ cái j giát vàng k đẹp 😔
@Vá Săm Xe Tăng Chó sủa thì cứ sủa đường ta ta cưa đi
Cần bán 100 đơn vị máu mua ipod(dư).... 1 con mắt mua ipad air 2(dư) .... 1 quả thận mua iphone 6S (dư) và 1 lá gan cộng với số dư ở trên được 17000 USD mua AW li mi tịt ... e đi sờn
Riết rồi đồng hồ cũng update FW liên tục ..... 100 năm nửa mà lâu lâu thấy học bài ko đc hay quên là ra bệnh viện úp đét cái fw mới
Ttdmt
TÍCH CỰC
9 năm
AW chưa cần lắm
@Ttdmt phần đa là chưa cần, phần nhỏ là để phục vụ những ng có tiền + muốn thể hiện đẳng cấp. và cũng 1 phần ko nhỏ để phục vụ những người muốn chứng tỏ vs ng khác rằng mình đang đeo AW😁
@tuansaigon606 Bài viết có mục đích chia sẻ cập nhật thông tin về os cho anh em đang có, và cho các anh em đag chuản bị mua. Nếu bác ko có , ko có đủ khả năng, ko đam mê, ko thích thì vào đây cmt làm gì. Forum này dành cho nhũng người đam mê công nghệ, kỹ thuật, học hỏi ko kể là của hãng nào. Nếu bác chỉ vào đây để ganh tỵ hay soi mói thì thấy bác thiếu tế nhị và ko "tinhte" chút nào cả😆
@thangyquy đọc kĩ trước khi trả lời 😃
Có cả tính năng Du hành thời gian (Time Travel). Apple thật là bá đạo ^^
Chuẩn bị có các bác auto xấu và auto pin yếu bất kể nội dung :rolleyes:
Đang download!!! Tèn tẹn
có 1 cái đeo để đi đú cũng Ha-Oai ra phết ấy nhở 😁
Ngon 😆 chờ review ^^
Ít nhất các Mod tinhte mỗi người 1 cái. Và con mua cho Vợ 1 cái. Bồ nhí 1 cái đó bác.
Đã lên từ sáng, nhìn chung thích cái vụ dùng hình của mình làm hình nền.

Nhiều bác bay vô bảo là apple watch yếu sinh lý, uh thì nó yếu kệ cha nó, mònh thấy sài dc hơn 1 ngày, tối sạc pin dt thì để cái aw kế bên sạc, có chết ai ko nhỉ
nhiều tiền quá, không đủ. 😔
vuphamminh
ĐẠI BÀNG
9 năm

Con này thì các bác có chê ko ;)
@vuphamminh chê luôn vì thích automactic hơn:p

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095