Đã có Win 10 Mobile 10586.107, thêm chế độ update ổn định "Insider Preview" bên cạnh Fast và Slow

Duy Luân
10/2/2016 23:14Phản hồi: 101
Đã có Win 10 Mobile 10586.107, thêm chế độ update ổn định "Insider Preview" bên cạnh Fast và Slow
Microsoft hôm nay vừa phát hành Windows 10 Mobile build 10586.107. Không có nhiều điểm mới về tính năng, chủ yếu chỉ sửa lỗi mà thôi. Thứ đáng quan tâm đó là Microsoft đã giới thiệu thêm một chế độ cập nhật mới nữa cho những người dùng thử nghiệm, đó là "Insider Preview". Insider Preview có thể xem là "an toàn" nhất vì những bản build được phát hành ở chế độ này sẽ rất ổn định, và theo lời hãng là tốt cho những người muốn trải nghiệm sớm Win 10 Mobile song vẫn muốn giảm tối đa rủi ro với thiết bị của mình. Nó thậm chí còn ổn định hơn so với chế độ Slow trước đây và hẳn là tốt hơn nhiều so với Fast. Bù lại, bạn sẽ phải đợi bản update lâu hơn so với Fast và Slow vì Microsoft sẽ phải sửa lỗi từ từ rồi mới đến lượt bạn xài.

Ngay bây giờ bạn đã có thể download bản cập nhật mới cho Win 10 Mobile lẫn chế độ Insider Preview bằng cách vào Settings > Update & Security > Phone update.

Nguồn: Microsoft
101 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Lumia 730 chỉ chờ 2 tap mở màn ổn định và bổ sung call recorder là hài lòng với MS.
@Giang Guide1p1 730 của tui chỉ mong cái cảm ứng siêu nhạy hoạt động như dòng 520,525 thôi. Đợt lạnh vừa rồi mang găng tay coi như không xài được đt
@nguyenhuuquy17 950xl cũng tèo cái vụ lạnh đấy bác ợ, ngày xưa dùng 920 thích hơn 😁
hettiensai
TÍCH CỰC
8 năm
@Giang Guide1p1 m muon no ca tap kich nua./
@nguyenhuuquy17 730 tui cảm ứng không vấn đề gì. Có hay không găng tay vẫn nhạy. Duy chỉ có 2 tap là 5 ăn 5 thua. Màn tắt lâu là phải dùng nút nguồn.
vienanh288
TÍCH CỰC
8 năm
@Giang Guide1p1 tap tap nhạy hơn rồi
vẫn dùng fast thôi, giờ ổn định phết rồi. 😃
khangdo_no1
ĐẠI BÀNG
8 năm
ngon quá, đã từ bỏ 1520 từ build 10586
Mình xài thử Fast Insider thì Zalo không chạy được. Màn hình 929 thì ám đỏ hơn 8.1 nên đã về 8.1
Tiện hỏi luôn có bạn nào còn giữ rom 8.0 cho 929 hay không?
NguyenThaiHa
ĐẠI BÀNG
8 năm
@killed bác tìm trên mấy diễn đàn nước ngoài ấy, trước m cũng tìn thấy 8.0 của 1020 mà
dh2l
ĐẠI BÀNG
8 năm
lâu quá là lâu
tuanpt-tvn
ĐẠI BÀNG
8 năm
@dh2l công nhận là lâu thật.cứ thế này còn ai mặn mà wp nữa?
Peaceofday
ĐẠI BÀNG
8 năm
Đúng chất MS, chờ lâu vãi ra. Hi vọng vực dậy được mãng Smart Phone để cạnh tranh với các hãng kia. Mình chỉ kết mỗi cái giao diện của start của WP linh động, sáng tạo chứ còn lại chả có gì ngon.
lovesocnho
TÍCH CỰC
8 năm
Downloading ... 🆒
yokel
TÍCH CỰC
8 năm
Mình xài nguyên 1 serial window phone cuối cùng giữ lại em lumia 532 để nghe gọi là chính vì nó có màn hình gance xài rất tiện và chụp hình lướt web làm việc .....đã có a khác đảm đang rồi nên e này chỉ để nghe gọi điều mình KHÓ CHỊU BỰC BỘI NHẤT là nó không có phần mềm ghi âm cuộc gọi . mình mong từng ngày con này lên winphone 10 hoặc bèo cũng update setting,phone.... để có ghi âm cuộc gọi trong wp 8.1
tươi vui
ĐẠI BÀNG
8 năm
Không có gì mới mà cũng ra để làm tăng độ chán nản cho winfan. Haizz chán chường mệt mỏi
năm mới chúc wp làm ăn phát tài, Lập dc kỳ tích là mở rộng thị phần dc 4%, ko có lập trình viên ứng dụng bên thứ 3 phàn nàn về wp nữa
lên thôi. Hi vọng không bị loading mấy cái app vớ vẩn như điện thoại, tin nhắn =='
ps: có vẻ khó =='
Police01267
ĐẠI BÀNG
8 năm
Hj mình xà win10pc:p
zippi
TÍCH CỰC
8 năm
Haha chúc các bạn WP đầu năm update xài dc, ko lỗi, ko lên chửi bới và ko nặng lời với chủ comment 😆))

...

...

...

...

... Lỗi, suốt ngày lỗi, người thẳng thắn phê bình thì ôm full set gạch đá

#HãyLàNgườiTiêuDùngThôngMinh
Bên Windowphone xướng nhỉ, Update liên tục luôn, có khi 1 tuần mấy lần update, update mệt nghỉ luôn.
thuc37na
TÍCH CỰC
8 năm
@minhcuongpro1234 không xướng đâu 😁
@minhcuongpro1234 Làm gì có 1 tuần update mấy lần vậy bạn ,có khi cả tháng mới có 1 lần mà toàn là lỗi không.
@thebach có tuần mình lên tinhte thấy báo có hai ba bản update vá lỗi cho windowphone. Vẫn đang dùng 1020 ở 8.1 để nghe gọi và chụp ảnh, chẳng quan tâm up làm gì, sở dĩ còn dùng nó vì máy ảnh đẹp os thì chuối cả nãi.
Nâng cấp sao cũng được miễn là khắc phục lỗi giật màn hình, loạn cảm ứng nặng ở 1520 của mình là ok, điều đó đến nay Mic vẫn chưa làm được 😔
@andypacpac Đúng, mỗi lần giật tung chưởng, phải tắt màn hình rồi mở lên.
@Duy_P900 Chính xác luôn. Có cách giải quyết gì chưa bạn?
@andypacpac Biết chết liền bạn ạ, đang dành dụm để quay lại android đây.
@andypacpac lol sao m ko bi v???b thu reset xem sao
tưởng Tết nó có bản wp 10 chính thức như năm ngoái có denim. ai ngờ vẫn đang thử nghiệm. chán vãi anh MS. mình đang dùng 8.1 mà chán quá mất. hic.
@denmilu có tin đồn cuối tháng hai mới update từ lâu rồi mà bác, bác hóng sai thời điểm rồi 😁
@scarlet lunar nó đồn nên đâu biết đc đâu bác. chờ dài cổ chả thấy đâu. mình thì sợ beta nên ko dám lên wp10 beta. hic
quoctien82
ĐẠI BÀNG
8 năm
WinP muốn phát triên thi phải có ra 1 cái phone nào thiêt đặc sắc nhiw lúc iOs ra cùng iPhone. Thị truong giờ đã quá bao la. Lại Ra 1 cái kém hơn người khác thì sao canh tranh đây
tiện đây cho hỏi có thẩm mỹ viện nào thu ngắn cổ không, nếu không mai ra Cát Tường phẩu thuật thẩm mỹ cho ngắn cổ lại chứ dài quá rồi.
@mtancong Có 2 thẩm mĩ viện là Android & iOS. Mình cũng sắp đến rồi. :p
@LRA mình cứ tưởng BOS mới là thẩm mỹ viện tốt nhất chứ 😃
@mtancong BBOS: ổn định nhưng đã lỗi thời.
BB10: khó dùng với nhiều người, và cũng sắp bị bỏ rơi.
Vẫn đang dùng BB 9780 làm máy chính.
@LRA ý mình là BOS của anh Quảng kia 😁
Giờ cũng khá ổn định rồi thì cứ Fast thôi! 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019